(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi baokiem1, 21/7/12. Trả lời: 13684, Xem: 576471.

1. ken.55

ken.55 Thành viên

HELPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPPP :((. Pro nào giúp với. E up rom cho Ace 2 đúg như hướng dẫn. Và đã làm đc. Nhưng e root cho máy thì lại FAIL. H e up lại rom cũ cho Ace cũng bị FAIL :((. Pro nào cứu e với :-s. Máy e mới xúc đc 2 hôm :( [​IMG]

2. yt1486

yt1486 Thành viên

Bác kiểm tra lại cáp kiết nối với láp xem có bị đứt hay ko nếu bt thì bác nên đổi máy tính khác là ok thôi :D

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

3. vu.renn

vu.renn Thành viên

cho mình đi, đừg đập :(

4. yt1486

yt1486 Thành viên

Bác tienbao_bg tào lao phán bừa quá cái gì mà tets s1,2,3 cũng vậy chữ khó hiểu :D mình tải từ cái đời nào tới giờ có thấy có bị sao chứ ,khi nào bác ấy cho không thì xin về dùng cho vui nha 7 củ chữ ít đâu:(

Gửi từ GT-I8160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

5. vu.renn

vu.renn Thành viên

nói mồm thôi chứ chờ lấy mà ăn đc cái galaxy ace 2 free :)))

6. yt1486

yt1486 Thành viên

Hihi tưởng bở :cool:

7. vu.renn

vu.renn Thành viên

mà chả hiểu sao mag con ace 2 đến lớp mà đứa nào cũg nhầm sag s3 là như thế nào ???

8. yt1486

yt1486 Thành viên

Hihi bọn nó lạc hậu quá hihi mình toàn lấy ace 2 của con em trơi thôi :D

9. vu.renn

vu.renn Thành viên

đổi đi, tôi dùg máy ông ông dùg máy tôi =))

10. Ohstar

Ohstar Thành viên

Em cũng rất giống bác, chắc mang ra đường người ta cũng tưởng s3.

Gửi từ GT-I8160 của tôi

11. KaiSilver

KaiSilver Thành viên

12. Ohstar

Ohstar Thành viên

Bác cứ chờ vậy chắc lại có con ngon hơn s3 mini :D

Gửi từ GT-I8160 của tôi

KaiSilver thích nội dung này.
  13. yt1486

yt1486 Thành viên

Hihi mình đang dùng 2 cái luôn mừ cả ace 2 lẫn s2 mình thích số 2 mừ. S2 có cái này vui không :D

Gửi từ GT-I8160 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

File đính kèm:

14. tuancanlc94

tuancanlc94 Thành viên

ai biết dùng uot kitchen cho ace 2 ko ? chả có CWM nên ko biết cài . Ma hinh như kernel root là của bản cũ thì phải. ko biết có kernel root của bản mới ko ?

15. intelnokia1

intelnokia1 Thành viên

Chinh xax day bac ah.toi do se koa e khac ngon hon mini s3 va kung koa kn khac nua.phai biet diem dung

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn

16. .Neo

.Neo Thành viên

Có người bảo s3 mãi, mình nói k phải mà cứ cải cố ;)), đặt thêm cái wallpaper động của s3 nữa là =))))

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn

17. ken.55

ken.55 Thành viên

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2[/quote]
    e đổi máy r`. Cơ mà vẫn k đc bác à :(. Sao ấy. Mà máy e dùng đc khoảng 1 tiếg là lại có tình trạng nóng ở phần sau lưng. Có bác nào nthế k @@

18. Nhà Nghèo Chơi SM

Nhà Nghèo Chơi SM Thành viên

Có bro nào giải thích hộ em ko. con ace của nó đang dùng 80% pin tự nhiên bị sụt pin báo cắm sạc. tắt máy đi bật lại thì còn 1%
    Cắm sạc vào thì 2 phút nó lên 18% . hix hix. có ai biết bị lỗi gì ko ạ. hu hu. mới sút được có 1 tháng. dùng đang ngon thì tự nhiên bị thế này.

19. yt1486

yt1486 Thành viên

e đổi máy r`. Cơ mà vẫn k đc bác à :(. Sao ấy. Mà máy e dùng đc khoảng 1 tiếg là lại có tình trạng nóng ở phần sau lưng. Có bác nào nthế k @@[/quote]
    Rom gốc của ss nó chạy ở sung nhịp cao nên khi mở 3g hoạc chơi game nạng thì nó bị vậy bác có thể dùng apps setscpu để giản sung nhịp suống là ok thôi, còn đổi máy tính mà vẫn bị thì bác đổi cáp đi không thì mang đi ttbh để họ up rom mới cho.:cool:

20. mrmid10d

mrmid10d Thành viên

e đổi máy r`. Cơ mà vẫn k đc bác à :(. Sao ấy. Mà máy e dùng đc khoảng 1 tiếg là lại có tình trạng nóng ở phần sau lưng. Có bác nào nthế k @@[/quote]
    đổi cái thứ 2 đi :))