Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😕 bác đành nhờ bác Bill thôi chứ mình mới xài tới Win 7 à.
@sidzero Ko sao bác ơi máy mình xài 7 và 8 song song mà win7 chậm quá nên mình xài ít xài 8 là nhìu 😕

Gửi từ "Con ở nhờ của samsung" sử dụng Tinhte.vn
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duypro0939 😁 thôi 1 win đủ lòi rồi win 8 chưa dám đú tới
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 vừa gặp 1 bệnh lạ , cài các app khác vẫn bình thường nhưng khi cài PSX4Droid thì nó lại báo hết dung lượng bắt xóa bớt trong khi bộ nhớ còn cả đống . Anh em nào gặp vụ này chưa nhỉ
baokiem1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sidzero Mình nghĩ chắc PSX4Doid sử dụng bộ nhớ ngoài (nhưng ổ nhớ ngoài thì chỉ còn 1G vì là bộ nhớ trong chuyển wa mà) nên nó không đủ dung lượng cài đặt đó, bạn thử lại xem.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baokiem1 không đâu bác mấy bữa nay còn chiến Yugi Oh ngon lành mà tại hồi trưa buồn tay xóa mất giờ cài lại nó báo thế chả hiểu sao
@sidzero Lỗi j nữa đây ta 😔

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duypro0939 lỗi khi cài PSX4Droid đó bác các app khác cài bình thường có mình em nó là cài báo lỗi hết bộ nhớ trong khi hôm qua còn cài được 😁

Gửi từ " Samsung siêu sến i8160" sử dụng Tinhte
@sidzero Bác thử full wipe xem sao nếu ko muốn cài lại ứng dụng thì bác dùng titanium xóa cache thử xem có cài lại dc ko còn bị j nữa thì hỏi chiên gia :p

Bác sidzero sao bác ko lập hẳn 1 topic game cho ace 2 luôn đi có j cho ae dễ tải hơn mong là bác có time để lập topic game ;)

Gửi từ "Mạc từ từ của Samsung" sử dụng Tinhte
Bác cho e hỏi. Sao e làm theo cái chuyển thẻ nhớ thành bộ nhớ trong. Ko đc và còn bị ko copy đc các file vào máy qa PC đc ~.~ bác cho e cách khắc phục vs
@superman555 Bác có chuyển chế độ r/w thành r/o chưa vậy

@superman555 Bác thử làm kĩ lại một chút xem sao ;):p

@superman555 mọi thứ ở đây mà bác: http://www.tinhte.vn/threads/1351858/page-3
http://www.tinhte.vn/threads/1351858/page-4.
Rất chi tiết và dễ hiểu.
các bác cho em hỏi tý sao ace2 em lúc chuyển vào chế độ Download mode thỳ odin không nhận
@binhng Bác có cài key cho máy tính chưa nếu chưa thì bác cài vào thì nó mới nhận đầu topic này có ghi đấy bác tham khảo đj ;)

các bác ơi, e mới tậu e này, mới táy máy mở máy chụp hình thử nhưng sao tìm hoài ko thấy zoom xa gần camera đâu hết vậy các bác, nút volume ko có tác dụng zoom xa gần!;) e hơi gà mong các bác thông cảm!
Cài kies đúng ko.cái này dùng để kết nối với pc.mình cài rồi. Lúc bật máy thỳ nhận nhưng tắt và chuyển sang dowloa thỳ không được
Minh cung khong thay zoom may anh dau hjt.ai ranh chj voi.....sao gamd lost minh download bag 3g k dc
Sent from my Ace2 - GT-I8160 using Tinhte.vn
@intelnokia1 Ko nên dow bằng 3G đâu bác nếu bác có rảnh thì ra chỗ nào có wifi hốt lun mấy cái data game cho nó ngon khỏi mất công tốn tìn 3G 😃

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 bác cứ khéo lo Ace 2 GPU ngon game nào đú chẳng được trừ 1 số game nó kén thôi , nói thật chứ :D mình đi làm suốt nên ngồi mần cái Topic là bó tay :D

Bác cài đầy đủ driver cho em nó chưa nhất là cái Driver google nữa đấy nhá . http://developer.android.com/sdk/index.html bác lên đây hốt cái Android SDK về cài vô mở lên trong phần Packaget chọn Extras chọn cái Google USB Driver và cài vô , sau đó bác cắm vào lại coi Odin nó nhận chưa nhé :D

Download Android Studio & App Tools - Android Developers

Android Studio provides app builders with an integrated development environment (IDE) optimized for Android apps. Download Android Studio today.
developer.android.com

Đừng mong Zoom bác ạ :D Zoom làm vỡ hình thêm thấy gớm thà Zoom quang thì không tức chứ Zoom số thì không có thì càng mừng

:D Download bằng 3G phí tiền lắm hốt em nó bằng wifi cho lành
@sidzero e cũng biết thế nhưng tìm hoài ko ra chức năng zoom chỗ nào bực mình lắm bác ah!;)
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 có bác nào thử Overlock em Ace 2 chưa nhỉ , sao mình cài SetCPU overlock nó không được nhỉ vẫn 800Mhz
@sidzero Ráng đợi xem sao thế nài nữa cũng có oc lên thui bác ráng chờ vậy:D

Sent from my GT-S5360 using Tinhte.vn
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duypro0939 có lâu rồi bác :D http://www.tinhte.vn/threads/1351858/page-3#post-20971824 chỉ là chưa dám thử thôi.Bác chủ thử chưa nhỉ
@sidzero Chắc bác chủ chưa thử đâu nhĩ nên mới ko có cái OC :D

Gửi từ "Mạc từ từ " sử dụng Tinhte.vn
Ko biết chừng nào mới có bánh kem cho em này mấy bác nhĩ :rolleyes:

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 kệ nó đi bác Zoom làm gì cho mệt có phải điệp viên đâu , nếu bác muốn Zoom ngon thì sắm thêm 1 em 808 Pureview nữa là.....:rolleyes:
thôi cứ để 800 cho lành :D hiệu suất chơi game có giảm đi 1 tí nhưng vẫn an toàn đợi lên ICS rồi mần luôn
@sidzero
vậy là e này chả có chức năng zoom lun đúng ko pác?😃​
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hndh124 9 xác 😁 zoom chụp xấu òm để toàn cảnh chụp đẹp hơn
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
update 😁 vừa đú Overlock em nó lên 1ghz và 1.2ghz thấy máy nóng hơn 1 tí :D hiệu suất nhanh hơn 1 tí :rolleyes:
hoangphuc97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đây là bảng so sánh giữa OC 1200 MHz (chỉ flash OC ROM mà không root) với máy bình thường trên stock ROM. Kết quả không thực sự ấn tượng lắm:

Mình đã thử flash 1000MHz và sử dụng tới giờ vẫn chưa thấy lỗi gì hết.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoangphuc97 Lên 1ghz hao pin không bác sao mình thấy máy hơi ấm hiệu suất thì không hơn bao nhiêu
@sidzero OC có làm hỏng máy nhanh ko vậy bác nghe noi là giảm tuổi thọ của chip 😔

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duypro0939 Theo mình nghĩ thì không sao đâu theo thông số của chip U8500 thì có thể ép xung tối đa là 1.2ghz còn xung thật là 1ghz nên ép lên 1ghz chắc không sao
@sidzero Chắc là thế 😔

@sidzero Chắc sẽ ép lên 1ghz thui còn 1.2ghz thì chưa dám 😁

hoangphuc97
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lúc trước không hao pin lắm. Dạo này cài nhiều ứng dụng + Bộ GO laucher nên xài tối đa được 2 ngày.
Bác ơi nếu mình để thẻ 32G zô máy thì mình làm giống như bác baokiem1 làm thì bộ nhớ trong usb của máy sẽ lên bao nhju vậy mấy bác 😁

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duypro0939 100% từ 28 - 29GB :D
quất luôn 1TB đi bác :D
@sidzero Thế thẻ 1TB có hỗ trợ đt này ko bác :D

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duypro0939 Bác test thử xem :D
@sidzero Thế thẻ 1TB ở đâu bác :D
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã test game N.O.V.A 3 chơi ngon trên Ace 2
có thẻ 64GB rồi nhưng VN chưa bán, thấy 32G là max 😁
1TB cướp đâu ra
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Từ từ em nó mới ra 😁 bác nào biết chỗ nào bán thẻ class 6 hay class 10 giá rẻ không đang cần mua đây
@sidzero Chắc ra ít đt hỗ trợ thẻ đó lắm :D

hic các bác ơi em cài cái kies nó bão lỗi tùm lum mấy file .dll vậy @@😔
@hungdau Thử gỡ cài đặt ra rồi cài lại đj bác xem sao 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119