Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Galaxy ACE 2 - I8160) Tổng Hợp Stock Rom - Root - Up Rom

baokiem1
21/7/2012 14:56Phản hồi: 13.908
13.908 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em cài lại rồi vẫn lỗi nhưng h lại vào đc kies rồi. tính root em ace đây không biết có ah gì không nhỉ :rolleyes:
@hungdau Cứ root đi bác ko sao hjt chỉ mất bảo hành thui cần bảo hanh thì bác up lại stock rom thôi là mất root khỏi lo 😁

Gửi từ "Mạc từ từ " sử dụng Tinhte.vn
Minh mua the 16gb the gioi di dong 16gb class 4 ma 3ook

Sent from my GT-I8160 using Tinhte.vn
@intelnokia1 Rẻ thế bác :eek:

@intelnokia1 Ko biết thẻ 32g class10 ở thê giới di động nhiu he mấy bác chưa coi giá đanh định mua thẻ này với kon ace 2 đang gom lúa xúc 😁

@duypro0939 Mình vừa mua thẻ Kingmax 16Gb, Class 6 tại Phong Vũ giá 340k.
bac Kiem oi cho e hoi sao e down 3 cai file tu media file ve ma no gi ko ho~tro.tep.tin nay..ma down cai file tu samsung thi cung ko chay dc la sao??? chan wẫi ace2 cau hinh cao bnhiu game hay muz chua root dc may huxhux
cac bac ai da root may cho e cai nik yahoo jup do e ti hxhx
@dohaianh root dễ mà bác cứ làm như hd là ok có gì không hiểu post lên đây anh em tinhte giúp cho.😃

Class 4 ma pax....bao hanh 5 nam 1doi 1

Hi em đã root đc rồi. cách này nhanh gọn nhẹ an toàn thật.😁
Bác ơi em làm đúng như bác chủ thớt rồi mà sao vẫn chưa chuyển thẻ nhớ thành bộ nhớ trong được nhỉ ?
Có phải là đánh dấu như hình này không
@hungdau Bác chọn sai file roi, phải là file : vold.fstab mới đúng.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Class 4 siêu cùi máy mình đang dùng class 4 đây tính mua class 6 hay 10 xài cho ngon
@sidzero Em mới mua cái thẻ ss 16gb class 10 của bác này dùng ok. Bác tham khảo xem, giá cả hợp lí.
http://www.tinhte.vn/threads/1197063/
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Ohstar 😔 mình ở tphcm bác ợ , thẻ mình là transcend class 4 mà copy tốc độ rất chậm :( tầm 1MB đổ lại chẳng biết sao nữa , thẻ tặng kèm lúc mua máy ở Mai Nguyên
@sidzero Thẻ đấy là class 2 thì phải.
hi không phải đâu em kiếm ảnh trên mạng để vd đấy .
em làm đưỡc rồi hóa ra là nó đổi từ bộ nhớ máy xang thẺ và ngược lại.
Thế là em nhầm tưởng chưa được.😁

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai ở tphcm off Ace 2 đeeeeeeee 😁
mình mua máy ko dc ta

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
😔 nó ghi là class 4 mà test bằng SD Tool thì speed là 4,1MB còn copy bằng máy tính thì rất chậm Tera Copy nó báo có 1MB
các bác ơi help help. sao em root xong máy lại bị hiện tượng loạn màn hình cảm ứng nhỉ. thỉnh thỏang thôi nhưng trước giờ em có bị đâu.:oops:

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungdau 😕 anh em trên này root có sao đâu ta , bạn làm đúng từng bước không
đúng từng bước mà bác . không biết có phả tại xung đột ứng dụng không.

@hungdau Chắc là do lỗi màn hình bác thử đem ra chỗ bác mua bảo hành xem nhớ unroot nhé ;)

sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungdau Giờ bác restore lại rom gốc đi coi nó con bị không nếu hết là do bác root sai còn nếu còn thì mang ra samsung làm việc với nó ( nhớ restore rom gốc trước khi ra samsung nha)
vuut
TÍCH CỰC
11 năm
@duypro0939 Bác sạc bắng cục sạc gì???? nếu sạc đểu loạn cảm ứng là chuyện hay găp
cnkpro
ĐẠI BÀNG
12 năm
e đang tính mua em này. Nhưng đồ họa mâý game như amazing spiderman, dark knight có đẹp ko càc bac? Trc đến h e chơi bằng ipod 4 thi hơi giật vs nhìn cùi lăm! Asphalt 7 chơi đc ko nhi?
@cnkpro Chơi dc đấy bác chỉ hơi giật nhẹ thôi ko sao hết 😁

@cnkpro Bác cứ mua đj chơi mấy game này ace 2 ít kén lắm tại gpu giống S2 mà cứ thoải mái test game trừ 1 ít game em này ko chịu thôi ;)

mà có bác nào bị giống em không cái trò Morden combat Back pears sao em vào mà máy cái phím chuyển động nó thành hình vuông hết thế nhìn ảo lắm.:eek:
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ bác tư vấn vài game cho em với vừa mua nên không biết xài 😁
Do lỗi đồ hoạ đó bác không đúng chip nên nó thế ví dụ Ace 2 dùng chip mali400 mà bác cài file dùng cho chip adreno hay powersgx là bị ngay
@sidzero hic nhưng e dow qua wifi mà thế thì chịu 😔

@sidzero
@hungdau Bác thử down game của S2 xem sao coi có chơi dc ko ;)

cho em hỏi tại sao em down data bằng 3g xong rồi thoát ra vào lại vẫn phải down tiếp là sao? em mới dùng android nên ko biết.
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hmhmhm1205 Uả game này bình chơi bình thường mà ta mình download data bằng wifi , dùng 3g chắc nó tải thiếu file rồi bạn dùng wifi thử xem
@hmhmhm1205 có thể là b dow chưa xong.

@hungdau em down xong vào chơi được rồi mà, chắc có lẽ phải down lại bằng wifi xem sao
@hmhmhm1205 ừ dow bằng wifi là chuẩn nhất b à.

bác cho em xin các theme của máy ace 2 nha. Và trong phần cài đặt hiển thị có font chữ nếu mình chọn font khác ngoài default thì có làm máy hao pin thêm ko ạ???
sidzero
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Sakura1210 Trên CH Play theme nhiều lắm đó bạn bạn lên đó tải nha có mấy theme iPhone đẹp lắm 😁 , còn font thì bạn đổi vô tư nha không hao pin gì cả vẫn như vậy thôi hao hay không là do tùy người dùng vọc nhiều hay ít :D
Mấy bác giúp em với, tình hình là dùng Link2D đóng băng những ứng dụng ít dùng, khi cần lại không BỎ ĐÓNG BĂNG được, cả Titanuim BP cũng chịu. Cảm ơn trước.
??????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019