Galaxy Mini - hướng dẫn up firmware, đã có 2.3.5

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi sangdesigner, 15/8/11. Trả lời: 202, Xem: 50162.

1. nguyenthu200690

nguyenthu200690 Dự bị

Ko y e noi la phan mem gi do le co ngon ngu tieng viet ay ma.hom tet e di xem con se xperia neo xach tay khong co tieng viet nhung nguoi ban hang lay phan mem j ma lai co tieng viet ma gio e khong nho cai phan mem j nua na.ai co thi cho e nhe.e cam on

2. nguyenthu200690

nguyenthu200690 Dự bị

Ma 2 bac cai nhau cai gi vay.hom wa e moi up 2.3.4 ban chau a len 2.3.5 ban chau au dc do 2 bac ak. Jo dang xin cai phan mem ho tro ngon ngu tieng viet ma chua ai co ca.ai co thi cho e xin nhe. E cam on

3. GT-S5570

GT-S5570 Thành viên

May là bạn dùng 2.3.4 châu âu thì mới up lên 2.3.5 châu âu được. Nhiều người dùng 2.3.4 châu á thì ko thể up lên được đâu nhé. Trừ khi up lại 2.3.4 châu âu.

4. sangdesigner

sangdesigner Thành viên

Uh thì bác hay lắm, ko hiểu bài viết của mình sai chỗ nào mà có mấy thằng ngu vào bắt bẻ thế nhỉ :mad:

Giỏi thì viết bài hướng dẫn cho anh em. ở đó mà bắt bẻ người khác, mà người ta ko có viết sai cũng bắt bẻ, ngu đọc ko hiểu thì đừng có nhảm nữa.

5. GT-S5570

GT-S5570 Thành viên

Vâng em ngu em mới tìm ra khe hở trong bài viết của "một số" người. Ngu hơn nữa lại là viết bài mà không chỉ dẫn kĩ để người ta làm không được. Mà mày hỏi anh em xem làm mà không được thì bực thế nào không.

6. GT-S5570

GT-S5570 Thành viên

Hỏi ông này xem ai ngu. Tại vì ổng đang xài bản 2.3.4 tiếng việt nên ko up lên bản 2.3.5 được. Coái bảo ông ý điều này từ trang 1 đâu hả?

7. nguyenthu200690

nguyenthu200690 Dự bị

Ko em up 2.3.4 tu phan mem kell gi gi do cua sam sung co tieng viet na.e up xong la e up ban 2.3.5 cua chau au luon na chu e cung co biet gi dau.hihi.thay lam dc thi e cung noi thoi na

8. sangdesigner

sangdesigner Thành viên

--->> Hiện tại đã có thể update FW 2.3.5 XXKS1 tại Việt Nam từ FW 2.3.4 XXKPK thông qua FOTA của samsung.

Có đọc kỹ câu trên chưa mà nói hoài thế.
    có thể up 2.3.5 XXKS1 từ XXKPK, rõ chưa. Tui chưa bao giờ kêu up từ DX lên XX cả. chỉ câu đó thôi là đầy đủ ý nghĩa rồi. Nếu up từ các bản XX khác tui còn nói là không biết có được ko, tui chỉ test từ bản XXKPK thui. Rõ chưa.
    Từ DX mà muốn up qua XX chỉ có thể up bằng ODIN thui. còn up qua OTA thì phải cùng khu vực mới được. Toàn bài viết của tui đã nói về đều đó rất rõ rồi.

9. GT-S5570

GT-S5570 Thành viên

Thôi hòa nhé. Khóa cái topic này vào

10. sangdesigner

sangdesigner Thành viên

Tui cũng ko muốn cãi với bạn đâu. Chỉ có điều trước khi phát biểu gì thì nên xem lại cho kỹ.
    Topic này thực ra tui lập từ thời còn dùng GLX mini, đến nay tui đã đổi 3,4 xác máy rùi, và khi ra đi tui cũng từ biệt mọi người, có nói rằng để topic lại cho các bạn tự thảo luận, nếu có gì thì tui có thể giúp qua email. Và từ trước giờ rất nhiều người mail cho tui và tui đã trả lời hết ko xót 1 ai cả.

Thấy rằng còn nhiều bạn mới tham gia android còn nhiều điều chưa biết thì tui hy vọng là cái topic này sẽ giúp ích được phần nào.

Thôi, chúc cả nhà cùng vui nha :)

11. bexinhlam

bexinhlam Thành viên

có os 4 cho galaxy mini rồi hay sao mà các bạn?

12. HTHANHDIEN41

HTHANHDIEN41 Thành viên

moi day mini doc cai nay ko hieu gi het chat phai hoc hoi thoi gian........loi tu duoi mo len hiiiiii

13. daty.do

daty.do Thành viên

huhu, cai ODIN cứ chạy hoài, phần message thì thông báo "<1> odin mode.. check plcatform verification.". Có ai giúp mình hok? Đã gần 30 phút rồi :(

14. daty.do

daty.do Thành viên

huhu, cai ODIN cứ chạy hoài, phần message thì thông báo "<1> odin mode.. check plcatform verification.". Có ai giúp mình hok? Đã gần 30 phút rồi :(

15. duccqs89

duccqs89 Dự bị

:)) mình lên 2.3.6 rồi...vui ghê

16. sangdesigner

sangdesigner Thành viên

Ko biết là bài viết của mình đến thời điểm này còn hữu ích không, nếu ko thì mod xóa hộ nhé, mình ko còn dùng glx mini lâu rồi nên mình ko vào topic nữa. Các bạn đang dùng glx mini nếu thấy có ích thì ủng hộ để topic này lại, hôm trước có mấy bạn bắt bẻ mình, mình ko thích như thế, tuy nhiên mình vẫn support qua email cho các bạn.

17. tranlevangd

tranlevangd Thành viên

mình vừa mới up lên mà ko thấy đc lựa chọn các kiểu hiển thị tin nhắn như cũ nữa.chỉ mặc định mỗi kiểu cũng chán

18. hienproqb272

hienproqb272 Thành viên

uhm! up lên là chỉ đc có 1 kiểu đó thui à! xấu lắm!

19. kebactinh86

kebactinh86 Thành viên

Haiz em bấm đủ cách mà máy em ko vào đc dơnloading mod là thế nào vậy mấy bác máy thì khởi động đến bước chạy hình nền động rùi cứ sámung sáng tối hoài tới tết công gô hic hic bấm HOME+POWER+VOL - không vô dơnload mode mà khởi động luôn kíu bồ

20. hanoi555

hanoi555 Thành viên

em này muốn sủa phần cứng ở đâu uy tín hả các bác?