Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy Nexus sẽ được root sẵn, phát hành ngày 17 tháng 11

bk9sw
4/11/2011 10:49Phản hồi: 161
161 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

peacemoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đọc trên PocketNow bản tiếng Anh thì thấy bác này dịch sai rồi. Người ta chỉ nói là việc root sẽ dễ dàng chứ không phải là cái phone bán ra đã được root sẵn. Còn cái tiêu đề "Rooted Before Availability" thì phải dịch là galaxy nexus đã bị root trước khi được bán rộng rãi. Mong bác sửa lại cho anh em đỡ hiểu nhầm
Thanks bạn nhé. Chắc bác MOD dịch bằng Google dịch nữa đây mà:eek:
peacemoon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bổ xung thêm là trên PocketNow họ có nói là "you can root at your own risk" . Tức là điện thoại không phải do Samsung root cho bạn mà chính "bạn" phải là người root và "bạn" tự chịu trách nhiệm với việc rooting điện thoại của mình.
Hihi! Tha hồ mà vọc nào ae..! Ju
Nói thật chứ vào tay samsung thấy xấu tệ! Nhất là con galaxxy hd! Nhìn bựa k tả nổi!

Sent from my iPad using Tinh tế
máy này nhìn cui , ai quan tâm đến 1 chiếc điện thoại mang phong cách thời trang và đẹp thì Galaxy Nexus chắc chắn không fai là lựa chọn hàng đầu.
Được root sẵn là thik cho mấy bác mới xài android rồi 😁
[TAG]Ginerbread[/TAG] Tối thấy ông rất nhiệt tình đóng góp "ý kiến" mặc dù k ai đồng tình và rất có cố gắng chữa ngượng + ngụy biện sau khi nói hớ.
Tôi nói những gì ra tôi chả cần phải ngượng hay ngụy biện gì cả. Tôi nói là nói chuyện với những con người lịch sự tử tế chứ không nói chuyện với loại tính bới móc, đàn bà như ông. Người ta hỏi vì sao tôi lại nói từ như thế tôi giải thích rõ là nó như thế này.
Ông còn chưa trả lời câu hỏi của tôi nữa kìa.
Luigi_2
TÍCH CỰC
12 năm
ai nói galaxy nexus xấu thì xem video trên youtube, để 720p HD mà xem xem nó xấu thế nào nhé 😃
Màn hình 4,65" kg biết pin xài dc bao lâu nhĩ .

Gửi từ HTC HD2 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Chết cười vs 2 vị này 😆

P/S: con này đúng là xấu thật mà =))
hunter19000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tinh tế :skip:
open0
CAO CẤP
12 năm
Không xấu nhưng màn hình không ngon, nhìn ảnh thấy tối, đục và ko nét
lokaism
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em này ko thật sự đẹp nhưng hướng đến người dùng thích dt có sự chịu đựng Trâu Bò, chịu dc tầng xuất flash cook room điên cuồng, nói chung là: Dc Phá Cho Nó Đã ...
rainmaster
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngon quá nhỉ. Google tâm lý ghê, để xem tình hình thế nào, giá tốt một chút chắc rước một em về vọc chơi.
Nhìn con này xấu thật mà 😆
S2 đẹp chán
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình thấy màn hình kích cỡ 4.65inch là hơi to so với khổ tay người Việt Nam mình. Mình thấy màn hình cỡ 4" rất vừa cho 1 chiếc smartphone rồi, tay ai mà quá cỡ thì xài 4.3inch cũng lá quá đẹp rùi. Cỡ 4"7 đến 5"3 (như Note, Streak ...) thì mình thấy kích cỡ nó cứ lưng lửng thế nào ấy, điện thoại không ra điện thoại, máy tính bảng không ra máy tính bảng. Nếu xét về tính di động (cần thao tác nhanh, 1 tay) thì nó k thể = mấy con 4", 3.5". Xét vế mảng giải trí, coi phim thì k bằng MTB (5"3 inch coi phim đã hơn 10" k........). Việc bỏ trong túi quần cũng khó khăn. Mà đàn ông thì chả lẽ cứ kè kè túi sách (như Mr.Đàm) àh? Ừh thì có thể bỏ trong cặp táp khi đi làm, những khi có cuộc gọi lại phải giở cặp lấy ra. Ôi thế thì k phải đtdđ nữa rồi.
Người nước ngoài họ xài được vì học to cao, tay to, còn người VN xài mấy con này (mình xl trước) thật rất là mắc cười. Tưởng tượng 1 người cao 1m5, 1m6, tay bé teo, cầm cái Streak to đùng lên alo là thấy mắc cười rùi (mà trường hợp này có thật, mình đã từng thấy).
Mình có chút ngu kiến các bạn đừng chém nặng tay nha, góp ý thoải mái nha 😁
Thân.
RushRobbier
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cứ lo về cái màn hình làm gì, màn hình to mà viền nó nhỏ thì chắc cũng to bằng con Galaxy S 2 thôi. Hơn nữa Google nó có thèm phân phối bán chính hãng tại VN đâu mà nó lo =)) ai thích thì xách tay về.
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
12 năm
àh mình chỉ nhận xét và có chút ý kiến thế thôi. Chứ mình đâu có lo về cái màn hình làm gì 😁 Mình thấy con SS2 viền màn hình cũng mỏng mà. Nhưng bạn hãy nhớ, k chỉ VN mình có khổ người nhỏ, phần lớn người Châu Á đều như vậy. Giống như Trung Quốc ấy, 1 thị trường tiêu thụ cực kì lớn, nếu "cứ lo về cái màn hình làm gì" và "GG nó có thèm phân phối" thì mình nghĩ sẽ k ổn cho GG đâu.
Thân
Không mơ màng j em này, vì có mơ củng không mua nổi 😃
máy đẹp thật đấy 😁
Máy đẹp lắm. Cấu hình khủng nữa.hợp với nhu cầu của minh .... Ghét nhất bọn màn hình nhỏ.
root sẵn rồi, sao không cài sẵn luôn black market cho anh em được nhờ :rolleyes:
[[-Zoro-]]
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ cái giá thôi chứ biết sao giờ
Đã bảo dịch nhầm, người dùng phải tự root rồi mà sao mấy bác vào cm háo hức thế nhở ? Chắc lại nhảy từ trang đầu => trang cuối luôn khỏi cần đọc 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019