[Galaxy Note 10.1- 2014] Tổng hợp, root, ROM Cook - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

trongvosong
9/12/2013 18:36Phản hồi: 1.709
[Galaxy Note 10.1- 2014] Tổng hợp, root, ROM Cook - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm
Như mọi người đã biết, chiếc Galaxy Note 10.1 2014 đã xuất hiện ở thị trường VN từ khá sớm với phiên bản Octa Exynos . Đây cũng là phiên bản được bán chính hãng ở nước ta. Là một người sử dụng và đam mê dòng sản phẩm Galaxy Note qua nhiều thế hệ, mình xin được lập ra topic này để có thể cùng chia sẻ, trao đổi kinh nghiệm, giải đáp thắc mắc, hỗ trợ và cùng trao đổi với tất cả mọi người về Samsung Galaxy Note 10.1 2014. Trong topic, bạn sẽ tìm được hướng dẫn cách root máy, up ROM Cook, các bản mod (có cả b samsung-galaxy-note-10-1-p601-2014-edition.jpg samsung-galaxy-note-10-1-p601-2014-edition.jpg ản mod cho phép kích hoạt mọi ứng dụng để xài với Pen Windows) và nhiều thủ thuật khác.

Topic sẽ bao gồm 4 phần chính:
1. Các thông tin tổng hợp chung
2. Các thủ thuật, chia sẻ kinh nghiệm
3. Hỏi đáp thắc mắc
4. Trò chuyện, trao đổi (phần không thể thiếu)

Hy vọng mọi người trong topic sẽ hỗ trợ, cùng đóng góp thông tin, giải đáp thắc mắc để Topic ngày 1 sôi nổi, và đông vui hơn.

Xin cám ơn tất cả mọi người 😃 !!!

reup cách rooot của bạn HAKURU thanks bạn HAI-KU

Root Galaxy Note 10.1 2014 Edition P601 (Exynos5, wifi, 3G)

Bước 1: Chuẩn bị.
- Download file odin309.zip tại https://app.box.com/s/qe3b9agr1jgqc8vzf9ub, sau đó giải nén được 3 file odin309.exe, recovery.tar.md5 và autorootp600mj4.tar.md5

- Download SAMSUNG USB Driver for Mobile Phones tại http://samsung-usb-driver-for-mobile-phones.updatestar.com/vi, cài đặt, cài xong reset máy tính.

Bước 2: Bật chế độ USB Debugging trên tablet.

Bước 3: Truy cập vào chế độ DOWNLOADING bằng cách sau:
Tắt tablet => Đợi 5 giây => Bấm và giữ cùng lúc nút giảm Volume và nút nguồn => Màn hình hiện cảnh báo hỏi có muốn tiếp tục => Bấm nút Volume +

Quảng cáo

Bước 4:

Chạy Odin309.exe.
Kết nối tablet với máy tính qua cổng USB. Kết nối thành công thì đèn ở ô ID COM sẽ sáng. Nếu ko sáng thì cổng USB hoặc cáp của bạn đã bị hỏng, đổi sang cổng khác hoặc thay cáp.

Bước 5:
Click vào AP, chỉ đường dẫn đến file autorootp600mj4.tar.md5.
Chú ý: chỉ đánh dấu tích vào ô Auto Reboot và F Reset Time.
Click vào start để tiến hành flash.

Quảng cáo

10s sau là flash xong, tablet đã được root và sẽ tự động reset, lúc này hãy tháo cáp kết nối ra rồi tắt tablet và làm tiếp bước 6 để cài recovery

Bước 6:
Lặp lại các bước 3 đến 5 nhưng tại bước 5, tạo đường dẫn đến file recovery.tar.md5.
Tiến hành flash lần 2 bằng odin309.exe để cài recovery.

Vậy là đã root và cài recovery thành công, tiếp đó bạn nên cài Titanium Backup để xóa các apps ko dùng đến như NY Times, Google+ …vv. Đặc biệt là bạn phải sử dụng Titanium Backup hay phần mềm tương tự để freeze hoặc uninstall các ứng dụng dính dáng đến knox (hình như có 4 hay 5 apps đứng liền kề nhau gì đó).

Root chắc chắn sẽ mất bảo hành và hiện tại chưa có cách lấy lại quyền bảo hành, nhưng quyền lợi mà nó mang lại là vô số: máy nhẹ và nhanh hơn hẳn, có thể vừa chơi game dưới dạng cửa sổ window vừa chat yahoo, vừa lướt web,...
1.709 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viết tiếp đi bạn ơi, ủng hộ hết mình 😁
Máy này được samsung tặng bao da. Mình có mua 1 chiếc hôm 4/12 mãi đến hôm nay vẫn chưa thấy hãng gửi bao da về. Mà cửa hàng nói là khoảng 3-4 ngày là hãng sẽ gọi điện cho mình, chờ dài cổ mà chẳng thấy. Có bạn nào bị như vậy k?
@talker Nếu mua với giá 12 triêu hơn thì tchir có máy thôi. Tui mua ở cell.....nè. Cái bao giả da nhét vô rút ra thôi bất tiện lắm lâu ngày xướt máy hết. Mua cái bao gập nhái xài tốt lắm giá 180k còn xịn chính hãng (hem biết hãng nào nhưng cả hai điiều có logo SS heheheh) có nơi 450-550k hên xui. Có nam châm hít vô như của ipad và gập lại dựng lên cũng ok lắm. Xưa thui chit thích máy đen vì nghĩ là nó sạch nhưng sau khi chuyển sang màu trắng thì sang hơn sạch hơn vì dơ 1 tí là chùi liền heehhehe còn đen thì hơi khó tí nhưng ra ngoài sáng thì dơ từa lưa lun.
talker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pond1597 ohm cái book cover hơi mắc nên mình đi dán da luôn 😆 đẹp mê...
@pond1597 bác có hình k cho mình xem hình bao với
@talker sao dán da đc vậy
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình mới tậu 1 em từ TGDD nói chung là rất hài lòng với những gì đã quãng cáo về em nó, lúc đầu đang phân vân giữa air với em này, sau thời gian nghiên cứu thì mua nó, hóng ý kiến khác

Sent from my SM-P601 using Tinhte.vn mobile app
kolya82
TÍCH CỰC
10 năm
Mình cũng đang nhăm nhe mua em này, mà đang chờ trải nghiệm thực tế của các bác
dùng tốt lắm..nhiều tính năng thông minh nữa..giống y hệt hote 3 lun á
kolya82
TÍCH CỰC
10 năm
Mới quất em này.tam thời chưa có ý kiến gì nhiều

Sent from my VS930 4G using Tapatalk
Minh mua o hoang hà mobile Hà nôi , đầu tháng 12. Có dc tặng bao da k bạn ?noi dung Chuong trinh o cho nao, cho m xin dg link ?
BlackJ
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có bác nào chán để lại cho mình đi, thanks.

Sent from my SM-N900T using Tapatalk
@BlackJ bạn đang xài note 3 à. vậy còn đòi nữa 😆)
BlackJ
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongvosong Mình cần Note 10.1 2014 hơn. Phục vụ tốt cho công việc hơn bác ạ. 😁
các bác cho em hỏi sao con note 10.1 2014 của ông anh em dùng rất lag nhất là lướt ngoài màn hình chủ em tắt hệt hoạt cảnh nhưng vẫn ko ăn thua 😔 Mua hàng chính hãng nhé
@hoangtuann95 do cảm giác và dị ứng với SS thui chắc bạn đang xài IP ? Bạn quẹt màn hình kho hết tay vì màn hình SS dài hơn khi nằm ngang VD khi bạn quẹt tí tí nhưng do màn hình quá nhiều widget hay icon trên đó vì vậy khi sang trang khác máy lại phải hiện 1 loạt icon cho nên cảm giác bị lag (cả đống widget mặc định trên note đã tốn rất nhiều ram chưa kể do bạn tạo thêm cho nó) có khi đang vi vu thì khii mở app draw thì đen thùi lùi trống trơn mất tiu icon app 1 lúc mới load lại là do máy đang bị....đuối ram hehehheh S4 là trùm vụ này. Vì lý do vây cho nên Apple không bao giờ dùng màn hình home là vì không muốn lãng phí ram cho những chức năng đơn giản như vậy. Nếu như bạn quẹt hết tay thì trơn tru nhe . Lag chỉ được nói tới khi chơi game hay tác vụ nặng mà thôi. Chứ lag mà chỉ chuyển trang hay mở app thì có lẽ SS đã xách dép và nón đi ăn xin rồi. Không thể bàn cãi về tính năng cảm ứng thì Apple xưa kia mượt hơn rất nhiều và hiện nay chỉ mượt hơn tí thôi.
Vãi cả tiêu đề, chả có nội dung gì hết vậy. Hix
tanlap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao để topic chìm vậy, up tiếp đi chứ chủ thớt

Sent from my LT26i using Tapatalk
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tạm thời vẫn chưa có gì, đang hóng nhiều ý kiến khác

BlackJ
ĐẠI BÀNG
10 năm
có bác nào chán để lại mình nhé 😁 HCMC
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Sao lại chán nhỉ

mình dùng SM-P601 tầm 1 tháng là bị lỗi không nhận chữ viết tay.
khuyên các bạn không nên update" keyboard note 3/10.1" trên google play .
@trongvosong Chính xác chỉ nên dùng của sámung app srore thui. Tui bị samsung wallet (trên S4) và NOte "cái" y như của bạn. Khi update xong thì không đăng nhập được account của SS khi sync (trên s4 và note thì nét vẽ hay viết như bị đứt đoạn y như viết sắp hết mực vậy air command thì loạn cả lên có lúc hiện lúc không. clear data mới ok) chả hiểu sao lun. Lúc đầu bực quá Factory thì hết nhưng lần sau thì lười quá clear data, cache thì cũng ok.
hoa75cr
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nghe nói đồn là là có thể tận dụng 8 nhân trong con này bằng giải pháp phần mềm dúng kh vậy

@hoa75cr mình cũng có nghe nói vậy. bằng cách ép cpu đó. nhưng nếu tận dụng 8 nhân chắc sẽ tốn pin hơn.
Mình thấy bên x-da có hướng dẫn cách root con này. mà k dám hướng dẫn cho a e, bên nó nói dễ bị brick à-và mình cũng xém bị brick :'(
Mà chính samsung họ cũng khuyên là không nên root- các dòng note 3,note 10.1 2014.. vì có cái knox xung đột với apps "user supper <con androi 1 mắt> sau khi root đó
boykute9x97
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soiyeumin89 mình lại flash thành công? mình bản P601 mà
---------------------------------------------------------------------------------
các bác cho em hỏi là có nên mua con case này ko hay mua bàn phím rời?
http://cellphones.com.vn/poetic-keybook-galaxy-note-10-1-2014-edition.html
http://www.phukiensamsung.com/san-pham/ban-phim-bluetooth-cho-may-tinh-bang-samsung-galaxy-tab
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongvosong Root xong xóa Knox là ổn ngay bạn ơi
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@pond1597 Note 10.1 thì tháo pin kiểu gì hả Thánh
boykute9x97
ĐẠI BÀNG
10 năm
@soiyeumin89 Chắc bác ý đi copy 😆 nói tế chứbung máy Note 10.1 cũg dễ miênnx là bác nào kiếm dc cái bung màn chuẩn của Sam ý

+Mặc dù ram 3GB nhưng vẫn lag và có đỗ trễ trong các ứng dụng. mình vào phần tùy chọn nhà phát triển -->tắt 3 cái hiệu ứng chuyển đổi cửa sổ.Xong là máy sẽ nhanh trở lại
+Còn muốn nhanh nữa tích vào "sử dụng tăng tốc 2D phần cứng " là chạy tẹt ga luôn
;););););)
E mua đầu tháng 11. Mua về đc 3 hôm phát hiện ra 1 chấm đen bằng đầu kim trên màn hình. Chán luôn. Hỏi bên Cell Phone thì họ bảo sau 1 ngày mua k đc bảo hành màn hình. Máy e đã root nên ngại mang ra hãng nên vẫn dùng đến bây giờ. Khó chịu là mua chính hãng mà cảm giác bị 1 lỗi nhỏ.
@ArcKiddo bạn chụp hình lên cho mọi người xem đi nào

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019