[Galaxy Note 10.1- 2014] Tổng hợp, root, ROM Cook - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

trongvosong
9/12/2013 18:36Phản hồi: 1.709
1.709 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở trong trang xda cũng có hướng dẫn nhưng bằng tiếng anh. Nhưng máy bạn chắc phải root máy thì mới up rom này được thì phải. Up rom 4.4.2 của Nga đi bạn, ko cần root nên vẫn còn nguyên bảo hành được
hoaikhongbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác nào ở hn giúp em với ạ 😔 con của em lỗi tùm lum

Sent from my SM-P601 using Tinhte.vn mobile app
hoaikhongbk
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không bác nào đi qua giúp em up rom với ạ
vinh79
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn chịu khó đọc bài hướng dẫn up rom trong diễn đàn là có thể làm dc ngay thôi mà. Dân công nghệ, cái gì thật sự khó hãy nhờ bạn ah.
dat822
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=53100886
dành cho bác nào đang cài rom Magazine Ux . nó vừa up mấy cái widgets cho cái Magazine Ux bổ sung cho đầy đủ như bọn Tab Pro luôn nha 😁 :D
bee95
TÍCH CỰC
10 năm
@dat822 bác quảng cáo nghe muón up rom này quá :D
dat822
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bee95 bác thích cái margazine ux giống e thì bác cài thôi 😆
ledkhoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy của các bác được bao nhiêu ?
bee95
TÍCH CỰC
10 năm
@ledkhoa Tầm đó thôi bác. 34 35 36

Sent from my IM-A850L using Tinhte.vn mobile app
Các bạn góp ý mình nên mua p601 có bh hay p605 xách tay, muốn nhập hội note 10.1 mà đang phân vân quá
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thinkingpad Mình nghĩ nên lấy P601. Lý do:
1. Máy chạy chip exynous5 tiết kiệm pin hơn.
2. Cộng đồng bắt đầu ra nhiều hỗ trợ về Rom và Mod cho P601.
3. Hàng ở VN cơ bản là P601. Giá cả của nó ko phải nhỏ nên tốt hơn hết là nên có bảo hành.
4. Ở VN ko có LTE...
bbcute
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thinkingpad minh dag co 1 e p601 can de lai hag cty con bao hanh 6 thang mau den nhe lien he 0925488868 gia cuc hop ly
dat822
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thinkingpad cứ chơi chip s800 đi bác e thấy review bảo s800 trên note 10.1 mượt hơn exynos ,note 3 thì ko khác mấy( chắc do độ phân giải màn hình kinh hơn mới thấy khác biệt 😁 :D )
insoul
TÍCH CỰC
10 năm
p605 đê, mạnh hơn 😁
tks bạn
bạn nào chia sẽ thêm dùng rồi cho thêm ý kiến nha
nếu được thì nói rõ luôn ưu khuyết của em nó
đã có 4.4.2 kitkat India ai test xem có tiếng việt và tốc độ nhanh không vậy 😁
tanlap
ĐẠI BÀNG
10 năm
Rom này có TV sẳn mà bạn.

Gửi từ LT26i của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
duongem71
ĐẠI BÀNG
10 năm
các bác cho em hỏi là sao cái p601 của mình chơi asphat 8 full đồ họa không được vậy (lag kinh khủng luôn ) nhưng mình thấy một số thiết bị tầm 2 3 triệu chính hãng trên thị trường mà vẫn chơi được full đồ họa rất tốt. Liệu cái máy của em có cần phải bảo hành không vậy.
ledkhoa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duongem71 Lên 4.4 là het lag à bác. không cần bảo hành làm gì. máy 2 3tr nào mà để full độ hoạ hay vậy bác ?(asphalt 8 bản mới nhất)
@duongem71 lúc mới mua chơi alphalt ngon , do game thôi, bạn tải phiên bản 1.0 thì mượt còn a.3.0 thì lag
duongem71
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ledkhoa Asus FonePad 7, Asus Zenfone 4
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@duongem71 Vậy thì mình khuyên bạn nên thử cài Rom Magazine UX xem thế nào? Còn ngại cài lại Rom thì bạn Root máy rồi delete (hoặc dùng Titanium Backup đóng băng) các ứng dụng hệ thống không cần thiết đi. Trên mạng có nhiều bài hướng dẫn lắm.
Câu giải thích ức chế nhất, từ cá báo mạng, và Samsung...đưa ra là " tại vì Việt Nam không có mạng 4G nên phân phối phiên bản chip Exynos cùi , cho Việt Nam "
--> Vậy Xperia , HTC, LG.... xài con chip gì hả Samsung
<cảm thấy bực mình >
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@trongvosong Bạn ới, đây là câu trả lời của anh Sam, chứ có phải của Sony, HTC hay LG đâu. Mỗi hãng có chiến lược kinh doanh, kế hoạch định hướng sản phẩm khác nhau. Tuy nhiên thực sự thấy Samsung nuôi quá nhiều con, dẫn đến là đứa nào cũng ko đc ăn no, ko đc chăm sóc kỹ càng như những nhà khác
sao mình up lên 4.4.2 cái viết snote nó bị lỗi nhận diện. Nghĩa là không nhận viện được chữ viết tay sang ngôn ngữ máy. hix...

Có ai biết tại sao hok ?
insoul
TÍCH CỰC
10 năm
Rom Magazine UX - flash ok, sau đó install cái extensionpack.zip thì báo failed trong twrp là sao các bác?
ah biết rồi, phải bỏ cái verification trong phần setting đi
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@insoul Ủa, mình nhớ là ko cài thêm cái file zip nào như bác nói cả. Bác định làm gì thế?
insoul
TÍCH CỰC
10 năm
@soiyeumin89 à nó là các pm cài thêm của samsung như spen và của google
soiyeumin89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@insoul Haizzz. Mình thì xóa đi còn bạn thì cài thêm. Với mình mấy cái app Samsung thật vô dụng. Duyệt ảnh thì dùng Photo Gallery, xem video thì Mx, Web, face, mail... thì dùng Chrome, Firefox. Snote thì thay bằng Evernote, đa nhiệm cửa sổ thì Multitalking... Chẳng dùng app Samsung bao giờ trừ cái trình nghe nhạc
DBvn88
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mới cài ROM MagazineUX, thật tuyệt vời ^^
insoul
TÍCH CỰC
10 năm
cái 4 cửa sổ hoạt động thế nào nhỉ, test ko dc
dat822
ĐẠI BÀNG
10 năm
@insoul Bác vuốt multi tasking từ bên phải rôig kéo đủ 4 cái ra mà dùng bác ạ :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019