[Galaxy Note 2 - N7100 ] Tổng hợp Game HD cho Galaxy Note 2

cellphone_uk
25/9/2012 2:34Phản hồi: 229
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cac bac oi co games the settlers hd hok ai co cho e xin voi.hic e cung down tren muc tro choi android ve chau data bang wifi nhung vao choi man hinh trang xoa chi nhin thay chu thui la sao?giup e voi

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái game Virtua Tennis Challenge chơi hay lắm mọi người ơi 😁
Vanthuan
TÍCH CỰC
12 năm
có bác nào hack được usd của game alpha7 cho note2 chưa root ko nhỉ 😁
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Vanthuan Muốn ăn chơi mà sợ mưa rơi à, root đi rồi mới hack dc, root cài phần mềm Titanium backup, restore lại cái data của ng khác chơi rồi :D

@godfather_81
@godfather_81
Một số game hiện tại hãng đang check list. Do vậy sẽ có game các bạn đã từng cài vào máy cài lại sẽ ko chơi được nhé. Game Data là vấn đề nan giải cho ae. mọi người cùng share cho nhau các game mà test được nhé
AE nên hiểu nguyên lý của các gAme Data bây h nhé.

-hiện tại Google app và các hãng game đang kiểm tra gắt gao về vấn đề bản quyền, nên hiện nay tất cả các game mới đều thực hiện kiểu check lis qua wifi. Do đó, các diễn đàn hiện đăng tải game bằng cách mua game rồi cài vào một máy Android (ví dụ SIII) rồi trích xuất file apk và data ra. Sau đó họ dùng titanium để backup file data cũng như chỉnh sửa code đó để cài lên máy SIII khác.
Tuy nhiên kể cả các bạn dùng được như khi chúng ta thực hiện Restore lại máy cài lại game. Sẽ bị check list và do đó các bạn thấy hiện tượng lỗi game nhảy ra ngoài
CPS đang hướng tới việc mua game bản quyền nhưng việc shared cho ae cộng đồng vẫn là vấn đề nan giải 😔
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk bác nghiên cứu lại cái vụ cài game bằng cách sử dụng code trên Notepad ngay tại file apk nó sẽ check lis theo đúng tên máy của mình, lúc trước mình có cài thử thấy khả năng thành công rất cao. Quan trọng là các hãng game và Google nó test cái lis xem có đúng máy của mình không, nhưng ta chỉnh sữa lại code ngay tại file apk theo đúng tên máy của mình thì việc check lis chắc chắn sẽ thành công, lúc đó chúng ta trực tiếp tải data = wifi luôn. Mình thấy cách này thành công cực cao cho tất cả các game 😃
@kenji2711 thanks bạn m sẽ lưu ý tới cái này 😃
@kenji2711 kenji2711 có thể hướng dẫn ae cách sử dụng code ko. để m test thử. VD như trên máy Note II chẳng hạn
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Lúc trước mình xài S2 cài game Asphalt 7 = mọi cách không được, kể cả bỏ data vào đường dẫn trên mọi đường dẫn cũng chẳng được, bị check lis văng ra hoài, dùng cách lấy cái mã code của máy coppy vào mã code file apk của Asphalt7 thì nó không check lis nữa, thế là chơi Asphalt 7 vô tư, nó ngầm hiểu là mình mua cái game này 😃 trực tiếp trên máy của mình. Lâu quá mình không nhớ nữa, của bác nào hướng dẫn ấy, để mình search lại xem sao 😃
kenji2711
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Cái này mình mới tìm được nè, bác thử nghiên cứu xem coi cài game được không 😁
1.Thay model với device của các bác vào đây :
http://dl.gameloft.com/partners/androidmarket/d.php?model=Desire HD&device=HTC&product=1305&version=1.0.0​
Rồi các bác down = pc hay điện thoại cũng được rồi sang bước 4, nếu điện thoại k down = data được thì gọi cái này là x nhé o_O sau đó sang bước 2

2.Trong folder data của AP7 tạo cái "qaTestingConfigs.txt"
rồi viết vào trong mấy dòng này
DATA_LINK= x ( ở trên )
WIFI_MODE=FALSE ( để down = data , e k có wifi nên down = 3G :eek: )​
3.Save lại mở game , nó sẽ download data , đợi nó down xong, rồi OK

4.Quay lại file "qaTestingConfigs.txt" thêm dòng này vào
SKIP_VALIDATION=1​
, nếu thiếu data là văng ra ngoài luôn, các bác nhớ chọn data chuẩn nhé 😃 thế là nó k check data nữa , vào chiến luôn. K cần TB :D
*Cách này trước e dùng rồi , từ hồi cái topic mà "Asphalt 7 sắp có, mời anh em vào xem trailer " nhưng hồi ấy xấu quá chán :p ko biết giờ sao topic ấy bị xóa rồi , nay đang down lại thử xem sao *Thấy mấy bác bảo k down đc. data, e k dùng cái "qaTestingConfigs.txt" down = 3G thì nó báo như này,

còn dùng cái "qaTestingConfigs.txt" thì down được bình thường 😃

Giờ chờ chiến thôi 😃
ctn100
CAO CẤP
12 năm
link die hết rồi ...hixxx...
mấy bác pro cho em hỏi: dù cho em chép data theo đường dẫn trên thẻ nhớ hay tren bộ nhớ máy thì khi cài file apk rồi vào game vẫn yêu cầu tải data bằng wifi.... rồi download chồng lên file data cũ rồi mới chơi dc.
Mình phát hiện ra 1 game khá hay 😁 chạy tốt trên Note 2
Ethernal warrior 2, update từ bản 1.
Gameplay thì vẫn như cũ, tức là chia thành từng màn 1, sau mỗi màn sẽ upgrade skill, item.
Phong cách chơi thì rất giống God Of War nổi tiếng trên Playstation.

Đặc biệt hỗ trợ chơi Online khá hay :D hehe

Link tải: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.glu.ewarriors2&hl=en

Videos:
xupitan
TÍCH CỰC
12 năm
@kenji2711 Vấn đề là chơi hết màn 1, nó yêu cầu lv cao mới vào dc màn tiếp ... ko đi dc thì chơi j 😔
@kenji2711 WB data giải nén ra copy vào folder đó luôn, nhưng có thêm tên ko pác, em thấy thư mục gốc giải nén tên WildBlood_v1.0.8_data có dc ko, hay fai doi lại tên thư mục trong đó
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@snowmilan Giải nén ra nó có cái forder com.gameloft.... trong đó có cái file main...obb .Giải nén ra là nó tự tao cái tên như thế 😁, cho cái forder đó vào thư mục sdcard/Android/Obb
@kenji2711 minh cũng down tu appstore.vn giải nén xong nó cho vào một đống thư mục khoảng 3-4 cái, rồi mới thấy cái cuối cùng là GloftWBHM, vậy là fải add thêm tên rồi.
hic hic, copy hết sang Data và Obb mà chẳng cái nào dc, cứ load dc tí là out, uninstall là nó xóa sạch data cả Data hay bên Obb cũng vậy, ko chơi dc buồn wá, máy thì đã root rùi...
giúp em với
mấy bác để data trong SD hay bộ nhớ trong dt?
em chép data vào rồi mà vẫn yêu cầu download
riêng màn 1 bác phải chơi 2 lần nhé
Các màn sau k thế đâu.
Game này hoàn toàn free, bác muốn mạnh hơn thì nạp glu vào chơi thôi :p

Phụ kiện Galaxy Note 2, S3
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
k hack được à trước có cái app CIH gì ấy hack gold của glu được giờ k biết còn xài đc k trước xài HD2 có chơi
@dale8914 App gameCIH 😁
May bac pro co the giup e ko, em da dua data vao dung duong dan nhung may van yeu cau download

Các bạn xem hướng dẫn cheat game ở đây nhé HERE
pinksea
ĐẠI BÀNG
11 năm
giúp em với các bác ơi
em cài bản 1.0.1 asphalt7, copy data vào obb trong android, đua được 1,2 lần j đó
xong từ hôm qua vào nó ko load được, đơ ở màn hình xe da cam luôn
thử lại các kiểu vẫn ko được
vừa xem lại topic này thấy bảo copy data vào android/data chứ ko phải obb
các em hướng dẫn lại giúp em với, cop vào đâu thì đúng
thanks
kenji2711
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pinksea Mình vừa mới chơi bình thường mà, có gì đâu 😃. Chính xác là chép vào thư mục sdcard/Android/Obb...
hoang278
ĐẠI BÀNG
11 năm
Link die gần hết rồi. Hic. Bác nào còn có game và App nào hay ho cho Note 2 giới thiệu e phát. Mới dùng Android nên thiếu kinh nghiệm khoản này quá. Cám ơn các bác nhiều.
hoang278
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mình down k được cái nào nhỉ? Link của game nào cũng thấy phai k tồn tại. Bác Cell xem lại hộ với. Cám ơn bác nhiều ah.
Trên Samsung app đang cho Free Game Virtual Tennis Chalenge và một số app nữa, các bạn download nhanh
hoang278
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sweetberry Đang down ^^. Thanks bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019