Galaxy Note chính hãng bắt đầu được cập nhật Android 4.0

vuhai6
22/5/2012 13:59Phản hồi: 488
Galaxy Note chính hãng bắt đầu được cập nhật Android 4.0

Không lâu sau khi Samsung cung cấp bản nâng cấp Android 4.0 cho Note tại thị trường Châu Âu thì hôm nay Việt Nam cũng đã bắt đầu được cập nhật. Bản nâng cấp này khoảng 326MB và được cập nhật qua OTA. Để bắt đầu thì bạn vào Cài đặt -> Thông tin điện thoại -> Cập nhật chương trình -> Kiểm tra cập nhật, nhớ kết nối wifi trước nhé. Android 4.0 ICS trên Note sẽ có S NoteS Memo hoàn toàn mới. Ngoài OTA thì bạn có thể cắm máy để tải qua Kies.
488 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ye ye làm phát
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn mà phát tủi cho con Galaxy S2 9100G. Ko bít chừng nào mới được lên 4.0 đây?
@galaxy_note Nhầm tiếp
9100 là s2 đợt đầu. 9100G là từ khi có màu trắng.
Màu trắng mà 9100 thì mới là hàng cắp nách. Còn trắng vn thì là 9100G

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@hieplp hình như k phải bác ạ 😃
@Từ Tôn vãi bác sam. để con đã sòn sòn, mỗi con lại phân ra nhiều loại :p
@sieu_nhan Mình nghĩ bản G khi lên được ICS sẽ chạy ngon hơn, vì ICS ra mắt trên chip TI, với lại đồ hoạ đó cũng ngon. các bác có G chờ tý, chỉ cần có official rom là các bác Dev AOSP, AOKP, CM9 mode lên là rất nhanh, vì cần có Kerne Source, và driver cho một số chức năng.
Cập nhật xong rùi nhưng 3g Việt và Phonemypc không chạy được nữa, bồ có cách chữa bệnh này giúp mình với
Note nhanh vậy! Galaxy S2 còn chưa up 4.0 qua OTA ở Việt Nam được 😔(
01216661136
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua cái mian cua VIA về rồi cài anroid 4.0 dc không vậy ta?????
tamuct
TÍCH CỰC
12 năm
Cập nhật thế này, đúng là phân mảnh
@tamuct Nhìn vào số lượng sản phẩm thì SS vẫn là hãng có nhiều thiết bị ICS nhất
LG còn chưa có máy nào
Khi nào mới có tiền rinh em Note này về sài nhỉ 🆒
N.D.A
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xuanhai1102 em thì chỉ gần 2 tháng nữa góp nhặt KT thi ĐH điểm tốt là có 'lúa' zinh em Note về rùi. Mong bác chúc em thành công và cũng mong bác sớm đủ 'lúa' :p
mrdog
ĐẠI BÀNG
12 năm
@N.D.A Cố gắng cố gắng bạn ơi,ae ủng hộ ^^
@N.D.A Mình thì chẳng giám mơ hihi. Mong bạn sớm cưới em nó về.
Cảm nhận hôm qua giờ thấy OK hơn nhiều so với GB. Mọi chức năng trên 4.0 hoạt động hoàn hảo, mở khoá bằng gương mặt ok, cảm ứng mượt mà, wed nhanh như gió.
Quan trọng nhất là pin trâu hơn 25-30% luôn. Cái này thấy cực phê luôn.
@hieutq Cái khoảng pin là anh ý chém đó.. có mà hao pin 20-30%so vs bản 2.3 thì có...
mrdog
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Peter Nguyen Chế độ tiết kiệm pin thì nó hạn chế máy mình lại như giảm sung nhịp cpu,chỉ chạy 1 nhân nên nó làm máy mình chậm lại bạn ah nhưng mà lại dùng đc lâu hơn, cái gì cũng có hai mặt hết mà
@phuocxuan2004 Cá nhân tôi cũng cảm nhận như bạn. Nhưng có một vấn đề là khi download phần mềm trên market về cài thì lại hiện ra 2 icon. Có bạn nào bị như vậy không
@koolnism
Đang nâng , hi vọng chạy ko lag như bản 4.0.3 của Đức , xong sẽ có chút nhận xét ah 😃
dongthong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Xin chúc mừng, up xong thì nhớ làm luôn cái review nghen.!
SS công nhận update cho sản phẩm nhanh ghê.
maquan
CAO CẤP
12 năm
Có khác gì bản của Đức ko vậy các bác để còn biết đường mà up 😁
Giống bản Đức thôi, nhưng mà có tiếng Việt 😁
Chờ mãi không thấy 4.0 cho Tab 7.7
chúc mừng anh em dùng Note nhé,ước gì em cũng có 1 em dùng thử nhỉ ;)
cuong.pm
TÍCH CỰC
12 năm
Hàng xách tay của Đức thì cập nhật theo bản nào nhỉ?
@cuong.pm Máy bác có báo là có fiên bản mới khi nào? Nếu báo hôm bữa thì chắc là của Đức. Nhưng báo sáng hôm wa thì đó là bản VN. Nhưng chắc bản nào cũng giống nhau. Chỉ có bản VN thì có tiếng Việt
@cuong.pm Bạn có thể dùng chính bản rom 4.0 của Note chính hãng để up cho hàng xách tay. Đã up lên, chạy khá mượt😁:D
H4TLove
TÍCH CỰC
12 năm
@cuong.pm Cứ model N7000 thì bác up tuốt ko cần quan tâm máy từ đâu ra 😁
Up qua ota, kis hoặc qua odin !
Vào sammobile.com để tải firmwaremới nhất.
tuuquy
TÍCH CỰC
12 năm
S2 Việt Nam bị bỏ rơi òy 😔
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
chúc mừng note

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế