Galaxy Note chính hãng bắt đầu được cập nhật Android 4.0

vuhai6
22/5/2012 13:59Phản hồi: 488
488 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hanluongdp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì thấy pin hao hơn nhiều, lúc sạc máy cũng nóng hơn lúc trước, híc...
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thì thấy pin hao hơn nhiều, lúc sạc máy cũng nóng hơn lúc trước, híc...
Note lên ICS, không hiểu sao nút Back không kêu nữa vậy mọi người. Sao tui hỏi quá trời mà không ai trả lời tui hết vậy. Hic
@jackhuynh bạn vào cài đặt, rùi vào cài đặt âm thanh kéo xuống cuối cùng và tích hết vào là ok. Chúc vui vẻ
@binhyen86 Cám ơn bạn. Mình đã tích vào hết rồi, nhưng phím Menu thì kêu, còn phím Back thì không. Lúc 2.3.6 vẫn kêu bình thường mà. Tự nhiên lên ICS hết kêu. Bó tay lun.
The Fighter
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jackhuynh máy chú em mới mua cũng bị lỗi y thế này, chưa biết tại sao
@The Fighter máy của chú bạn chạy android 4.0 hả? Máy mình lúc trước chạy 2.3.6 thì không bị hiện tượng này. Từ lúc lên 4.0 lại bị. Không biết có anh em nào trên đây bị như vậy không?
hanluongdp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình bị hồng hồng bên cạnh trái màn hình, hình như bị từ khi up lên 4.0.3. Có ai bị như mình không vậy?
Cho mình hỏi là tại sao lên 4.0.3 lại không hiện icon trên chợ market . Tức là khi mình lên market mua phần mềm thì lại hiện biểu tượng để mình xem hình để tải về ???
@nam_ulsa uh minh cũng thấy như vậy. không hiện biểu tượng icon chán thật đấy
"hi all,
Mấy hnay được nhiều than phiền là 4.0 quá hao pin và nóng máy.Nam cũng bị như vậy.
  1. Nguyên nhân:máy không tự động vào chế độ Deep Sleep (tức là máy tạm ngủ,tạm ngừng hoạt động)
  2. Giải pháp khá đơn giản mà hiệu quả:
  • Bật chế độ Trên Máy Bay lên.
  • Tắt máy.
  • Lấy pin ra.
  • Lắp pin vào.
  • Mở máy và tắt chế độ Trên Máy Bay lên.
Phần mềm CPU SPY (down trên store) sẽ cho các bạn biết máy không vào chế độ Deep Sleep.Khi máy vào chế độ,thanh Deep Sleep sẽ được tô xanh.Chúc cả nhà có 1 tuần mới vui vẻ và may mắn."

Trước khi Mình làm theo bạn thì chế độ deep sleep vẫn tô xanh, sau khi làm theo hướng dẫn ở trên thì không thấy tô xanh nữa. thế là sao?
nam.gl
ĐẠI BÀNG
12 năm
FILE BI XOA R
FILE bị xóa rồi bạn ơi...up lại giùm..cảm ơn
nam.gl
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nam.gl Cảm ơn bạn
Cho mình hỏi sao up lên 4.0 máy lag vậy ai bị như mình ko thỉnh thoảng lại bị treo máy đen man hình chán

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
Cho mình hỏi nữa là sao máy mình ko xoay ngang màn hình được nữa nhỉ ? mình đang dùng 4.0.3
@nam_ulsa có thể bạn căn chỉnh màn hình không đúng. Bạn vào cài đặt, vào hiển thị sau đó vào căn chỉnh chiều ngang. Lưu ý bạn phải để máy trên một mặt phẳng như kính chẳng hạn sau đó bạn bấm vào căn chỉnh sẽ được. Chúc bạn may mắn
@binhyen86 Cám ơn bạn nhiều nhé đúng như lời bạn nói. hi hi. Mình đang định khôi phục cài đặt gốc.Cho mình hỏi thêm nữa là máy mình cứ hiện một cái ô vuông màu đỏ bao quanh màn hình nhấp nháy mỗi khi mình có thao tác ấn vào cái j đó
@nam_ulsa hjhj không có gì dâu.Bạn có thể vào phần cài đặt, vào phàn cài đặt cho người phát triển và bạn bỏ dấu tích của phần " hiện cập nhật màn hình" đi xem có được không nhé.
Máy mình ko bít sao mất cái S Memo, có ai biết cách cài lại giúp mình với 😔
H4TLove
TÍCH CỰC
12 năm
http://www.sammobile.com/firmware/?page=8&view=5385 Bản 4.0.4 của Sig có tiếng Việt đó bà con 😁
các bác lên ics có ai quay phim thử chưa? âm thanh rất ồn , ức chê quá nên em về lại 2.3 luôn :-s
mrdog
ĐẠI BÀNG
12 năm
@luquyen Đã quay phim nhiều lần rồi và chất lượng rất ổn định bạn ah,điều kiện đầy đủ sáng thì video cho chất lượng rất tốt,bạn nên test lại xem còn bị ko

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@luquyen Về lại 2.3 như nào bạn ơi. Mình cũng ko thích 4.0 mấy, dùng chán lắm chỉ đc cái lướt web nhanh thôi hay đơ lắm
LILY0208
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn cho mình hỏi hôm trước từ 2.3 mình lênICS 4.0.3 dung bình thường.nhưng sau do minh full wipe ,máy mình k khởi động dc nua.sau đó mình mới biết bị soft birck. Mình dem ra TTBH thì họ chạy lay ICS 4.0.3
Vừa rồi mình cập nhật lên 4.0.4 bản bên Sing.nv liệu mình co thể full wipe dc k.mình luôn dùng rom stock,k dùng rom cook.mình muốn full wipe lại máy để chạy nhẹ nhàng mà chưa dám quyết định.pro nào có kinh nghiệm xin cho mình 1 lời khuyên

mrdog
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm vừa rồi mình ko sạc pin để xem ICS sài đc bao lâu và đây là kết quả
Các bác xem hộ e tnày là sao ạ :<
JUSTCavalli
ĐẠI BÀNG
12 năm
@amour38 mình cũng bị như bạn
deepbluevn