Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy Note chính hãng bắt đầu được cập nhật Android 4.0

vuhai6
22/5/2012 13:59Phản hồi: 488
488 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ranham
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao máy em cập nhât không được vậy mấy bác hic
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Update mà để cái Touch Wiz thì thả xài ROM cock :rolleyes:
. Mà ss hay bỏ rơi các anh chị lớn tuổi nhỉ ? toàn để ý đến đàn em ..
@Add.tuan Nó cũng theo quy luật và theo chiều hướng phát triển xã hội thôi bạn, bây giờ bạn thường chỉ để ý đến các em 9x, 10x trẻ đẹp, non tơ chứ hàng 8x đã ko còn muốn ngó đến rồi huống chi các máy bay 7x. Hehe.
Nếu bạn nào đã quen với việc up rom, root máy thì có thể tải về theo link sau (lấy từ Sammobile) và update trực tiếp qua Mobile Odin 2.30 hoặc PC Odin:
http://www.hotfile.com/dl/156495549/7fef7fd/N7000DXLP9_N7000OLBLP6_XEV.zip.html
sau khi up xong thì sóng vinaphone của mình chỉ còn 1 vạch, internet qua 3g thì chậm, pin thì tụt nhanh, có 1 tiếng buổi sáng không dùng gì mà tụt 10% quá tệ luôn,
sau khi up xong mình đã full wipe
@mankine Có thể đã có vấn đề gì trong quá trình cập nhật bản mới bạn àh. Bạn nen úp lại xem sao.

* Lưu ý: Có 1 số người gặp phải lỗi máy ko vào được chế độ Deep Sleep sau khi lên 4.0.3 nên dẫn đến tốn pin, máy nóng, chạy chậm.
* Kiểm tra Deep Sleep: Dùng chương trình CPU Spy trên Google Play để kiểm tra Deep Sleep có hoạt động hay ko.
* Cách khắc phục:
1) Bật chế độ Flight Mode (on)
2) Vào Settings -> Sound, tắt các tùy chọn sau:
- Touch sounds
- Screen lock sound
- Vibrate on touch
3) Tắt máy hoàn toàn (Power off)
4) Mở nắp lưng máy, tháo hẳn pin ra, chờ 10s
5) Lắp lại máy, bật nguồn, chờ máy vào màn hình chính, nạp các chương trình xong xuôi.
6) Tắt chế độ Mode (off).
Tôi đã thử và thấy có hiệu quả rõ.
Hix vừa chia tay em note 2 ngày thì có update ICS bản Việt Nam, chả nhẽ lại quay về Note, đang dùng Onex pin chán quá, chả trâu bò như em Note
Sao có cái link Youtube vào trong thông báo, trông nó buồn cười thế. Một hãng khác mà lại dùng link của 1 nguồn khác vào những cái mang tính "chính thức" như thế này rõ ràng là ko chuyên nghiệp. sao ko đưa link video thẳng ở trang chính của Samsung,lẽ nào Samsung ko làm nổi. Ví dụ bên vnexpress các video mặc dù trên Youtube nó đều tải về trên server của nó
Thằng Sámung chẳng coi S2 i9100G ra gì mà. Thằng note cập nhật có cây viết mà còn cập nhật được trong khi thằng này.... hiccc
Xin chúc mừng a e dùng hàng của SS, nhớ tham gia phản hồi kịch liệt nhé
Sao NOTE của tớ kiêm tra chẳng thấy có cập nhật 4.0 là sao??? NOTE hàng chính hãng :oops: ko giống như cái hình kia của bạn tý nào bạn xem lại xem có phải NOTE nào cũng đc lên 4.0 ko nhé :mad:
@xedapxinh Theo mình thì Note nào cũng lên được ICS 4.0 bạn àh, vấn đề là tùy thị trường, khu vực mà có trước hay sau thôi.
Minh dùng Note Vn chính hãng, nhưng khi bản stock ROM cho thị trường Châu Âu (Đức) ra là mình úp để dùng ngay, thậm chí còn root máy luôn. Nếu cấu hình như nhau thì úp được, ko có sao cả.
Đang xài S2 lên 4.0 rất mượt, giờ Note lên 4.0 rất mê nó, cũng mừng cho a e sử dụng Note, mình nghĩ Note sẽ còn mượt hơn e S2... haha... nhưng phải đợi trải nghiệm e S3 😃
Đợi Note 2 lại lăng tăng tiếp... hihi...
thanchet
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình check update nó cứ báo là connection failed hoài vậy các bác, mặc dù máy vẫn vào internet bình thường
Crawler
ĐẠI BÀNG
12 năm
tab 7.7 bao giờ mới có đây, mệt quá
n2linh
ĐẠI BÀNG
12 năm
tiên văn sư
sii của em mua đúng đợt năm ngoái đặt hàng 1k đầu tiên.
chẳng thấy 4.0 đâu.
h này vẫn sống lọ mọ với 2.3 chán kinh người.
chúc mừng anh em note nhá 😔(
@n2linh S2 I9100 lên 4.0 thì up odin cho khoẻ 😃
Mình up bản DXLP7 có tiếng Việt, chạy rất sướng.
cuối cùng cũng đến về up ngay
nói chung là không có sự thay đổi nhiều
ledat289
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con lạy bố, nổ ghê quá. Cảm nhận của tôi là chính xác nhất nè:
1. Pin giảm nhanh hơn 2.3.6 khoảng 15%
2. Trình duyệt web nhanh như gió, lúc đọc báo cảm ứng rê nhẹ tênh => sướng
3. Máy nóng ngang ngửa 2.3.6 (cá nhân mình thấy nóng hơn)

1 bố nói máy tăng pin 20%
1 bố nói máy mát hơn
(2 cái này mình khẳng định là sai)
@ledat289 Cá nhân tôi thấy đúng với bản Stock Rom 4.0.3 cho Note thị trường Đức.
@ledat289 Trải nghiệm của người ta ntn thì người ta nói thế đấy cho ae tham khảo, cứ làm như chỉ mỗi bác biết upgrade lên 4.0 và chỉ mỗi bác là biết "cảm nhận" nên mới "chính xác nhất".
Có khi nào nghĩ là do Note của mình xài pin Tàu nên nó thế ko? Haha.
Mình thì thấy giống bạn kia, tức là pin cải thiện đc khoảng 20-30%, surf web nhanh hơn và nhiều cái..hay hơn.
@ledat289 Đồng ý, tốn pin quá. Mặc dù đã tắt tất cả các ứng dụng nhưng vẫn tốn pin như thường. Hem biết bác nào kêu đỡ tốn pin hơn bản 2.3 nưaxT_T
@traivip0692 Tốn pin hơn 2.3.6 nhiều, có bạn nào có cách giải quyết k0 nhỉ
SII cũng sẽ có thôi, vì nếu mà SII không lên 4.0 thì samsung đừng có hòng mà làm ăn với SII, S[...] nữa
note lên 4.0 tuyệt hẳn, chưa thấy có lỗi gì (mừng quá) 😁
gnosis
ĐẠI BÀNG
12 năm
HIHI, CO ROI. DOI LAU QUA
Mình up lên 4.0.3 bằng OTA thì thấy máy giật giật, thỉnh thoảng đứng màn hình. Chơi chém dưa cảm thấy rõ nhất nó bị giật giật. Có ai bị thế không
@ptcime Trò đó trên Market tên gì vậy bác?
@ptcime Reset lại đi bạn 😃
@baotuan Trò chém dưa tên là Fruit Ninja. Ngoài ra dùng camera thỉnh thoảng bị cứng đen thui màn hình
@ptcime Mượt lắm bác ơi. Chắc bác full wipe đi cho nó sạch sẻ là mượt thôi.

Chỉ có đang có vấn đề về duyệt web kéo trang nhanh wá nó giật nhẹ thôi
con s2 cui bap cua mjnh chung nao moi len day:-[

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019