Galaxy Note chính hãng bắt đầu được cập nhật Android 4.0

vuhai6
22/5/2012 13:59Phản hồi: 488
488 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

camphalang
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài ics từ tháng 11 năm ngoái rồi.nên jờ cũng cảm thấy thường thôi.ko có jì fải mơ ước cả hehe....
camphalang
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài ics từ tháng 11 năm ngoái rồi.nên jờ cũng cảm thấy thường thôi.ko có jì fải mơ ước cả hehe....
MÁY ĐÃ ROOT UPDATE QUA KIES ;)
Huya, lên thôi đợi vãi cả người
Chờ đợi ông ss này hơi lâu. Nhưng muộn còn hơn không.
Www.dongho36.com.vn
he, note lên 4.0 chúc mừng nhé. nhưng hình như sẽ tốn pin lém. hix arc s lên 4.0 tốn pin kinh sợ lun
các bác Note sướng thiệt
addone
ĐẠI BÀNG
12 năm
đến thời điểm này chưa thấy em nào thay thế được em note 😁
thanchet
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy của mình update qua OTA thì báo là connection fail, mặc dù vẫn kết nối internet bình thường. Chạy kies thì báo là : your divece not support software upgrading via kies current firmware version : Pda:LA1/ Phone : KL2/ CSC: KL2(XXX)
Bây giờ mình nghĩ chắc chỉ có cách up bằng odin thôi, nhờ các bác cho link để lên down về.
@thanchet http://samsung-updates.com/device/?id=GT-N7000#
Bản xev dành cho thị trường việt nam đó bác
@thanchet Nếu bạn nào đã quen với việc up rom, root máy thì có thể tải về theo link sau (lấy từ Sammobile) và update trực tiếp qua Mobile Odin 2.30 hoặc PC Odin:
http://www.hotfile.com/dl/156495549/7fef7fd/N7000DXLP9_N7000OLBLP6_XEV.zip.html
Chú ý: nên root máy, rồi cài Mobile Odin để cài nhanh và an toàn
Chẹp chẹp - ko bik khi nào con LG-P500 của em được lên Jelly Bean đây . Ghét mấy bác cứ nào là Bánh Kem với SS lắm cơ... còn kẹo dẻo em lo quá nè
..hihi
nthau8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình lỡ update ICS bản của nước ngoài qua odin lên con Note của mình rồi. Bây giờ vào nó báo ko hỗ trợ cập nhật qua kies. Làm thế nào để update đc bản này bây giờ, bản 4.0 của nc ngoài ko có tiếng việt chán quá
@nthau8x Nếu bạn đã up bản 4.0.3 của Châu Âu thì nên root máy, rồi cài Mobile Odin, sau đó down bản ROM Việt về flash qua Mobile Odin vừa nhanh, vừa an toàn.
Link ROM stock Việt 4.0.3
http://www.hotfile.com/dl/156495549/7fef7fd/N7000DXLP9_N7000OLBLP6_XEV.zip.html
nthau8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@taycuong76 Hix, còn cách nào khác ko bạn, cách này có vẻ phức tạp quá, mà mình chưa root máy bao giờ. Ko reset lại hay làm thế nào để update bthuong dươc à, vì note của mình là hàng chính hãng của samsung vn mà
@taycuong76 Anh ơi cho em hỏi em tải bản stock Việt 4.0.3 về, dùng Odin cài tiếp vào không cần root được không vì em cũng đang sài bản 4.0.3 của Đức.
@nh_nhoveem Được bạn ạ.
Up room stock không cần phải roót máy

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
moomyand
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu máy bác có mã máy là N7000 thì có thể download bản Rom dành cho thị trường VN và up thẳng vào máy được, có tiếng Việt Luôn, dùng không khác gì máy trong nước

Bản Mỹ trên Samfirmware có 4.0 rồi thì phải bác ạ
hungpro123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cập nhật có mất cai đặt và ứng dụng với game khôg vậy???
@hungpro123 bác update qua OTA thì sẽ ko mất ứng dụng với game đâu
SS cập nhật 4.0 cho các thiết bị nhanh thật đấy. Tiếc là không dùng SS nào chạy Android. 😔(
hieutq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chờ mãi mới có bản gốc chuẩn, up thôi.
Không biết pin có cải thiện không, mà sao cái bản 2.3.6 em đang dùng pin hao nhanh kinh người
mikhang
ĐẠI BÀNG
12 năm

Bản của VN có Ram trống nhiều hơn à bạn? Mình đã up bản của Đức vậy có nên về lại bản VN? Cách up và root bản VN như cũ phải không các bạn?
Cám ơn.
Help con of em nó xách tay. Làm sao up bác nào cứu em với.
@rongtphong Link down room bên trên đó .tải về dùng odin up thôi.. miễn là note up được hết.
9100g Mình up cả room apganistan cũng được nữa

Gửi từ GT-I9100G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Các bác ơi. mấy hôm trước e úp lên bạn 4.0.3 của Đức. giờ e muốn úp bản 4.0.3 của VN mình. thì làm thế nào. có pải úp lại bản 2.3.6. rồi cập nhật lại 4.0.3 hok. ai biết thì chỉ e cái nhé. thanks các bán nhiều nhiều
@toilakool198x Ko việc gì đâu bác ơi. Up vô tư. Up room gốc thì không mất bảo hành đâu mà sợ

@chicharito mu là sao mình không hiểu. có cần pải về 2.3.6 .rồi mới úp lên 4.0.3. hay là pải dow bản 4.0.3 có tiếng việt về rồi úp
@toilakool198x Thì bạn down room về up thôi ko cần về 2.3.6 làm gì.

Sao em vào Update trong phần Settings thì báo là No Updates Available, còn vào Kies thì báo vẫn chưa có Firmware mới vậy các anh chị?
@canthovui SS nó update trước hay sau tùy theo thị trường.
XEF = FRANCE, rất có thể máy bạn là của thị trường Pháp, nhưng nếu thị trường Pháp thì đã có bản ROM stock N7000XXLPY từ 15 ngày trước rồi mà.
@taycuong76 mình tra Kernel với Baseband thì máy mình có nguồn gốc thị trường Áo, lên samsung-updates.com thì nước đó chưa có ROM ICS, chắc phải đợi rồi ...
Thanks bạn nhé!
@canthovui Cứ down room về up thôi. Nước nào cũng được cả bạn ạ. Có room cho vn đó ..

matu
CAO CẤP
12 năm
Mới mua em NOTE được vài ngày,hên quá 😁:D:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119