Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY NOTE E160L 4.1.2] Aroma Rom McQueen 1.1_E160LKLJMC1

McQueen
1/3/2013 3:22Phản hồi: 415
415 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi nhấn giữ công tắc wifi trên thanh thông báo để vào setting wifi thì bị lỗi, có cách nào khắc phục ko bác

mình up đủ rom nhưng vẫn quay về bản mcquen này 😃
up bản này lúc có sóng lúc không co sóng, bây giờ up lại ban gốc không up radio mà máy vẫn lúc mất lúc có sóng, có cao thủ nào có cao kiến giúp anh em không nhỉ
Mình k bị như thế. Bạn up bản rom gốc 4.1.2 của HQ trên KIES xong rùi root rùi cài CWM. rùi cài rom này rùi flash luôn RADIO xem. Mình làm trình tự như thế!
mình dùng bản này còn bị: cắm vào máy tính hiện ổ SHV-E160L nhưng khi nhấn vào thì trống trơn. mình nghĩ tại file mtp. bác nào cho em xin giúp
Ban nay dung dc nhung ton pin hon thi fai.laj con len 4g nua chu
Bạn McQueen không còn dùng máy nữa sao à. sao không thấy trả lời anh em thế. Mình thấy rom bạn sạch sẽ không có tiếng trung hay hàn , bạn có thể giúp cải thiện pin không ?
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thời gian gần đây mình hơi bận nhưng sẽ cố gắn có bản tiếp theo.
chatgame
ĐẠI BÀNG
11 năm
@McQueen Mong ban up cho ae
@McQueen Hi vọng sớm có bản rom nâng cấp. bản rom hiện tại của bạn khá ok - tiếng việt hoàn toàn mình rất ưng ý nhưng mà nhanh hết pin và camera chụp xấu, hạt nhiễu nhiều. mờ mờ ảo ảo.
@McQueen Bạn up thêm svoice,air cho rom đi bạn.
bản này k mở kháo bằng giọng nói dc ah
và k bluetooth dc các bác ah
@phongvan_android Cài s-voice vào bạn ơi! cài đặt mở khóa bằng giọng nói. Nhưng dùng như thế sẽ tốn pin lắm đấy! Nữa là mở khóa bằng giọng nói có vẻ hơi tốn thời gian 😁
mình flash rom khác đều không ưng ý bằng rom này ở chỗ có tiếng việt tương đối. 😁 cài rom khác cũng không khắc phục được camera chụp xấu xấu ảo ảo không nét của mình. chắc do phần cứng. Bức xúc với bọn dienthoaidoc.com ( bán hàng với phong cách đã không thích rùi mà hàng còn lởm ) lần này mua ở đây lần sau không bao giờ mua. Mình tìm hiểu cũng thấy nhiều người mua ở đây thường xuyên phải ra bảo hành và kêu ca là không tốt!
@mkdluffy mình đồng ý, mình có mua cho ông anh cái máy ở đây
dịch vụ củ chuối lắm, tóm lại là ko có cảm giác an tâm tin tưởng, thái độ rất lồi lõm
@nnq_mm Mình mua bị camera lởm nè haizz. Thông báo lên để ai có đọc biết mà tránh mua chỗ dienthoaidoc.com 24 Thái Hà
bac oi tai so em cai rom cua bac xong no cu bao IMSframework da dung
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
update new rom aroma.
@McQueen Chưa upload rom kịp ha McQueen, chưa thấy link aroma
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chưa bạn do mạng chậm nên chưa update kịp
Link fshare tải không được up link khác dùm được không bác
linh hỏng rồi bác ơn?
UP lại linh đi bác
@congbaoatk2013 không hỏng nha bạn
điên hết cả người cái link fshare này! down hơn 10 lần về cứ đc khoảng 80% là ko down nữa là sao??? mất toi 15k đang ký gói vip. @%$##^#E%&##&^&&$&$#&
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huytruongnet Đã up lên hot khác rồi bạn tải lại thử xem.
mình thấy bản 1.1 có lỗi sau:
- có superuser nhưng ko nhận là đã root, mà phải root theo cách root như room gốc mới được
- galery FC
- màn hình khóa không có hiệu ứng mặt nước (cái này ko phải lỗi, mà do mình thích cái này)
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nếu không nhận là đã root sao mà mở được chức năng USB Mass Storage này bạn
Còn về phần màn hình khóa mình để chuẩn theo rom gốc thôi chứ có phải lỗi gì đâu bạn.
@McQueen thì biết là có superuser là có root rồi, nhưng có lỗi nào đó. usb masstorage cũng không chạy
trước giờ mình dùng bản đầu tiên thì ngon lành, chỉ có nhấn nút wifi trên nc thì bị lỗi thôi
galery của bạn bình thường chứ
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
USB Mass Storage chỉ cần cắm cáp vào PC vuốt từ trên xuống chọn kết nối bộ nhớ USB là ok rồi
Chức năng này thường có trong các máy HTC
Samsung không có chức năng này đâu, note 2 E250(S,K,L) và N7105 cũng không có muốn có phải add vào thôi bạn ạ.
tyban123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chủ top cho em hỏi tý rôm naỳ chụp ảnh màn hinh như nào ạ em chặt gạch như rom cũ mãi k đc híc
McQueen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chụp như bình thường bạn. Vuốt từ phải qua thôi, mình chụp hình rom đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019