[GALAXY NOTE E160L 4.1.2] Aroma Rom McQueen 1.1_E160LKLJMC1

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi McQueen, 1/3/13.

1. VuThang

VuThang Thành viên

2. Khi đã có Recovery v5.5.0.4 thì tiến hành Wipe factory máy như sau:
    Tắt nguồn, nhấn đồng thời 3 nút Volume (+) , Volume (-) , Power khi thấy chữ Samsung hiện ra thì bỏ đồng thời 3 phím ra. Sẽ hiện ra CWM-based Recovery v5.5.0.4 bạn tiếp tục làm như sau:
    - Bạn chọn dòng wipe data/factory reset sau đó chọn Yes – delete all user data để đưa máy về chế độ ban đầu và xóa bỏ các cài đặt hiện tại đang có.
    - Tiếp theo bạn chọn install zip for sdcard/choose zip from sdcard rồi bạn chỉ đến File McQueen_E160L_MB2_SMS_4.1.2.zip để cài ROM V4.1.2. Lúc này máy sẽ tự động chạy. Khi đã cài xong ROM bạn đừng vội bấm reboot system now ( khởi động lại bây giờ) mà tiến hành cài E160LKSJLL7_radio.zip ( mục này để fix cột sóng của bạn ROM trên, nếu không cài bước này vẫn gọi được nhưng điện thoại không hiện được vạch sóng nào) bạn chọn install zip for sdcard/choose zip from sdcard rồi bạn chỉ đến File E160LKSJLL7_radio.zip để fix sóng .
    3. Kết thúc quá trình up rom và fix sóng bạn chọn dòng reboot system now để điện thoại khởi động lại và vào các cài đặt người dùng ban đầu, bạn chưa vội cài đặt gì cả, cứ bấm Next đến khi Finish.
    4. Hưởng thụ thành quả.
    Aleluiza thích nội dung này.
  2. lovely.sunny89

lovely.sunny89 Thành viên

E up radio như thế này là xong chưa các bác, k thấy odin nó bảo complete, cũng k thấy máy nó tự reset nên chả biết thế nào

File đính kèm:

3. TWorld

TWorld Thành viên

File radio này up qua recovery giống như khi up rom MIXIU mà dùng Odin làm gì nhỉ. Đè con Note ra thí nghiệm khi mình chưa hiểu biết thì đến lúc nó die lại kêu la

Sent from my GNote
  4. Le Phi Truong

Le Phi Truong Thành viên

Mình up bản rom này thấy camera chụp hình ko dc đẹp,quay video cũng thế...xấu lắm...

Gửi từ SHV-E160L của tôi
  5. chatgame

chatgame Thành viên

vây sao, các bác giúp ae tiếp đi
  6. khoailang94

khoailang94 Thành viên

Cám ơn PRO McQueen Mình đã up bản rom này thấy rất mượt Mình không úp radio nhưng vẫn thấy cột sóng vào 3G có lúc nó hiện lên 4G.
    Cho mình hỏi chế độ lái xe dùng để làm gì nhỉ có tác dụng gì?
    Lỗi Widget thời tiết.
  7. truong12389

truong12389 Thành viên

rất tỉ mỉ và cụ thể.ai không biết làm cũng có thể làm được
  8. truong12389

truong12389 Thành viên

trên kia bác McQueen bảo úp qua odin ngta làm theo là đúng rồi,không biết mới phải hỏi,không trả lời thì đừng bảo ngta này nọ chứ bạn
  9. taymay1986

taymay1986 Thành viên

Up wa odin la file co duoi *.tar bac, con file duoi *.zip la up qua recovery . Up file recovery 5.5.* qua odin, roi chep rom cua bac McQueen vao the nho,up bang recovery.

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
  10. yeu2mt1088

yeu2mt1088 Thành viên

Hix, up đc radio mà chẳng bít nó trốn ở đâu cả...

11. truong12389

truong12389 Thành viên

ừ,ok mà bạn,mình chỉ nói cái file radio của bac ý đầu tiên thôi,đúng là file đó không up qua odin đc,vì mình up cũng toàn báo lỗi nhw bạn ý mà
  12. TWorld

TWorld Thành viên

Vậy thì bạn nên đọc page trước coi mình có nói file gì up qua đâu ko nhé. Ko ai trả lời suốt những câu hỏi của các bạn trong khi các bạn ko chịu đọc. Thiết nghĩ từ topic của bác GD bên kia qua đến bên đây mà còn như này tôi mới lên tiếng nhé. Bác McQueen đưa file radio .tar trước, sau đó cập nhật 1 file .zip.... bạn theo dõi cập nhật trước khi làm chứ. File radio .zip có từ rom MIXIU chứ ko mới mẻ gì đâu.

Sent from my GNote
  13. yeu2mt1088

yeu2mt1088 Thành viên

Lại cãi nhau um tỏi rồi. Hướng dẫn ở hết trang đầu còn gì. Hình như bản của bạn McQueen dùng rất nóng máy thì phải

14. truong12389

truong12389 Thành viên

rồi ok,mình gà
  15. truong12389

truong12389 Thành viên

rồi ok,mình gà
  16. TWorld

TWorld Thành viên

Ko phải thích cãi nhau, thay vào đó ae tập trung trải nghiệm và mỗi người đưa ra cảm nhận của mình về các bản rom để có recommend cho người khác(or người mới). Thân.

Sent from my GNote
  17. trabali

trabali Thành viên

Bạn nên đưa link ra #1 cho người khác dễ tìm
  18. lovely.sunny89

mấy bác chụp thử = camera sau và so sánh với ảnh chụp = máy trước đấy xem nó có xấu hơn k nhé. E thấy chụp ảnh hình như mờ + xấu hơn bản spen nhiều thì phải
  19. truong12389

truong12389 Thành viên

lại nhờ đến các pro thôi :)
  20. Le Phi Truong

Le Phi Truong Thành viên

Ko bít mọi ng thế nào chứ mình thấy bản rom này kém hơn mấy bản trước..dùng máy nóng hơn,camera chụp hay quay cho chất lượng kém,sóng hiện 4g đủ các vạch test đường truyền dc mấy mb nhưng thực tế dùng tốc độ mạng kém...chắc quay lại rom gốc thui...

Gửi từ SHV-E160L của tôi
  21. lovely.sunny89

camera xác nhận là kém hơn so với bản spen và mixui + nóng hơn 2 bản kia, mạng vào cũng chậm hơn. Được mỗi cái là fix nhắn tin ngon lành 3,4 tin cũng ok :( bác mcqueen fix nốt mấy cái kia đi bác ơi