Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy Note - N7000] Hướng dẫn up Stock 2.3.6 và 2.3.5 tiếng việt

cellphone_uk
7/11/2011 20:11Phản hồi: 133
133 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tea1981
ĐẠI BÀNG
12 năm
unroot the nao nhi chu thot.
bác Va8n cho mình hỏi,sao note có 2 loại một là made by korea và một loại là made by samsung,như vây là sao,có phải bản made by samsung là loại pre-release không còn bản made by korea là bản thương mại à
Xin chào tất cả mọi người, mình thấy chưa có ai lập topic về Galaxy Note nên lập topic lên để cho những ai dùng Galaxy Note có thể biết cách tự Up và Root Rom được, cũng như để những ai yêu công nghệ xem và tham khảo tăng thêm hiểu biết, mình hy vọng bài viết của mình sẽ giúp đỡ được mọi người, nếu mình viết sai hay ko đúng chỗ nào thì cũng mong anh chị em trong tinh tế góp ý để mình sửa lạ
Cảm ơn Bác rất nhiều, bài viết rất chi tiết
tommycat
TÍCH CỰC
12 năm
máy mình bị hiện tượng sau...nhờ các bác tư vấn:
- Mình root + cw5 sau đó up rom king droid vào đêm hôm qua, sau khi up rom xài ngon hết, cắm cable copy nhìu thứ từ pc wa...sau đó đi ngủ.
- Sáng nay thì gặp hiện tượng lạ, cắm cable nối vào pc, máy ko hiện usb connected hay kí hiệu sạc pin zì cả (quái lạ). Mình tưởng cable có vấn đề nên đổi sợi cable khác, nó cũng trơ như thế. Mình turn off máy trong tình trạng cable vẫn nối với pc thì khi vào máy đã hiện charging nhưng cũng ko hiện usb connected. Sau khi giựt cable ra cắm lại thì máy ko sạc cũng ko hiện usb connected luôn.
- Mình kiểm tra ở chế độ download mode thì máy tính nhận cổng com đànng hoàng, thử flash lại kernel root + cmw5 thì nó cũng làm ok. Wipe 1 lần nữa cài rom kingdroid thì khi vào lại bị hiện tượng như cũ. Máy ko hiện usb connected nên mình cũng ko up đc rom khác vì hôm qua down đc có 1 rom.
- Nhờ ae giúp đỡ ...máy mình bị thế là ntn và nên giải quyết ra sao..thank ae
Chào bạn, cho mình hỏi là phương pháp root bạn nêu trên có áp dụng được cho rom 2.3.6 không. Trân trọng.
các ký hiệu như bạn nói chỉ là của bản Rom thôi, chứ ko có ý nghĩa gì đâu. Thường thì chỉ cần đọc 2 thông số đầu để biết bản Rom thôi, ví dụ như : DXKG3 : thì DX là bản Rom của Châu á, thường thì bản Rom này sẽ có tiếng việt. Rom của Châu Âu thường thì sẽ là XX, ko có tiếng việt. Còn muốn kiểm tra xuất xứ máy thì hiện tại chưa có cách gì để biết chính xác là máy lấy ở đâu về rồi
Bạn phải up lại firmware rổi
Mình nghĩ có thể do bản Rom, cậu thử về lại Rom stock xem ntn
Vẫn dc bt cậu nhé
ntth1978vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình up-room hoài mà odin không pass... nó cứ ở trạng thái như vầy hoài.. [​IMG]
có ai cứu mình với...!
Hix vote cho bạn một phiếu mình cũng muốn được trải nghiệm Note một lần mà chưa có cơ hội
Cậu mua 1 con dùng đi :p
Cậu up bản nào có 4 file vậy, cậu đown bản ở trang 1 của mình về flash lại là ok nhé, ko sao đâu cậu
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
12 năm

Anh ơi không hiểu sao máy em up rom lên được nửa chừng thì tắt ngấm luôn rùi. giờ muốn đưa vào chế độ dowloading cũng không được nữa, màn hình máy đen xi mở cũng không lên được. anh có cách nào giúp em với
có cách hướng dẫn nào làm trên mac os ko bác, tìm toàn hướng dẫn trên windows ko àh 😔 cám ơn bác
todesengel
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao xóa được cái tam giác màu vàng lúc khởi động lên các pro ơi. chỉ mình với
ntth1978vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
firmware upgrade encountered an insure. Please select recovery mode in Kies & try again

tình hình là con samsung galaxy note của mình đang up room qua Odin thì bị treo đến đoạn gần cuối thì đứng im mà không hoàn thành (pass) như vầy:
[/IMG]
[/IMG] ,mình đợi lâu quá(mấy giờ liền) thấy sốt ruôt nên mình bấm liệt phím nguồn để tắt máy sau đó mình mở lại thì nó bị như vầy: [/IMG] bây giờ không biết làm sao, xin bác cứu giúp...!
mình đã thử đi thử lại nhiều lần với 2-3 bản room stock khác nhau nhưng vẫn không được
Bác dịch cái câu nó thông báo là bác biết làm gì ngay thôi mà
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bác này còn lên màn hình. Chứ của em nó ngủ 24 h nay rui chưa có cách nào cho nó dậy
mrkunau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình con này dùng thế nào các bác? Đang đinh chuyễn qua mà không rõ nó thế nào, dùng 5in thay ok giờ về nhỏ hơn không thể chịu được, chỉ có con này là >5in , nhưng cái nhãn samsung đã đảm bảo hơn chưa vậy các bác ?
E up xong rùi vào cập nhật chương trình của máy thì báo có cập nhật e bấm vào thì có gói 68mb mà tải về bằng máy khi install thì khởi động lại xong nó báo lỗi ko cài được, làm sao đây các bác, nó bảo cài bằng pc chượng trình kies mà khi e cắm vào thì kies báo chuyển máy sang chế độ pc studio trước, e k bít bật ở đâu, bác nào bít chỉ hộ em với 😔
Bạn có ở HN ko vậy, nếu đc thì mang đến 117 Thái Hà mình xem cho
trên Mac thì cậu phải vẫn phải chạy qua máy ảo để chạy trên windows vì odin chỉ chạy đc trên Win thôi 😁
Bạn chạy cái kernel trên Odin là xóa được nhé
Ở HN thì mang đến chỗ mình 117 Thái Hà xem cho nhé
Cậu cắm vào có thấy lên sạc hay gì ko vậy, có ở gần 117 Thái Hà ko cậu
Samsung bây giờ đang dần khẳng định vị trí của mình trên thị trường rồi cậu ạ, cậu yên tâm nhé
Thường thì up cập nhật như vậy hay bị lỗi lắm cậu ạ, tốt nhất là cậu cứ down về, sau đó chạy qua Odin là ok nhất
anhquan_nhe
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ cho đi trung tâm bảo hành rùi. Nhưng chưa thấy hồi âm gì. Mình ở bên korea cơ bạn ạ
Ủng hộ bác 2 tay 2 chân khi bác wa note
mrkunau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới lấy em nó về đây. Chẵng có gì để vọc 😔
Hey, chào bác . Mới lấy note rồi ah?

Gửi từ GT-N7000 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
may ban cho minh hoi up rom hah up root thi co the the choi dc 1so game co data vay? vd nhu dungeon hunter 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019