Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S Duos S7562 - Galaxy S Trend SCH-I699] Hướng dẫn cài Root + Recovery + Up Rom tiếng Việt

onin2004
2/10/2012 4:40Phản hồi: 509
509 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Make sure you are running XXALJ4 as base ROM. If you are not, go here to find out how to flash XXALJ4 version before proceeding.
  2. Download KyleOPEN ROM and save it on the device from here. You can get it from here
  3. Download to your PC the custom recovery image that enables CWM from here
  4. Reboot in download mode
  5. Unzip the file in your computer and start ODIN.
  6. Click the PDA button and select the "kyleopen-cwm5-v3.tar.md5" file.
  7. Connect your phone that is already in download mode. ODIN will display it as being connected on a COM port.
  8. Do not change any other options. Just click the "Start" button and wait. In about 1 minute, on your device there will be a loading bar displayed. Once done the phone will reboot itself normally. ODIN will tell you the flash was OK. This operation will increase the flash counter and make the orange warning triangle appear. This is normal and is not a problem. From this point on, you can boot in recovery mode and flash CWM zips.
  9. After flashing / making sure you are running XXALJ4 base, reboot in download mode.
  10. Now to flash the kernel. It is similar as for the recovery. Download stock insecure kernel from here. Thanks to VamshiStunner for the Kernel OC!!!
  11. Unzip "2-KyleOPEN-Kernel.zip", reboot in download mode and start ODIN again.
  12. Click PDA button again and select the kernel (.tar.md5 file).
  13. Don't enable any other options. Connect your phone so ODIN detects it and click Start button. Wait for kernel to be flashed.
  14. Clear all caches (dalvik, data, cache) and reboot in recovery mode again.
  15. Select option to install zip from sdcard and browse to where you saved the KyleOPEN ROM zip and select it to start installation. This will remove all your installed system apps and previous modifications.
  16. Select option to format / factory reset and clear all caches. This will wipe all data from the phone, including apps and savegames.
  17. Reboot into system and wait for reboot. It will take a long time the first time. It will stay at Samsung boot logo for a while (not more than 5 minutes). This is because boot animation starts late at boot. You will see ANDROID boot animation after phone vibrates slightly.
  18. Once finished you will have rooted, debloated, KyleOPEN ROM, latest version.
làm từng bước vậy phải k.
Đọc hơi khó hiểu quá
Hướng dẫ chi tiết tí được k
Mất hết buổi sáng cuối cùng cũng ra mắt cho ACE hướng dẫn chi tiết
Nâng cấp ROM KyleOpen v2.1.3 cho Samsung S7562 Duos

ACE thực hiện từng bước theo chi tiết ở đây:

http://tinhocngoquyen.net/THU-VIEN-PHAN-MEM/2480049/101637/Nang-cap-ROM-KyleOpen-v213-cho-Samsung-S7562-Duos.html

Trong đó có cả hướng dẫn Addons - Hoán đổi Ext-sdcard thành sdcard luôn nhé

Bảo đảm ACE sẽ thực hiện thành công 100%. ACE ủng hộ bằng cách share bài này trên các diễn đàn và chèn link www.tinhocngoquyen.net dùm mình nhé. Lúc này lu bu nên thứ hạng site xuống quá. Cám ơn trước!!
@VuNgocYenLinh Bác oi sao mà bản này e up xong thì mọi thứ đều rất ổn. Chỉ có cái WiFi không bật được lên xin giúp
Máy này root cũng hơi khó...mình root dc 1 tháng rồi, bác nào ở Ninh Bình mang qua em root free cho ^^!
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào làm được chưa vậy ?
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản rom mới 2.1.3 ở trên đã test.chạy thì mượt hơn cũ thật nhưng bị lỗi là mất phần Bộ Sưu Tập nhé
Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bubu87 vậy mình xem hinh ảnh làm sáo bác ?
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantamvo thì ko xem đc chứ sao.muốn xem co khi phải vào phần My File(quản lí tập tin) mới xem đc😔

vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bubu87 thôi vậy không up làm gì, chán
bubu87
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vantamvo http://www.tinhocngoquyen.net/THU-VIEN-PHAN-MEM/2480049/101637/Nang-cap-ROM-KyleOpen-v213-cho-Samsung-S7562-Duos.html
bạn vào link này rùi down mấy cái addon để sửa lỗi cho bản rom này nhé.hướng dẫn khá chi tiết^^
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bubu87 Chúc mừng bạn nhé, làm được rồi ah.
Để mình làm theo xem sao.
Cài thêm 02 addon để xứ lý vấn đề này.
b. Stock Gallery : Sửa lỗi Bộ sưu tập hình ảnh
c. MIUI Camera : Sửa lỗi Camera
(Hướng dẫn chi tiết trên www.tinhocngoquyen.net rồi mà)
Chép ROM vào thẻ nhớ trước nhé. Có gì up ảnh lên AE mới hỗ trợ được
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh Nó không thấy thẻ nhớ bác ha. Hic hic. No thay trong dt thoi hay chep vao bo nho dt

Sao recovery cua em 5.5.0.4
bản rom này chạy ngon thật. ram cài vô tư lun
@trongkhai007 bác cho em rom bác đang dùng cái
Thứ 1: Coi lại bình thường máy đã nhận thẻ hay chưa?
Thứ 2: Phân vùng có đúng là FAT32 hay ko hay hứng chí phang NTFS hoặc EXT?
Thứ 3: Coi lại file ROM có phải là .zip hay ko? Nếu lá fie .rar phải giải nén ra đã.
Nếu vẫn ko được mượn ai cái thẻ mà làm.
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh Lấy cái thẻ khác nó thấy rồi bác ơi.
Để làm tiếp hihihi
Thanks
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao nó mất hết tin nhắn của mình rồi huhuhu
Áp dụng bất cứ chuyện gì cũng phải "Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng". Đọc mà chưa thấy nhập thì đừng có toàn phang và phập thế chứ! Trước khi up ROM phải sao lưu dữ liệu lại. Còn cái chuyện * Thực hiện hoán đổi bộ nhớ (biến Ext-sdcard thành sdcard): thì thực hiện kỹ theo từng bước. Ko được nữa thì cho xin cái hình mới hỗ trợ được chứ!
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh Bác ơi sao chổ SD lại hiện dung lượng của máy chứ kg phải thẻ nhớ
Hoán đổi là gì:
- Tớ có 500 đồng
- Cậu có 1000 đồng
Bây giờ tớ hoán đổi cho cậu thì cậu cầm mấy đồng?
vantamvo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@VuNgocYenLinh Bơi vậy, mình có thẻ 8g muốn hoán đổi cho nó dươc 8g chứ hoán đổi gì mà không con g nào luôn.
Nó chỉ hiên dung lượng trong máy thôi, và thẻ nhớ nó không hiểu luôn.
Cho nên có thẻ nhớ cũng vậy ah.
Có bạn nào làm được không?
Có cách nào chụp hình quay phim nó chép vào thẻ nhớ không?
Hiên tại, tất cả đều dùng dung luong cua máy.
Thanks anh em hướng dẩn.
Nếu có cách nào lưu hinh ảnh chụp tư camera vào trong thẻ nhớ anh em giúp giùm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019