[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Long_Xuyen_Boy
10/8/2011 19:19Phản hồi: 2.608
2.608 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vaiteee123
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh ơi , máy em galaxy S docomo của Nhật , có làm cách này được ko ạ ?
Galaxy S của Docomo là SC-02b đó, và...ko làm đc bạn ạ.!
Mình dùng bản stock 2.3.4 giờ theo bạn nên chọn kernel nào tốt nhất. Phải chăng nên chọn galxyan.Dark Core hình như không dành cho bản này hả
Trước giờ mình ko dùng rom stock nên ko dùng kernel ngoài, vì rom cook thì dùng kernel theo rom tốt hơn xD
ss

may minh dang dung 2.2.3 ban tieng viet dxjv9 gio muon up rom cook thi up rom nao co up dc contium ko
DXJV9 là 2.3.3 mà? Giờ bạn chỉ cần disable lagfix (nếu có), wipe, root máy rồi copy rom Continuum vào SD card và up bằng CWM thôi.
vkiet1983
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác cho mình hỏi cách root của rom stock 2.3.3 (bản có tiếng việt đó). Ah, mà up Rom DXJV9 có cần thêm File CSC không hay là đợi up xong PIT,PDA,PHONE rồi hãy thêm CSC
Up lần đầu vẫn phải đủ 3 file nhé bác. Rồi lần sau thì làm như mình hướng dẫn. Root rom đó vẫn dùng kernel SpeedMod như hướng dẫn 😃
sslazio
TÍCH CỰC
13 năm
thanks pro
vkiet1983
ĐẠI BÀNG
13 năm
ok,thanks.
Update link down kernel SpeedMod K15I-T10 và rom stock mới nhất: XXJVS 2.3.5
SAu khi sài chán Rom nguyên bản của máy e muốn up rom như các bác hướng dẫn, nhưng trc khi Up e có một số thắc mắc. mong các bác giúp với :S Mới dùng máy ợ.
E đang dùng SS GT-i9000, android 2.3.3, Baseband I9000XXJVK, em đã tự root được bằng super one click.
Giờ e muốn Up những rom kiểu như MIUI, Darky thì cứ làm theo hướng dẫn Up luôn có được không hay phải làm gì nữa ạ :S VÀ sau khi up xong rồi mà muốn sang rom khác có đơn giản không ạ :S :S À, có phải tháo sim và thẻ nhớ khi Up rom cook hoặc stock không "S
Hiện tại Rom nguyên bản của máy đã lên tới 2 chấm mấy rùi các bác :S
Rất mong các bác giúp ạ...
Bạn đang dùm rom stock 2.3.x, muốn up rom MIUI thì bạn phải về rom stock 2.2.1, vì nếu ở 2.3.x, MIUI sẽ ko nhận thẻ nhớ. Còn muốn up Darky thì bạn up bản Darky RE bằng Odin, sau đó up Darky EE bằng CWM thôi.
Sau khi đã up rom cook, muốn sang rom khác thì cứ up về rom stock rồi up sang rom khác thôi.
Trước giờ mình up rom ít khi nào tháo sim, còn thẻ nhớ thì chưa bao giờ tháo, thấy cũng chả sao cả.
Hiện giờ rom stock mới nhất là 2.3.5, mình có update link down trang đầu đấy.
badalata102
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào đã dùng rom 2.3.5 down ở trang samsungfirmware thì cho mình cái đánh giá nhé tại vì mình vừa mới up xong.
Tiện thể hỏi bác chủ topic là từ 2.3.5 về 2.3.4 có sao không?
Ko sao hết bác ạ. Còn rom 2.3.5 mình thấy nó mượt hơn 2.3.4 đc 1 tí. Nhưng mà dùng kernel SpeedMod thì wifi có vấn đề: bật wifi dò mạng xong ko dò đc gì hết mà còn tự tắt wifi nữa. Thấy trên XDA cũng bị vấn đề này, đổi kernel là hết.
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
@Long_Xuyen_Boy mình up con i9000 bản oranger sang bản quốc tế. Không hiểu sao wifi cũng có vấn đề như trên. Chuyển sang kernel nào giờ bạn ơi? cho mình cái link tải nữa nhé. thanks bạn nhiều 😃
@pirates30 Bạn up lại rom stock 2.3.6, để dùng 1 tí xem có lỗi wifi ko nhé, rồi sau đó up kernel Voodoo để root nó.
Sao mình up rom GalnetMIUI Twooey II mà giao diện lại khác so với hình ảnh chủ topic đưa nhỉ....................
Cái hình đó là của rom MIUI gốc bạn ơi, MIUI.us và MIUIandroid lúc trước cũng giao diện vậy, nhưng từ ver 1.9.x thì giao diện khác, MIUI Twooey lại càng khác, mình ko dùng rom MIUI, lại ko tìm ra screenshot nên lấy tạm hình đó cho các bạn dễ hình dung giao diện từng rom 😁
bạn ơi mình up 2.3.5 xong root bằng K15I-T10 thì ko vào đc wifi nữa, cũng ko đang nhập acc google đc, up lai rom ko root thì dùng bt.
ps: sorry. giờ mới đọc cm trên của bạn.tiện cho mình hỏi dùng kernel nào tốt vậy bạn?
zeric01
ĐẠI BÀNG
13 năm
Topic hay! Wa fụ bác, cùng chung tay với anh em i9000 nào 😃

---------- Post added at 11:55 AM ---------- Previous post was at 11:54 AM ----------

K15I-T10 là kernel speedmod của gingerbread 2.3.4. Bạn úp 2.3.5 thì không thẻ xài kernel 2.3.4 được bạn àk. Bạn ghé topic mình để tìm kernel 2.3.5 thích hợp nhé!
Bạn dùng DarkCore 4.0 hay 4.1 thử xem?

Mình thấy ng viết kernel SpeedMod nói là K15x dùng đc cho Android 2.3.x, ko phân biệt .3 .4 hay .5, còn cái lỗi wifi chẳng hiểu sao bị lỗi, một số kernel khác có bản base trên XXJVS cũng bị chứ ko riêng gì SpeedMod. Còn nếu kernel ko tương thích thì ko khởi động đc luôn rồi.

P.S: MilkySCore dưới chữ ký bạn hình như bản mới nhất chỉ là 1.3 thôi à, ko phải 10.3 😁
zeric01
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi guys,

This is the SpeedMod kernel for Gingerbread.
It should work on current Samsung 2.3.3 and 2.3.4 roms.

Trích từ : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1044519 .

P/S: Đã sửa chữ ký, hehe.
Tâm ơi !
Thằng em mới đưa con P1000 để up rom dùm nhưng ko biết down bảng rom mới ở đâu, hiện đang chạy bảng 2.3.3, rảnh kiếm dùm a nha. 🆒
GT-P1000 hiện nay bản rom stock mới nhất chỉ là 2.3.3 thôi a ơi!
zeric01
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn nào còn dính lỗi wifi trên bản 2.3.5 JVS thì dùng file này flash wa CWM nhé.
Nếu không thể cải thiện lỗi thì dùng file này để restore (cũng dùng CWM).
Mình là newbie , mới sử dụng i9000 một thời gian ngắn và đang rất thích thú với vọc máy này , rất cám ơn bạn 😁
Bạn cho hỏi là thời gian up room khoảng bao lâu vậy ?
Tính từ thời gian bấm nút Start và ko có lỗi gì xảy ra tới lúc nó hiện thông báo rút cable và khởi động lại máy thì ít hơn 5 phút, mình chưa bao giờ thấy hơn, nếu có thì là bị lỗi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019