[Galaxy S] Hướng dẫn up rom stock, cook, ICS, JB cho I9000

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi Long_Xuyen_Boy, 11/8/11.

1. Long_Xuyen_Boy

Long_Xuyen_Boy 朱玉清心

Bạn root nó đi rồi up cái này bằng CWM:
    http://www.mediafire.com/download.php?diivxkva514w44a
  2. catpolice87

catpolice87 Thành viên

Bác chủ ơi máy em sau khi up rom stock 2.3.5 lấy kernel của 2.3.3 như bác hướng dẫn thì đến đoạn màn hình đen khá lâu có tiếng nói nhưng lâu đến mức 2 tiếng không lên e tháo pin ra thì h bật lên cứ nhấp nháy màn hình ở GT-I9000 không vào đc androi và vãn vào đc cwm.Ấn về download mode thì cắm cabe ko nhận ở odin nữa nên không thể nào cài lại rom đc.Bác xem giúp e với nếu đc nháy điên thoại e gọi lại bác hướng dẫn em luôn nhé 0914797157; Tks bác
  3. jumper4

jumper4 Thành viên

Em đã làm như bác nói , nhưng sau khi flash cái radio vẫn như vậy.
  4. darkangel3000

darkangel3000 Thành viên

LXB oi minh up rom ics rc2 sao ko boot vao dc rom chi hien man hinh galaxy s rui dung lun zay.theo ban thi rom ics nao la tot nhat.rom cm9 nightly thi hay bi reboot la. co cach nao khac phuc ko.thanks
  5. mrkata23

mrkata23 Thành viên

pro nào cho e hỏi gấp nhé !!!! e đang dùng MS110 . s1 hàn quốc thì úp lên ICS chọn i9000 hay i9000B. e đang cần gấp .mong được giải đáp
  6. jumper4

jumper4 Thành viên

Các bác cho e hỏi . Có cách nào để Flash ROM mà vẫn giữ đc RADIO ko ạ?
    spkt02cdt thích nội dung này.
  7. spkt02cdt

spkt02cdt Thành viên

cách duy nhất là úp đúng theo các bước của bác chủ thớt nhé !
    khuyên bạn nên xài rom stock này:
    Gingerbread 2.3.6 XXJVU (Part 01, Part 02). Kernel Voodoo v1.3 để root rom Gingerbread 2.3.6 XXJVU. Patch sửa lỗi Force Close Phone cho Gingerbread 2.3.6 XXJVU (trước khi up nhớ root rồi dùng Root Explorer copy file Phone.apk, Phone.odex trong /system/app/ ra cất phòng hờ bị lỗi thì paste ngược lại). BatMod cho Gingerbread 2.3.6 XXJVU, thích up cũng đc, ko cũng ko sao, cái này để hiển thị % pin và thêm một số menu khi giữ nút Power (hình minh họa).
    mình bị lỗi giống bạn là mất baseband và số IMEI nhưng chỉ bị khi úp lên rom ICS thôi.
    bạn thử bằng cách cắm sạc vào điện thoại và đợi 1 chút nhé , mình đã dùng cách này và 1 lúc sau có sóng đó.
    nhớ backup lại file efs (dùng phần mềm root explorer).
    jumper4 thích nội dung này.
  8. Long_Xuyen_Boy

Long_Xuyen_Boy 朱玉清心

Bạn tháo pin ra, vào Download Mode up lại từ đầu thử xem sao? Khi up rom xong nhớ phải để nó boot vào rom rồi mới up kernel để root nhé.

Bạn tháo pin ra, vào CWM rồi up lại 1 lần nữa.

M110S ko dùng đc rom nào của I9000 hay I9000B hết.
  9. diendollar

diendollar Thành viên

10. Long_Xuyen_Boy

Long_Xuyen_Boy 朱玉清心

Bạn up rom gì mà thành cục gạch? Bây giờ tháo pin ra rồi gắn lại, vào download mode đc ko?
  11. diendollar

diendollar Thành viên

dc bác ạ. nhưng mà cái baseband nó là unknown. 2.2.1 bác ạ
  12. diendollar

diendollar Thành viên

bác có nick yahoo k? nói bên ngoài đó cho tiện. bác giúp em với. lần đầu dùng androi nên không biết. huhu
  13. diendollar

diendollar Thành viên

giờ em phải up bản rom nào để cái baseband trở lại bt đây bác
  14. Long_Xuyen_Boy

Long_Xuyen_Boy 朱玉清心

Bây giờ bạn down bản XXJW4 hoặc XXJVU, bản nào cũng đc, up lại là hết àh. Còn nếu muốn root thì down bản kernel Voodoo đúng cho bản XXJVU hay XXJW4 nhé. Voodoo mới update kernel nên ko dùng chung kernel đc nữa rồi.
  15. thap8x

thap8x Thành viên

Chủ top ơi cho hỏi chút.Mình up kernel để root máy .
    Mình up từ stock 2.3.3 DXJV9 dùng Kernel Voodoo v1.3 để root rom Gingerbread 2.3.3 DXJV9. up nhưng đang bị mắc ở màn hình đen có chữ i9000 khoang 1h rồi không boot đc vào rom .giúp với .Thanks .Mình dùng kernel đó root có đúng không ?
    Minigun thích nội dung này.
  16. tho.pham90

tho.pham90 Thành viên

i9100 làm gì có up dc rom này
  17. thap8x

thap8x Thành viên

18. thap8x

thap8x Thành viên

19. thap8x

thap8x Thành viên

mình dang dung i9000 GB 2.3.3 JV9
    Mình root bằng cái kernel voodoo 1.3 như chủ thớt hướng dẫn.Dùng odin flast odin báo pass máy reset đến màn hình đen có chữ galaxy i9000 rồi đứng ở đó 1h không vào đc rom .
    Bác giúp em với máy em jo không vào đc chết ở màn hinh i9000 .em phải làm sao đây và root bằng kernel nào với bản 2.3.3 JV9 hả bác.Thanks em mới up i9000 lần đầu .
  20. thap8x

thap8x Thành viên

Pro nào giúp mình với .Dùng i9000 GB 2.3.3 DXJV9
    Mình lấy kernel theo link của chủ thớt coodoo 1.3 root thẳng không up room .sau khi flast qua odin đã báo pass. Máy reset đến màn hình đen có chữ galaxy i9000 rồi có đứng ở đó suốt cả tiếng đồng hồ .Bác nào giúp em với.