[GALAXY S i9003 : Hướng dẫn và trao đổi về Stock Room]

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi ssi9003, 13/3/12.

1. ssi9003

ssi9003 Thành viên

Hj cả nhà,

Mình là lính mới bước chân vào thế giới Andorid. Nên muốn lập topic để các bạn lính mới như mình vào trao đổi, học hỏi kinh nghiệm.

:furious:Lý do thành lập Topic:
    + Room cook tuy mượt và đẹp hơn nhưng thiếu ổn định, thiếu chức năng.:timebomb:.
    + Các hướng dẫn và link down phần mềm cần thiết cho các newmember gần như là không còn hoặc tìm vất vả.

:furious:Mục đích của Topic:
    + Hướng dẫn up các Room chính hãng Việt Nam và Quốc tế(Stock Room).
    + Chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm giúp "Baby:wub:" trở nên mảnh mai và nũng nụi hơn :mstickle:
    + Hỗ trợ và giải đáp lẫn nhau trong việc up room và các vấn đề gặp phải.
    Mong được sự ủng hộ và chung sức từ các bạn.

Thân ái,
    :stomp:*:stomp:*:stomp:
    :
  2. ssi9003

ssi9003 Thành viên

I. Hướng dẫn Up Room Stock (Chú ý: Room do Samsung Việt Nam phát hành sẽ khác)
    1.1 Up Room gốc cho điện thoại (Room XXKPE)

+ Link tải: http://www.mediafire.com/?hy955w0dd49ww5i
    B1: Các bạn down Room theo link trên và giải nén, chạy chương trình Odin3
    B2: Chạy Odin ---> Chọn vào PIT và load đường dẫn tới file latona_20110114.pit
    B3: Trên điện thoại ấn đồng thời 3 phím Volume Down + Home + Power(Down Mode), sau đó cắm cable micro usb vào ---> Trên Odin3 ta chọn Start
    --- Ngồi uống 1 ngụm cafe(Cái này quên ko dặn chuẩn bị từ đầu, hết tiền thì trà nóng cũng dc nhé), sau đó sẽ nhìn thấy như sau:
    B4: Tút cable USB, tháo pin và đưa em nó vào chế độ Down Mode
    - Trên Odin chọn reset sau đó chọn cái file theo như trong hình
    - Kết nối cable vào điện thoại và chọn Start trên Odin3
    --- Ngồi uống 5 ngụm cafe. Thành công sẽ thấy như sau:

Chú ý: Bạn có thể lặp lại B4 một lần nữa cho chắc.
    Vậy là bạn đã up được root base, từ đây có thể tiến hành up các Stock Room khác.

1.2 Up Room XXKPH, XXKPQ hoặc phiên bản mới nhất là XXKPU(22/02/2012)
    Link tải Room XXKPU : http://www.hotfile.com/dl/148016499/9f88f11/I9003XXKPU_I9003SERKPU_SER.zip.html
    B1: Chạy Odin và chọn như trong hình
    B2: Đưa điện thoại vào chế độ Down Mode --> Cắm USB ---> Chọn Start trên Odin
    --- Ngồi uống 5 ngụm cafe. Thành công sẽ thấy như sau:

P/s: Với các Room XXKPH hay XXKPQ các bạn làm tương tự.

1.3 Root máy I9003
    + Các bạn vào đây down http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1331253
    + Sau đó làm lại bước 1.2 bên trên, chỉ khác là trong phần PDA các bạn trỏ tới file xxxxx-CFROOT-xxx.tar
    + Ví dụ đối với XXKPU

Chúc các bạn thành công !
    vantan1991, ani1572, love891 người khác thích nội dung này.
  3. khiemlt90

khiemlt90 Thành viên

Ủng hộ bạn 1 phát. Mình thì chưa có máy nhưng cũng gần có rồi, hoan nghên tinh thần của bạn.
  4. ngoctiendp

ngoctiendp Thành viên

Cho hỏi XXKPU này có tiếng việt không vậy bác.
  5. ssi9003

ssi9003 Thành viên

Bản dành cho thị trường châu Âu nên ko có tiếng việt bạn nhé. Mà tiếng anh thì đâu có hề chi :redcarded:
  6. stardust_2602

stardust_2602 Thành viên

bác ơi, có link KPU mediafire ko cho em xin ;)) mấy link hotfile em ko down đc :(
  7. hoacutun

hoacutun Thành viên

Bản này mai mốt có up wa kies được ko bác?
  8. ssi9003

ssi9003 Thành viên

Chắc được bạn à. Nhưng đây là bản của châu âu nên chắc mình phải up room gốc của nó.
    Còn ở Việt Nam máy room gốc là I9003DDKB2.
  9. dthoang1991

dthoang1991 Thành viên

Em có 1 ý kiến nhỏ thế này, mong bác hướng dẫn luôn cả cách unroot để trong trường hợp có biến anh em còn đem đi bảo hành được bác ạ :D
  10. mr_leuleu

mr_leuleu Thành viên

bác ơi, nếu có vấn đề gì mình có thể unroot để bh đc k hả bác ?
  11. haingan01

haingan01 Thành viên

Đã bác nào up rom KHZE chỉ dùm en với, em up từ xxkpe lên không được
  12. ngoctiendp

ngoctiendp Thành viên

Chủ pic cho xin stock room việt nam giùm nha.muốn về lại room gốc đi bảo hành mà tìm hoài chẳng thấy link nào còn xài được :(
  13. dthoang1991

dthoang1991 Thành viên

Tặng bác link này http://www.sammobile.com/firmware/?page=3&t=1&o=1&m=GT-I9003&r=1#modelsa, ở đây chưa tất cả các rom stock của i9003, bác đăng kí lấy 1 cái nick rôì down nhé, Bản rom có tiếng việt là DXKP9 bác nhé, bác vào phần dành cho châu Á rồi chọn DXKP9 mà down, chúc bác thành công
    vuongviongoctiendp thích nội dung này.
  14. ngoctiendp

ngoctiendp Thành viên

thank bạn nhiều nha
  15. ssi9003

ssi9003 Thành viên

Được bạn. Up thoải mái nhưng chú ý là đọc kỹ và làm đúng thj ko lỗi đc

Sent from my GT-I9003 using Tinhte.vn
  16. dthoang1991

dthoang1991 Thành viên

Bạn Up rom stock thì nhớ làm 2 lần nhé. Ví dụ Up XXKPQ chẳng hạn thì bạn phải up XXKPE 2 lần, rồi up XXKPQ 2 lần. Còn nếu cứ làm 1laanf thì hay bị lỗi vặt kiểu đó lắm, nhìn chung Rom nào mà chả xem 720p được. Do bạn up sai thôi, up lại đi là xem được
    vuongvio thích nội dung này.
  17. dthoang1991

dthoang1991 Thành viên

Rom stock nào cũng xem được 720p hết. Rom tiếnh việt thì có DXKP9 thôi. 2.3.5 nhé. Rom 2.3 trở lên thì không có cái gọi là fix lag đâu, mình đã tìm hiểu trên xda và nhiều nguồn rồi. Muốn mượt thì cứ root rồi setcpu hoặc là tùy chỉnh 1 vài thứ, nó sẽ đỡ lag hơn
  18. ssi9003

ssi9003 Thành viên

Bạn dùng tạm XXKPU đi, sắp tới bản ICS ổn định thì up lại
  19. xxcrazy

xxcrazy Thành viên

Tks bạn nhiều nha..mình cũng đang tìm cách up rom i9003 ma không thấy ở đâu hướng dẫn cụ thể có hình như bạn..tối nay về mình sẽ up thử..ma bạn cho mình hỏi nếu máy mình đang dùng xxkp9 thì cứ up bình thường qua xxkpe rồi up lên thôi hả bạn..
  20. xxcrazy

xxcrazy Thành viên

bác ơi cho e hỏi nếu em muốn up lại room gốc tiếng việt thì phải up từ room nào vậy..bác có thể cho e cái link để down về dự phòng được không bác..tks bác nhiều nha..