Galaxy S II của AT&T dính lỗi an ninh từ màn hình Lockscreen

TDNC
1/10/2011 16:13Phản hồi: 78
Galaxy S II của AT&T dính lỗi an ninh từ màn hình Lockscreen

Lỗ hổng an ninh mà trang tin BGR mới phát hiện gần đây có thể sẽ khiến bạn bất an nếu đang dùng một chiếc [TAG]Samsung[/TAG] [TAG]Galaxy S II[/TAG] của nhà mạng AT&T. Theo đó, cho dù bạn khóa máy bằng mật khẩu (PIN) hay bằng Pattern thì người khác cũng sẽ dễ dàng mở khóa màn hình mà không cần phải biết mật khẩu hay Pattern của bạn. Lỗi này đã được chính Samsung xác nhận là có, và họ đang cùng với AT&T tìm ra cách khắc phục.

Không khó để vượt qua màn hình an ninh (Lockscreen) của Galaxy S II mạng AT&T, sau khi khóa máy (bằng PIN hoặc Pattern), bạn chỉ việc nhấn nút nguồn để bật màn hình lên, sau đó chờ cho màn hình tắt đi rồi tiếp tục nhấn nút nguồn một lần nữa, thế là máy sẽ được mở khóa mà không đòi hỏi mã PIN hay Pattern. Lỗi này chỉ xảy ra với các máy Galaxy S II của AT&T, không có tác dụng trên máy của nhà mạng Sprint lẫn máy Epic Touch 4G.

BGR cho biết, lỗ hổng chỉ có tác dụng sau khi bạn đã mở khóa máy ít nhất là 1 lần kể từ khi bật máy lên. Tuy nhiên, điều đầu tiên sau khi tắt máy rồi mở máy lên lại tất nhiên là phải mở khóa màn hình rồi. Cho nên nếu ai đó cầm máy của bạn lên thì có thể họ sẽ khai thác lỗi này để mở khóa máy của bạn, trừ khi máy đang ở trạng thái tắt.

Sau khi nhận được tin báo, Samsung đã có trả lời chính thức về lỗi trên:

Theo BGR
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi vọng các nhà mạng sớm sửa lỗi.
Sao lại mắc phải cái lỗi ngớ ngẩn này ta?
làm rõ câu của bác thì có nghĩa là: bác so sánh với i thì việc đó ko ngớ ngẩn chút nào :giggle:
Em cũng không nghĩ đầu óc bác lại như cái lỗi an ninh từ màn hình Lock screen của GSII vậy chứ :giggle:
Bác nghĩ chính xác đó..hehe, thế bác có nghĩ đầu óc bác bị không, tò mò ghê :giggle:
:giggle:
hungtn197
TÍCH CỰC
13 năm
cạnh tranh tóe khói tóe lửa với Apple mà giờ dính phải lỗi này chắc cũng ê lắm hehe 😁
minhtoantm
ĐẠI BÀNG
13 năm
sản phẩm mới ra họ phải test cho kĩ chứ ta, bộ phận test kiểu gì mà lại phát sinh lỗi rất ngớ ngẩn như zậy chư...
Mà nếu cái này đến tay em thì nó trở thành không lỗi vì em chẳng bao giờ dùng mật khẩu để khóa máy cả 😃.
buicuon
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix hix sao giống m thế
tngoc
TÍCH CỰC
13 năm
cái này chắc chỉ là lỗi ROM thôi, ra phiên bản cập nhật chắc là hết ngay
lỗi đúng nhãm , k đáng nhưng nguy hiểm .
lỗi này chắc a ss sẽ khắc phục nhanh thôi

Sent from my PDA
bó tay. đen thì đừng hỏi :happy:
nên khắc phục ,nhưng không quá nghiêm trọng với lỗi này
neo_666
ĐẠI BÀNG
13 năm
siêu phẩm = siêu lỗi :happy:
sớm sửa đc thôi mà.
tegieng92
ĐẠI BÀNG
13 năm
;)Rom mới chắc hết thôi nhỉ ? Vẫn ko bằng lỗi mất sóng rồi
Chết rùi, em của mình cũng bị lỗi này, hic. Mong sao khắc phục nhanh dùm cái.
kiloo
TÍCH CỰC
13 năm
lỗi này mang tính riêng tư thôi chứ có phải đt của tổng thống đâu mà lỗ hổng an ninh cái quái gì
Immediately . ASAP.
Đăng cái này rồi tí nữa ifan vào quăng đá ầm ầm. Khổ.
Con S2 hàng chính hãng mình đang dùng thì có 1 lỗi bảo mật khác là: máy có dùng mật khẩu, nhưng nếu muốn tắt máy nhẽ ra nên nhập mật khẩu đúng mới cho tắt, đằng này thì ấn giữ nút nguồn vẫn tắt đc
em sợ bác này luôn @@
Vào cũng bao mà ra cũng bao @@
Tung ra thị trường sớm để cạnh tranh mà không test kĩ.Nhưng chắc là sớm được khắc phục thôi. 😃
xiazun
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sẽ vá sớm thôi...

::::::Sent from my phone using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119