Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

GALAXY S II và Note sẽ được lên Android 4.0 vào quý 1/2012

TDNC
20/12/2011 9:13Phản hồi: 293
GALAXY S II và Note sẽ được lên Android 4.0 vào quý 1/2012

Hôm nay hãng [TAG]Samsung[/TAG] đã lên danh sách chính thức những máy sẽ được nâng cấp lên [TAG]Android 4.0[/TAG] ([TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG]) bao gồm điện thoại [TAG]GALAXY S II[/TAG], S II LTE, [TAG]GALAXY Note[/TAG], GALAXY R và các máy tính bảng [TAG]GALAXY Tab[/TAG] 10.1, Tab 8.9, Tab 7.7 và Tab 7.0 Plus. Trong đó, 2 chiếc GALAXY S II và GALAXY Note sẽ được nâng cấp đầu tiên vào quý 1 năm sau, còn các thiết bị còn lại sẽ được nâng cấp dần dần.

Đối với từng máy, Samsung sẽ có từng thông báo cụ thể về lịch nâng cấp, tùy theo tình hình thị trường và các điều kiện của nhà mạng. Ice Cream Sandwich là một bản nâng cấp lớn cho [TAG]Android[/TAG] về mặt giao diện và chức năng. Nó có thể chạy trên smartphone lẫn máy tính bảng và đã được [TAG]Google[/TAG] cải thiện một số tính năng như chạy đa nhiệm tốt hơn, hỗ trợ kết nối NFC, mở khóa bằng khuôn mặt...

293 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Quyết định mua s2 trước đây của mình đúng là ko sai lầm hehe
còn sai lầm của mình là mua S2 VN😔
S2 Vn thì sao hả bạn........
thì ám màu, chụp người đẹp thành người xấu ( màu đập lè )
beattime
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế là con Galaxy S đời đầu đã đi vào dĩ vãng 😆 mấy con này sau này chắc cũng tương tự 😃)
Trừ appl là ít xảy ra tình trạng đó, còn các hãng khác thì gần như lẽ dĩ nhiên.

Cũng vậy, con s2 chắc chỉ tồn tại tới 4.2 , 4.7 gì đó chứ sao nổi tới 5.0 vì đó là thời gian quá dài so với một thế hệ mobile, nhất là ss ra nhanh thế mà

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
Tuyệt vời ! nhất mấy SFan 😁 !
Cuối cùng các máy đời cao cũng được nâng cấp hết. Tuy là máy trước máy sau.
thấy mà ham hố quá,để dành tiền tậu 1 kon Note thui....!
phát này thì vỡ môm với galaxy s rồi
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Danh sách toàn hàng khủng €.
Toàn máy đa nhân.....vậy là máy 1 nhân đã đi vào dĩ vãng rồi sao....hi vọng là có room cook 😔
Nghe đâu con Galaxy Mini cũng lên 4.0 nhờ tay hacker :|
Hades95
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi đó bác. Em đang xài nè, mà còn nhiều lỗi lắm, nhưng cũng vui lắm : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1390423
Chúc mừng bạn vì lòng lạc quan tuyệt vời.
Ước j mình cũng lạc quan như thế!

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk
chippro 2.0
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính xác bác ạ mình nên lạc quan,điển hình như galaxy mini này ai nghĩ em nó sẻ chạy 4.0.3 nhĩ vì vậy nếu ko dc hãng hộ trợ lên ICS thì còn rom cook để trải nghiệm lo j
Đúng vậy. Biết thế mình cũng mua 1 con Galaxy mini. 😃
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/ung-dung/2011/12/3b9b5434/Galaxy-Mini-gay-bat-ngo-voi-Ice-Cream-Sandwich
power1
TÍCH CỰC
12 năm
Phải đó! Rồi sẽ có nhiều thiết bị khác được lên hết thôi, phụ thuộc vào hacker. Được các Hacker quan tâm nhiều thì dùng càng sướng, như với HD2 hay DesireHD vậy. Android là nền tảng mở, không bó buộc như iOS nên việc các thiết bị có bản Rom Cook sẽ dễ hơn rất nhiều.

Ko biết có nên chờ Asus TF Prime ko. Con Transformer 1 có nhiều cái hay quá, chờ thì chẳng rõ đến bao giờ
Vậy là S2 của mình sắp dc lên 4.0 rồi....!:bounce::bounce::bounce:
các bác SAM thích nhé, tha hồ chơi đùa cùng ICS 😃
haolee
ĐẠI BÀNG
12 năm
galaxy s2....sự lựa chọn chính xác:dance:
Toàn những hàng siêu cấp ý nhỉ 😁
1 tuần nữa chăng, hy vọng đón tết tây có cái để mà vọc phá, Chúc mừng các bác SS nhé. Không biết bao giờ con Sen của mình mới lên đây.
quý 1 chứ có phải tháng 1 đâu bác, còn phải đợi dài.May ra tết ta có dùng là ngon lam rui.Sao thấy trên cellphones bán note có hơn 13tr nhỉ, tưởng hơn 18tr co mà
Thì tháng 1 là quí 1 còn gì, mình có cảm giác là sẽ có bản rom mới đầu tháng 1, vì có nhiều bản beta lắm rồi, chỉ khắc phục 1 số cái nữa thôi. Note 18 t là hàng chính hãng, sách tay về giá 13t thôi.
sao chậm nhỉ....! mình nghĩ con này hầm hố vậy phải ưu tiên chứ....!
BACSYCOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
He2.Đang lên đời s2.Chắc sẽ không làm mình thất vọng.
Ngon rồi , đang đợi ics :x
Sắp có isc để vọc rồi 😆
Hịc nghe tin này lại càng phấn khởi ! Quyết tâm lên em note ! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019