Galaxy S III, One X và 4S đọ camera

Thảo luận trong '[Android] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi evever, 12/5/12. Trả lời: 49, Xem: 5010.

1. rockmantic

rockmantic Thành viên

mình thích ảnh của 1x nhất, mặc dù vẫn là fan SS

2. The Incredible

The Incredible Thành viên

Hình dìm hàng 4S như vậy mà vẫn có người khen 4S được à. :confused: Niềm tin mãnh liệt thật.

3. kebinz

kebinz Thành viên

thấy có tấm chụp khác xa nhau về gốc độ bảo màu sắc nó ra cho đẹp kiểu này là đang PR cho sản phẩm mới đây mà

4. Zanr Zij

Zanr Zij ---------Gears.vn---------

Dựa vào cái này ko đủ. Dựa vào gsmarena đánh giá ý :)

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2

5. frazetyle

frazetyle Thành viên

Theo như mình thì 1X chỉ thua S3 1 chút khi chụp cận cảnh, còn chụp ngoài trời, trong nhà hay panorama đều cho hình ảnh có màu sắc tươi hơn, rõ hơn. Nhưng đây là smartphone nên mình chú trọng về ngoại hình và phần mềm hơn. Mình thích 1X hơn S3

6. virusday_123

virusday_123 Thành viên

Đơn giản h bác lấy 2 cái 4s hay 2 cái one X đem so với nhau, tức là 4s so với 4s các bác cũng sẽ thấy có cái đẹp cái xấu, bởi vì quan trọng còn cái camera nằm trên thiết bị nữa, nhưng mà tóm lại thì 8Mb thì cũng như nhau thôi

7. Zanr Zij

Đừng quan trọng quá số MP!

8. virusday_123

virusday_123 Thành viên

Note của bác đổi 4s ko ? :D

9. Zanr Zij

Quốc tế đổi ngang ok luôn! :D

10. virusday_123

virusday_123 Thành viên

mơ đi :D

11. Zanr Zij

Thì rõ! Chúng ta đều mơ mà :D

12. tranquility

tranquility Thành viên

One X chụp ngược sáng tốt thế còn gì nữa.

Công nhận là S3 cũng có cải tiến về máy ảnh, nhưng theo ý kiến riêng của mình thì thấy chất ảnh của 4S & One X vẫn nhỉnh hơn. Nếu cộng hết lại cả về thiết kế, hiệu năng, camera thì S3 không bằng 2 đối thủ còn lại rồi.

Hơi bị khoái thiết kế của One X luôn :) :x:x. Nhưng thiết kế S3 thì... hic hic

13. frazetyle

frazetyle Thành viên

Đồng ý với bác này, vừa đẹp vừa xịn mới thích chứ. S3 nhìn hình chụp review thấy nữ tính và hơi to để bỏ túi quần. Ko lẽ nhét túi sau như bóp tiền nhỉ

14. clic2x

clic2x Thành viên

Con này to hơn OneX là bao đâu mà bạn ngại,mình OneX nhét tụi quần jean quài còn chẳng ngán gì :D

15. clic2x

clic2x Thành viên

Con này chế độ chụp Panorama mình đánh giá không tốt như OneX , OneX mình rất dẽ dàng tạo ra 1 ảnh Panorama ưng ý còn con này dễ bị ko khớp hình.

16. hp1503

hp1503 Thành viên

nhìn one X có vẻ đẹp nhất, xong đến 4s và sIII, SIII nhìn hơi mờ và tối

17. vohphuong

vohphuong Thành viên

S3 chụp thiếu sáng hơi tối nhưng đủ sáng thì ăn tất 2 con còn lại :D, 4s tệ nhất, mờ :D, như tấm trái chanh + ly trà đá nhìn s3 phê

18. Zanr Zij

Chính xác! S3 độ mở lens có 2.6 thôi mà! Đc cái sensor tốt!

19. ktphoenix

ktphoenix Thành viên

camera 4s hình như nâng độ sáng lên hơi cao. mấy tấm chụp ngc sáng hơi chói tí

20. jupiter_vn

jupiter_vn Thành viên

Công nhận là em S3 này vẫn chưa qua được One X. One X khả năng chụp trong nhà và ngược sáng cho chất lượng tốt hơn hẳn. Mình hay chụp bạn bè, event nên chắc sẽ chọn One X :X