Galaxy S III, One X và 4S đọ camera

evever
12/5/2012 11:4Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thấy có tấm chụp khác xa nhau về gốc độ bảo màu sắc nó ra cho đẹp kiểu này là đang PR cho sản phẩm mới đây mà
Dựa vào cái này ko đủ. Dựa vào gsmarena đánh giá ý 😃

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk 2
Theo như mình thì 1X chỉ thua S3 1 chút khi chụp cận cảnh, còn chụp ngoài trời, trong nhà hay panorama đều cho hình ảnh có màu sắc tươi hơn, rõ hơn. Nhưng đây là smartphone nên mình chú trọng về ngoại hình và phần mềm hơn. Mình thích 1X hơn S3
Đơn giản h bác lấy 2 cái 4s hay 2 cái one X đem so với nhau, tức là 4s so với 4s các bác cũng sẽ thấy có cái đẹp cái xấu, bởi vì quan trọng còn cái camera nằm trên thiết bị nữa, nhưng mà tóm lại thì 8Mb thì cũng như nhau thôi
@virusday_123 Đừng quan trọng quá số MP!

@Zanr Zij Note của bác đổi 4s ko ? 😁
@virusday_123 Quốc tế đổi ngang ok luôn! :D

@Zanr Zij mơ đi :D
@virusday_123 Thì rõ! Chúng ta đều mơ mà :D

One X chụp ngược sáng tốt thế còn gì nữa.

Công nhận là S3 cũng có cải tiến về máy ảnh, nhưng theo ý kiến riêng của mình thì thấy chất ảnh của 4S & One X vẫn nhỉnh hơn. Nếu cộng hết lại cả về thiết kế, hiệu năng, camera thì S3 không bằng 2 đối thủ còn lại rồi.

Hơi bị khoái thiết kế của One X luôn 😃 ❌x. Nhưng thiết kế S3 thì... hic hic
@tranquility Đồng ý với bác này, vừa đẹp vừa xịn mới thích chứ. S3 nhìn hình chụp review thấy nữ tính và hơi to để bỏ túi quần. Ko lẽ nhét túi sau như bóp tiền nhỉ
@frazetyle Con này to hơn OneX là bao đâu mà bạn ngại,mình OneX nhét tụi quần jean quài còn chẳng ngán gì 😁
Con này chế độ chụp Panorama mình đánh giá không tốt như OneX , OneX mình rất dẽ dàng tạo ra 1 ảnh Panorama ưng ý còn con này dễ bị ko khớp hình.
hp1503
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn one X có vẻ đẹp nhất, xong đến 4s và sIII, SIII nhìn hơi mờ và tối
vohphuong
TÍCH CỰC
12 năm
S3 chụp thiếu sáng hơi tối nhưng đủ sáng thì ăn tất 2 con còn lại 😁, 4s tệ nhất, mờ :D, như tấm trái chanh + ly trà đá nhìn s3 phê
@vohphuong Chính xác! S3 độ mở lens có 2.6 thôi mà! Đc cái sensor tốt!

ktphoenix
TÍCH CỰC
12 năm
camera 4s hình như nâng độ sáng lên hơi cao. mấy tấm chụp ngc sáng hơi chói tí
Công nhận là em S3 này vẫn chưa qua được One X. One X khả năng chụp trong nhà và ngược sáng cho chất lượng tốt hơn hẳn. Mình hay chụp bạn bè, event nên chắc sẽ chọn One X :X
@jupiter_vn +1 cho bác. Người thường hay dùng đt để chụp lung tung như mình chắc là sẽ ko chọn S3.
One X la hang I, SIII la hang II, 4S la hang III.
Re0
CAO CẤP
12 năm
theo các ảnh này thấy S3 nổi trội hơn hẳn .
ip4s màu ngả vàng one x màu ngả sang trắng con s3 hơi sống động nhưng mỗi máy đều có điểm mạnh riêng
@yamsorry Ghét cái kiểu quote bài như này. Thiếu tinhte và vô duyên 😁

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
cbqenldwLl
Mình thấy one x chụp đẹp hơn chứ? Với lại chức năng chụp hình lúc quay phim HTC có trc, sau đó mới đến SS, SS cái gì cũng đi sau nên ko thích. + 1 cho 1X
xperiax1
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình ngoài trời thì 1x>s3>4s
trong nhà thì: có lúc cái này xấu cái kia đẹp, thôi cứ cho là bằng nhau hết.
theo mình thì 4s ko tệ đến thế đâu! hình từ 4s rất đẹp và thật!
@xperiax1 Ngoài trời S3 best vì khi đó khẩu lớn ko phát huy tác dụng nhiều. Sensor S3 tốt nhất.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
rồi, chuyến nay ko đợi. kiếm cách đẩy OneX quất SIII tiếp cho lành. chả phải đợi S4 hay ịp 6 gì gì cho thêm mệt.
khẩu SIII dù ko 2.0 như oneX nhưng chụp ngoài trời cho màu sắc tươi và nét quá. 4s công nhận so thực tế thế này mới thấy ảnh bết quá. đục ngầu, ngoài trời mờ căm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019