[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi havba, 29/11/11.

1. havba

havba Thành viên

Hiện tại bản Galaxy S2 Hàn Quốc có mã là M250K, M250S và M250L được khá nhiều bạn sử dụng vì giá rẻ, không bị lỗi hồng tâm... Tuy nhiên những bản S2 này lại mắc một số nhược điểm như: nhắn tin 80 ký tự, gọi điện phải chọn Korea or Other Countries, vài giao diện vẫn còn tiếng Hàn, đặc biệt là khi up sang bản rom quốc tế máy rung rất yếu. Để khắc phục mình xin hướng dẫn bạn nào chưa biết cách up tóm tắt như sau:
    Trước hết các bạn phải nghiên cứu kỹ các công đoạn up rom, kernel và các bản stock rom kèm theo của harrynghiem
    1. Up rom bất kỳ mà bạn muốn.
    2. Up Siyah kernel v2.6.13 down tại đây, nhớ chọn bản +kor (for Korean) http://www.gokhanmoral.com/gm/page/2/
    * Đối với phiên bản 4.0 ICS thì các bạn dùng Tegrak kernel down tại đây http://pspmaster.tistory.com/96 và nhớ chọn đúng mã máy của mình (M250K, M250S và M250L). Sau đó vào Play Store tìm Tegrak kernel rồi tiến hành cài đặt để OC...
    Bây giờ thì Galaxy S2 Korea của bạn không khác gì bản quốc tế rồi nhé. Have fun!
    :

lightmoon_knight, youngsuk, lytrn11 người khác thích nội dung này.
  2. minhhuy0709

minhhuy0709 Thành viên

3. nguyentung2601

nguyentung2601 Thành viên

Không ai bàn luận về vấn đề này ah? công nhận là rung yếu thật, gần như không.để chế độ vibration mà như silent. có bác nào biết cách khắc phục không?

4. havba

havba Thành viên

bạn chỉ cần tải bản kernel ở trên về rồi tiến hành up kernel thông qua odin là ok, chỉ 30 giây.

5. changkho1988

changkho1988 Thành viên

hix vẫn nghe các bác bảo dùng siyah nó fix đc rung yếu của bản HQ mà k biết là p dùng bản siyah nào
    giờ mới biết là chỉ có mấy bản dưới 2.6.13 :D và phải chọn đúng bản -kor
    giờ thì rung tê hết cả chym rồi :D
    thanks bác nhiều

6. Se7en_korea

Se7en_korea Thành viên

Kô hỗ trợ 4.0 à?

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn

7. havba

havba Thành viên

tin vui cho anh em dùng hàng Korea là đã có Tegrak kernel hỗ trợ 4.0 ICS

8. sakurases173

sakurases173 Thành viên

test roai....toàn treo logo

9. havba

havba Thành viên

mình dùng bản room ---VK--™-XWLP7-V4.5.2-Smooth-Stable- của nguyenxuanhoa up tegrak kernel ok lắm, không biết bạn test với bản nào?

10. sakurases173

sakurases173 Thành viên

rom gốc m250k 4.0.3 nè, xài với kernel này thì treo, up của siya vào thì ok

11. mailenhan25

mailenhan25 Thành viên

hix! các cao thủ giúp em với , e mới tập tành dùng s2 . máy của em là s2 hàn quốc mã là m250s . khi em lấy máy người ta đã nâng lên 4.0.3 , tất cả các chức năng đều ok . nhưng phải cái bệnh rung yếu . các bác giúp em sửa lỗi ấy với , nhiều khi bỏ máy trong túi mà chả bik ai gọi nữa , lôi máy ra toàn thấy cuộc gọi nhỡ . thanks các bác trước nhé !

12. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Post#1 đã hướng dẫn rồi, bạn vào link download bản kernel của M250S cho ICS và up qua odin với file tar or file zip qua recovery (ko giải nén)

Bạn có thể xem cách up tại đây: http://forum.cellphones.com.vn/threads/1344-Kernel-I9100-Siyah-kernel

Counterstrike2909 thích nội dung này.
  13. mailenhan25

mailenhan25 Thành viên

E úp rùi nhưng ko được bác ah . Bị treo ở llogo samsung , e dang dùng rom gốc 4.0.3 DXLP7 . Bác còn cách nào không chỉ giáo e với ?

14. havba

havba Thành viên

Bây giờ có 2 cách nhé:
    C1. Up về lại phiên bản 2.3.6 rồi up Siyah kernel.
    C2. Up bản rom ---VK--™-XWLP7-V4.5.2-Smooth-Stable- http://www.tinhte.vn/threads/1158270/ rồi up Tegrak kernel.
    Chúc thành công!

mr_present thích nội dung này.
  15. mailenhan25

mailenhan25 Thành viên

Bác có bản rom goc 2.3.x cua m250s không cho e xin em thử up về xem ntn .

16. mailenhan25

mailenhan25 Thành viên

Bác cho e xin cái links bản rom gốc 2.3.x cua m250s luôn với được không ah. E đang còn gà quá . Lại vừa dính thêm 1 cuộc gọi lỡ rùi . Chắc e điên mất ! Thanks bác nhiều !

17. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Máy bạn M250S hay M250K? Bạn up đúng phiên bản của nó không?

18. mailenhan25

mailenhan25 Thành viên

Máy e là m250s . Khi mua họ đã up lên 4,0.3 , e đã up lại rom gốc 4.0.3 DXLP7 . Em up siyahkernel 3.x thì chạy được nhưng vẫn không fix được lỗi rung. Up tegrak kernel thì bị treo ở logo samsung . Em là mem mới đang còn gà quá . Bác có thể cho e cái phone không , tối đi làm về e call cho bác nhờ vả tí . Thanks bác !

19. sakurases173

sakurases173 Thành viên

em xác nhận cái nữa k chơi đc kernel tegra với rom stock m250k/s

20. Còm Quý

Còm Quý Thành viên

Bạn có chắc kg đó!
    Thử test camera xem sao?