[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi havba, 29/11/11.

1. hungcao87

hungcao87 Thành viên

2. sleelman305

sleelman305 Thành viên

Bác bâm thêm volume up thì đc bác ạh.
    hungcao87 thích nội dung này.
  3. hungcao87

hungcao87 Thành viên

Không hiểu sao máy em không up được phiên bản gốc nữa, đang up cái phiên bản 4.0.3. Nản quá
  4. hungcao87

hungcao87 Thành viên

Anh em giúp mình với, không hiểu sao đang up thì máy mình bị thế này, giờ ko vào được downloading nữa :( máy mình phiên bản Hàn Quốc
  5. dr.tan

dr.tan Thành viên

bác tháo pin ra xem rui vao laij chế độ Dowlooad mod xem co được không? ngày xưa em cũng từng bị vậy mà
  6. baodomhoa1

baodomhoa1 Thành viên

Mình vừa thử fash modem 250s, máy dùng dxlp7 cảm thấy sóng sánh có vẻ yếu yếu.
    Mà có ai biết cái lỗi, mình cắm sạc vào máy lên % pin rất chậm ( 4% 1 tiếng), máy thì nóng ran, rút sạc khởi động lại máy, cám sạc vào lại bình thường. Lỗi đó là gì nhỉ, đã up lại rom, đổi sạc khác mà không hết.
  7. dr.tan

dr.tan Thành viên

bác dùng thử BVLPB xem+ moderm M250K+ siyal kernel.máy em qua đêm chỉ mất 1% thui nếu để 2G, hoặc 2% nếu để Dual mode
    còn em đang test thử XWLPD xem thế nào
    baodomhoa1 thích nội dung này.
  8. baodomhoa1

baodomhoa1 Thành viên

Siyal thì nhiều qua chẳng biết tải cái nào. Mà mình cũng không biết uv nên hại dùng siyal, thấy mọi người bảo sài siyal phải uv mới tốt, bạn cho mình bản siyal nào không phải uv mà tốt với.
  9. dr.tan

dr.tan Thành viên

Em cũng UV rùi bác ah.nhưng mấy vụ UV em thấy cũng bình thường vì máy em M250K nên dùng UV theo bác harry nghiem toàn bị treo chắc là nó Uv cao hơn.nếu bác thích UV thì đẻ Gmail em sent cho bác.cái này em lấy của KRS007 bắn qua.nên ko có link ah.còn em đang dùng bản mới nhất bác ah.Pin và các thứ đều ngon dù em dùng 1 năm hơn rùi.em vẫn còn 1 cục chưa đụng đến
  10. baodomhoa1

baodomhoa1 Thành viên

11. dr.tan

dr.tan Thành viên

Minh gui cho ban rui do!
  12. maximum1356

maximum1356 Thành viên

em moi mua con samsung galaxy s2 m250k o korea.mua ve no da nhu the nay roi:
    android version:4.0.3
    baseband version: m250k.ud18.1232.kt
    kernel version:3.0.15-m250k.ud24.1403-cl394119
    se.infra@sep-94#3
    build number: IML74.UD24
    vua mang ve hum kia,moi thu rat ngon.chi co gui tin nhan ko dc, nt 90 ki tu la chuyen sang MMS nhung cung ko gui dc.sim vietel roaming o Nhat, Han thi gui dc nhung cung chi 90 ki tu.
    bac nao biet cach khac phuc chi dum voi.
    Thanks too much
    sdt:01689743779
    email:quang_minh403@yahoo.com
  13. baodomhoa1

baodomhoa1 Thành viên

Hiện tại bạn đang ở việt nam? Muốn nhắn tin vượt 90 kí tự bạn phải dùng đến phần mềm nhắn tin thứ 3 như gosms, handsen... nếu bạn thích dùng rom stock, còn nếu không muốn dùng phần mềm nhắn tin thứ 3, bạn up rom quốc tế là hết.
  14. dr.tan

dr.tan Thành viên

Ok!Sáng mai em alo cho bác.bjo fai đi nấu cơm+ gọi là mất xiền.máy em free ban ngày bác ah.hehe
  15. cold82

cold82 Thành viên

dạo này busy wa! định goi bác dr.tan chỉ giáo vụ up rom ma chưa có thời gian, bác gửi cho e mấy cái link download room ,va phần mềm cần thiết dc k ah, ok có gì bác guip e
  16. maximum1356

maximum1356 Thành viên

Em moi dung thoi.Ko biet up Rom ntn.may co thay doi gi ko.cung ko gioi may tinh.ma may cua e chay Go lauch chu ko ics j dau....chi giup e chi tiet,tung buoc voi....thanks
  17. kheckhec666888

kheckhec666888 Thành viên

có ai có rom tiếng việt cho s2 m250k ko , cho mình xin với
  18. maximum1356

maximum1356 Thành viên

minh dang tim hieu de up rom.ban nao biet huong dn minh voi.vao download may phan mem ma ko dc j ca
  19. dr.tan

dr.tan Thành viên

20. maximum1356

maximum1356 Thành viên

theo thong tin tu may cua e kia thi co phai la dc cai ics roi ko,phai tai ve nhung j nua
    may tinh cua e co kies,odin roi.