Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S2] bản Hàn Quốc M250S, M250K up rom quốc tế sửa lỗi rung yếu

havba
29/11/2011 16:18Phản hồi: 959
959 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ui,nhìn khuôn mặt sao mà đáng yêu thê? thế em bác thi trg nào vậy?em họ mấy đời rồi bác?có gần nhà em thì em đón đi thi đại học cho bác đỡ vất vả.vì nog này bác fai còn chăm vợ chăm con nữa
bjo e muôn úp sang bản khác (dxlp9 chẳng hạn,),có dc k ah,máy e vẫn chưa root chỉ mới ,down về 2.3.3 i9100 và up lên bxlpb của pháp thui ah
@cold82 Được bạn ah, 1 khi đã về 2.3.3 là nó đã thành i9100 rồi. Nên có thể up bất kì bản rom nào mà bạn thích của i9100.
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Up tẹt đi bác.khi nào gầm 200lần như em thì thôi ko up nưa.hoho!
Bac e hoi cai phan full wipe la the nao day cai dat o dau ah.e cu up la up thui chua biet cai dat cai full wife o dau ca

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cold82 Ấn tổ hợp 3phím Volum up, Home, Nguon la vào Recover
@dr.tan Vao recovery rui chon full wipe ha bac.ah ma bac gui cho e ban root cua bvlpb dc k ah.e tim tren google k thay. Thank bac truoc nhe!

@cold82 Vào được recovery bạn sẽ thấy dòng wipe data..., và wipe cache...,bạn chon vào dòng đó để wipe. còn 1 mục nữa là avander bạn chọn mục avander sẽ thấy 2 dòng 1 là wipe davi...., 2 là wipe battery.... bạn thực hiện wipe hết 4 mục đó người ta gọi là full wipe.
Việc full wipe coi như tẩy sạch máy trước khi up rom mới, làm như thế máy sẽ "trong trắng" và tránh được lỗi lặt vặt khi up rom mới.
hihi. e thank bác baodomhoa đã up rom cho e.thank lun bà xã bác vì cốc chè mát lạnh😁
e mua cáp khác rùi. connect vèo vèo.hihi
@munsucool Con i9100 của anh là 3h30p còn con m250k của vợ anh là 2h45p.
@baodomhoa1 Ọc ọc:eek: sao lâu dữ vậy.hic. trc dùng ip với bb chưa đc 2h đã full.k ngờ con s2 lâu vậy. Cả xạc cả dùng thì còn lâu nữa.bó tay.
@munsucool Dung lượng pin nó cao hơn mà.
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 akay quá bác ah.em up bản room mới nhất của M250K là ue18, máy mát ơi là mát nhưng làm mọi cách mà vẫn không khoá đc màn hình.thỉng thoảng đổi gió về room gốc tý bác ah.mấy bản room kia thì oke mà bản này thì lỗi nặng thế không biết.chán thế???
Cho mình hỏi hiện tại mua S2 Hàn Quốc ở đâu OK nhất? Giá cả khoảng bao nhiêu?

Thanks
bác dr,tan khi nào rảnh send e cái link download bản root của bvlpb orange của pháp nhe!
Lỗi khóa màn hình vẫn không sửa được ah, coppy file keych vào system cũng không hết ah? Cái lỗi khóa màn hình, mình lam cho mấy bạn máy nào cũng được hết, lạ ghê. Không biết làm cách nào fix lỗi tn trên rom stock nhỉ.
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Em thử nhiều rùi.cảm nhận room m250k mới nhất UE18 ngon vãi,máy mát lắm.ko quá 30 độ.nhưng room này ko fix đc lỗi khoá màn hình như room 9100 mới đau.còn tin nhắn em ko nhắn mấy nên cũng không lo
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Qua một năm chinh chiến với bao ROOM bjo lại quay về room gốc M250k,
Ôi nghịch chán nghịch mỏi mòn bjo em cũng chỉ có 1 mong ước, mong ước đi lớn lao đó là cài đc cái màn hình khoá
Mà sao dao ni XDA hỏng hay sao mà em vào không đc nhi???
Uh xda đang đơ đơ! Thường lỗi màn hình khóa chỉ làm 1 lần đầu khi lên 4.0 nếu bị, sau khi fix xong những lần sau up rom gì đi nữa cũng không bị nữa.Thế bạn fix bằng cop file keych hay fix theo cách nào?
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
EM làm tất rùi.mấy cách ấy ng xưa làm vẫn ngon.bjo Tin nhắn GO SMS lại ngon vãi bác ah?máy thì mat và nuột thui rồi.e đang đành ngậm ngùi dùng bao da bác ah.vì không khoá màn hình để trong túi nguy hiểm lắm!mà chiều ni có offline s2 đấy 5h toà nhà PICO MALL Tấy sơn bác biết chưa???
Mình bận hàng quán với con cái không đi được rùi, mà mấy thằng điên tổ chức cái giờ ăn cơm thì đi thế nào được. Thế ở bản quốc tế i9100 có fix được màn hình khoá không?
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho hỏi máy em dùng i9100DXLP9,da root rồi,kernel thì mình ko bít đang dùng bản nào nữa(nhưng ở kernel version:3.0.15-i9100dxlp9-....) thì có uv,set cpu dc ko
pin của mình nhanh het wa.lúc 22h pin còn 75% mà sáng ra còn có 35% thui.
thanks
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maximum1356 Lỗi rồi bác ơi.chứ có mà nuốt cũng ko het fin ay.bac up Siyal kernel vào ma UV hay dùng Apollo nó UV sẵn rùi đó
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban quoc te ngon bac ah.ui,em vua vao trag han quoc co room UE21 roai.dug suog thoi roi.con vu man hinh thi tu xu vay.uhm,ma bon nay hen ho hay nhi?toi ko ra toi,chieu ko ra chieu
@dr.tan Uh! Offline toàn vào cái giờ của mấy ông thanh niêm với mấy đứa không công ăn việc làm. Mình để ý mấy vụ offline toàn vào ngày thường với mấy cái giờ quái đản.
dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baodomhoa1 Các bác ơi, hình như máy em bị brick rùi. em wipe mà bjo máy không lên đuoc.ko vào đc Odin mod
Các bác có cách nào chỉ giùm em với
Bác biết chỗ nào cứu không chỉ em với
@dr.tan Bình tĩnh bạn, tháo pin 5phút rùi vào lại dowload mode xem có được không? Hoặc vào thử recovery xem có được không? Lắp pin cắm sạc vào xem nó có hiện logo pin không? Nếu không được bạn thử gọi cho bạn này xem, bạn ấy sửa được brick i9100 nhưng m250s không biết sửa được không, bạn thử gọi hỏi xem được không nhé, sdt mình sẽ pm inbox.
maximum1356
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh dung may cung ko nong may.dung nhieu thi hoi am ti thoi.neu dung syah kernel thi ban dc vay ?

dr.tan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@maximum1356 Đẫi dùng DXLPB chưa?e thây đ mỗi vụdanh bạ còn đâu ko ngon băgf bản BVLPB cuả Pháp.
Bác nào có ý kiến khacs ko?
Mình đang dùng dxlpb của việt nam + kernel cf root dxlp7, nói chung là không thấy hơn gì. Pin vẫn vậy, mượt vẫn thế.
các bác cho e hỏi bi h bản rom nào pin ngon nhất ạ.
Chào các bác. .Cho e gia nhập bang m250s/m250k với.mem mới có j các bác cứ chỉ bảo.thanks all

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019