Galaxy S2 bị đơ, chạy chậm, treo...

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi MrPhamBo, 2/1/12.

1. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

Tình hình là e mới sd Galaxy S2 mới lấy chạy bình thường cài game, app chơi củng bình thường. Nhưng sử dụng khoang 1 tuần thì lâu lâu bị đơ, treo kéo hay làm j củng không chạy chỉ nhút nhít icon tí rồi đừng, chạy lại rom cook, rom góc vẩn bị, chạy rom 4.0.1, 4.0.3 củng bị lun & thêm một bệnh nữa là 2 phím cảm ứng 2 bên (quay về & phím hình xổ) k hiện thị nữa...bác nào biết bị gì thì help em.....
    E đã làm ok rồi...Theo những lời chỉ dẩn của các bác & e đã làm nốt nhưng vẫn không xong nghi ngơ wa.. E đem ra SANSUNG bảo hành...Mới coi nó bảo lổi phần mềm coi tí nó nói lỗi cảm ứng màn hình. thế nào nó thay cả kiến cảm ứng hehe. H máy ok rồi e úp 4.0.3 chaj vi vu..Mod Close dùm e.....Thanks các bác đã góp ý.
    :

2. eeee616

eeee616 Thành viên

làm vậy còn ko đc thì đi BH @@

3. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

củng đang định mà k biết nó còn bảo hanh k nữa ^ ^.

4. HuTaNaTu

HuTaNaTu Thành viên

bác xem phím cảm ứng có bị tắt không, settings->display-> touch key light duracation , bác chọn # always off xem sao

5. QXPro

QXPro Thành viên

BH thôi bác ui

6. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

Hix...Mình để allway on lun mà k có lun bác. May mình đơ đơ lắm chọn icon cài nó dính & cham nữa..

7. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

Nghĩ la máy chắc hết hạn bào hành rùi bác...

8. khs123

khs123 Thành viên

S2 bảo hành 1 năm cơ mà bác, xách tay hay chính hãng cũng thế...xách tay thì bác mua ở đâu ra đấy bảo hàng, công ty thì lên trung tâm bảo hành thôi...hay bác mua hàng không rõ nguồn gốc, hàng móc được hay hàng linh tinh

9. HuTaNaTu

HuTaNaTu Thành viên

SII mới ra nữa năm mà hết hạn sao bác

10. cryshop

cryshop Thành viên

Bác có đụng chạm gì đến SetCPU hay Voltage control không? Kiểm tra bằng SetCPU xem máy đang chạy ở tốc độ bao nhiêu.

11. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

Không bác chỉ sd phần mềm rồi nó bị zy lun up rom lại nó vẫn bị...

12. HuTaNaTu

HuTaNaTu Thành viên

Hôm bữa em set thấp quá đơ kinh luôn, wipe rồi up rom # là ok mà :)

13. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

Mình úp nhiều rom (Rom Cook, Rom góc 3.3.6, 4.0.1, 4.0.3 )rồi bác. Mới up xong zo setup tí là đơ.

14. qkmobile

qkmobile Thành viên

Mổ thôi bác ơi

15. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

Mổ j bác...

16. nguyenthangbt1

nguyenthangbt1 Thành viên

fomat lại toàn bộ máy, cả thẻ nhớ trong và ngoài, sau đó cài lại rom gốc, lại khởi động lại lần nữa rồi hãy sử dụng

17. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

Vẫn không được bác...Thay vì nó đơ đằng này 2 nút cảm ứng 2 bên nó mất lun rồi k sáng nữa...k sd được...

18. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

K còn cách nào hả các bác...

19. MrPhamBo

MrPhamBo Thành viên

MOD close topic dum e....

20. tranhung2608

tranhung2608 Thành viên

may minh choi chem hoa qua thi thoang kung bi do.ko pit lam sao nua.pun qua may moi lay duoc 2ngay