Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

GALAXY S2 ( Em Moi Dung s2. Ai Co Kinh NGhiep Vao Giup Em Voi)

th3.bll4ck
22/8/2011 7:43Phản hồi: 7
1. em moi mua may nhung khong biet lam sao de coppy danh ba tu sim dc a.
2. (cai nay khan cap') em ko biet sao cu vao "Quan Ly Tac' Vu" xoa Ram lai thay bao' co "10-20" ung "da duoc xoa"---> du` truoc do em ko vao ung dung nao. chi khoa man hinh roi mo lai. hien tuong y lai xay ra. giup em voi. vi em so dung the nay ton' pin. THANKSSS....!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1. Lên market cài app tên là Contact2sim, mở app lên và chọn tab simcard và nhấn phím cảm ứng menu chọn copy contact sang i9100.
2. Nó báo 10-20 ứng dụng đã được xóa là những ứng dụng của system có sẵn trong rom như google search, google map .... Những ứng dụng này bạn chỉ có thể xóa đi nếu máy đã root chứ không có cách nào cho nó ngừng chạy cả. Vì đó là cơ chế của hệ điều hành android
1. Bạn vào contact chọn Import từ Sim là đc. nhưng mình khuyên bạn nên sync với gmail, phòng trường hợp bất trắc.
2. Bạn ko nên làm dụng nhiều task (theo ý kiến mình), thực ra đó là các phần mềm chạy ẩn ko ảnh hưởng gì nhiều. bạn ko nên kill liên tục. Đa phần là các phần mềm hệ thống chạy ấy mà.
-> vào Danh Bạ -> chọn Chép/Xuất danh bạ -> Nhập từ sim -> chọn ví trí lưu là điện thoại -> Xong.

-> bạn không nên xoá ram nhiều lần vì mất công ram sẽ nạp lại khi bạn sử dụng ứng dụng đó. Quản lý tác vụ mình nghĩ nên xài khi bạn muốn thoát 1 chương trình nào đó mà nó chưa thoát hẳn (tức còn chạy ngầm)
cryshop
TÍCH CỰC
13 năm
Ram của SGS2 tới 1GB lận cho nên bạn đừng giải phóng RAM làm gì, lãng phí dung lượng Ram trống và hao pin mỗi lần kill ứng dụng và nạp lại.
vào Danh Bạ -> chọn Chép/Xuất danh bạ -> Nhập từ sim -> chọn ví trí lưu là điện thoại -> Xong.
em cam on nha.
2. con cai thu 2 em ko sao hieu noi. nen cai phan mem xoa hay ko nen cai phan mem vao. va de yen cho no chay ngam uhu. ai co kinh nghiem giup e di

Co nen root may ko a. ma root l gi vay cac bac oi. em ko am hieu ve cong nghe lam. THANKS CA NHA....!
Bạn nên tìm hiểu ở các topic nói về s2. Bản rom bạn đang dùng có tiếng việt, mày mò sẽ nhớ lâu hơn là hỏi 😃
Bạn chú ý viết TV nhé 😃

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019