TỔNG HỢP Galaxy S2 HD LTE ---- Chia Sẻ ----Kinh Nghiệm

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi bjnbjn88, 4/1/12.

1. bjnbjn88

bjnbjn88 Thành viên

Em Làm Bài Này để tổng hợp lại cách rot và gửi tin nhắn SHV-E120L
    Các Bác Lên Dùng bản FB05 Của Bác Vanthinh87 ở bên dưới ^^ !..........

Và Đây Là Cách Cài Tegra kernel Vủa Bác VanThinh87
    Cám Ơn Bác đã share cho anh em SHV-E120L còn Mới và thưa thớt ^^..............

Trước tiên cám ơn bác kangteyoung và bác minhanhtran về bản rom này :D
    download Odin tại Đây

rom của hồng kông E120L_Teamleader_V1.2 Fix lỗi SMS 160 ký tự,
    Trang của trung quốc cũng rất khó down ^^ !
    Bản Rom Stock Thank bác kangteyoung ^^ !
    Các Bác dùng Odin để Up Bình Thường Nhé .:mstickle:
    Về rot máy (Cám ơn bác boycute2009)
    2.Cách về downloading
    Dùng lệnh adb. Để dùng được lệnh adb cần thực hiện các bước sau:
    Download bộ file adb về máy và giải nén được 3 file. Tải về tại đây;
    Trên S2 vào Settings/Applications/Development và chọn USB debugging;
    Cắm cáp nối kết nối S2 vào PC;
    Copy toàn bộ 3 file đó vào ổ đĩa C:\ (để bên ngoài nhé);
    Nhấn phím Windows + R & nhập cmd rồi nhấn Enter;
    Ngay tại dấu nháy nhập: cd\ nhấn Enter để trở về thư mục gốc;
    Nhập câu lệnh: adb reboot download và enter => S2 sẽ về Download Mode mà không cần dùng phím cứng (lệnh này viết bằng chữ thường).

cám ơn các bác tinhte đã chia xẻ ,mình viết bài này để tổng hợp các anh em dùng SHV-E120L tập trung lại để chia sẻ kinh nghiệm :bounce::bounce::bounce:
    :
    leerock, phamhung.ht, Toan_bk7 người khác thích nội dung này.
  2. shine12

shine12 Thành viên

Tình hình là em đã tải cả room của Hàn và của Hòngkong về nhưng khi up qua Odin thì đến phần boot.img là nó đứng yên cả 2 ngày rôi hok nhúc nhích chút nào cả.Bác nào bít kứu em với....!
  3. _nesta13_

_nesta13_ Thành viên

Up!
    Chưa dám làm :D
  4. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

@bjnbjn88

Bác lấy 2.Cách về downloading mà không nói mình tiếng nào :confused:
    bjnbjn88 thích nội dung này.
  5. bjnbjn88

bjnbjn88 Thành viên

hihi ! sory bác ^^ , thì cũng gọi là có chút ít kinh nghiệm tìm tòi thế lên viết 1 bài để anh em làm cho đỡ sợ ý mà ^^ Thank bác harrynghiem đã share nhé
  6. _nesta13_

_nesta13_ Thành viên

Máy mình mua về chưa làm root, up rom gì cả, ngoài nhắn tin bị 80 kí tự, khi gọi đi người bên kia nghe rất bé, speaker mới nghe rõ - khá khó chịu :(
    Không biết root, up room lên có khắc phục được không nhỉ........

Và cho hỏi đây là cái gì, chả biết tác dụng gì và tắt nó ở đâu,mình nghi nó là cái lọc âm khiến bên kia nghe bé, ai cho câu trả lời với....!
  7. shine12

shine12 Thành viên

Cảnh báo các bác nào khi muốn kiếm room stock mà tải trên trang web của HÀN QUỐC nhé.ví dụ như Link của bác KangTeyoung:Khi các bác ấn vào link mà thấy chữ này thì đừng tải về nữa nhé:다운로드기간:2011년 12월 27일 까지.Cái này nó báo là LINK chỉ tốn tại đến hết ngày 27/12/2011.Nếu bác nào cần LINK bản mới ra thì pm cho em em gửi bản room mới ra cho nhé. Nikc Yahooo: quang.duy14

---------- Post added at 05:58 PM ---------- Previous post was at 05:55 PM ----------

@ _nesta13_:
    Biểu tượng đó là hiện thi sự kết nối với 3g hoặc 4G .Khi bác kết nối với 3g hoặc 4g thì nó sẽ hiện thị lên 2 mũi tên màu vàng và hok liên quan đến việc bác nói người ta nghe nhỏ đâu nhé.Chúc bác vui vẻ!
    thanhhung222 thích nội dung này.
  8. harrynghiem

Sao bạn ko up fw lên megaupload.com và up link cho anh em nào cần thì down, pm chi

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
  9. shine12

shine12 Thành viên

Vâng vậy để em up lên nhưng fai sáng mai mới up đc vì hiện giờ đang ở công ty bác ah.Cảm ơn bác đã nhắc nhở
  10. sweetberry

sweetberry Thành viên

Máy của ông anh mình bị lỗi rất chuối đó là tin nhắn đến vẫn nhận bình thường nhưng ko thể hiện tên người gửi( chỉ hiện UNNKOWN ID) Hiện đang chạy bản rom ship mới nhất (update qua OTA) có bạn nào biết cách fix lỗi này không?
  11. harrynghiem

Đừng dùng sms mặc định, dùng go sms chẳng hạn

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
    thuandiennang, vnreviewsweetberry thích nội dung này.
  12. sweetberry

sweetberry Thành viên

Mình thử cả rồi, GO SMS, Hancent SMS đều bị vậy. Thậm chí root máy cài bản Rom của Hồng Kông vào mọi chức năng dùng bình thường còn SMS thì không nhắn tin được. Về lại Rom gốc thì gặp tình trạng này híc
    vnreview thích nội dung này.
  13. duongthanhcong

duongthanhcong Thành viên

phải công nhận là tai của con này nghe rất phê,hơn hẳn mấy dòng gs2 khác
  14. _nesta13_

_nesta13_ Thành viên

Phê ở đâu vậy bạn, từ lúc mình mua máy nghe bằng tai nghe mỗi một lần khi vừa đem máy về nhà, nghe như là loa ngoài ấy zz, hay còn phải chỉnh ở đâu nữa?

Còn lỗi tiếng gọi đi bé là do mình dán máy bịt mic thu đi, chọc thủng là xong :D
  15. lewanghung

lewanghung Thành viên

E phải vác e nó đi bảo hành ở CellphoneS suốt 10 hôm nay mà vẫn được 1 cái hẹn như bao cái hẹn khác là "Mấy hôm nữa" mà buồn hết cả lòng... Mong là ae dùng S2 HD LTE tập trung vào chia sẻ kinh nghiệm về người đẹp khó tính này :D
  16. niceday1

niceday1 Thành viên

Máy của bạn làm sao mà phải mang đi Bảo hành?
  17. bjnbjn88

bjnbjn88 Thành viên

^^ ! bác chỉnh lại equalizer và sound effect là normal rùi bật cái chế độ âm thanh 5.1 lên thì âm thanh nó đảo như giang lạc ^^ nghe hay mà

ủa máy bác sao mà phải bảo hành thế , mình mua sách tay HQ về lun chẳng thấy vấn đề gì ^^
  18. lewanghung

lewanghung Thành viên

E trót dại root máy xong cài Tita xóa phần mềm hệ thống HQ mà quên không backup thế là phải đem đi bảo hành :(
    Quá nhọ so với quy định. Đợt e đi bảo hành tìm mòn mắt không có cái Rom Stock nào cho e nó...
  19. vanthinh87

vanthinh87 Thành viên

Bác nào có usb driver của con này ko, send cho em phát, em cắm vào windows 7 mà ko nhận đc device
    Cắm mày vào nó báo 3 cái Samsung_Android - No driver found và 1 cái CDC Serial - No driver found.
  20. boycute2009

boycute2009 Thành viên

Cài Samsung kies vào là có driver usb luôn