Galaxy S2 HD LTE ---- Chia Sẻ ----Kinh Nghiệm

bjnbjn88
4/1/2012 16:8Phản hồi: 2.043
2.043 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

co bac nào có bản rom e120s 1.3 ko vậy cho e xin vs 😃
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này là bản EL22 chứ đâu phải FB05 đâu bạn, bản EL22 này thì em chuyển sang từ lâu roài.
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic .sao khong báo anh em biết .mà cậu viết bài hướng dẫn cách up FB05 đi .hic thực sự đọc chẳng biết làm thế nào
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đơn giản thôi mà bác, thế bác đã cài đc tegra kernel chưa?
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa mình còn chưa biết cái đó , vừa search mà cũng không thấy , bạn làm 1 bài hướng dẫn cho anh em cùng biết nào ^^ ,
hic cũng mới dùng android lên cũng không biết nhiều lắm
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thể theo nguyện vọng của bác BjnBjn88, em sẽ hướng dẫn mọi người cài tegra kernel và up rom FB05

- Trước tiên em hướng dẫn mọi người cài tegra kernel trước :

Kernel Download Links

* For SKT Galaxy S2 HD LTE (SHV-E120S) EL27
Tegrak-Kernel-Build-32-for-SHV-E120S-EL27.recovery.tar
Tegrak-Kernel-Build-32.1-for-SHV-E120S-EL27.zip

* For KT Galaxy S2 HD LTE (SHV-E120K) FA04
Tegrak-Kernel-Build-32-for-SHV-E120K-FA04.recovery.tar
Tegrak-Kernel-Build-32-for-SHV-E120K-FA04.zip

* For LGU + Galaxy S2 HD LTE (SHV-E120L) EL22 / FB05 ( I personally tested this on EL22 )
Tegrak-Kernel-Build-32-for-SHV-E120L-EL22.recovery.tar
Tegrak-Kernel-Build-32.1-for-SHV-E120L-EL22.zip
Tegrak-Kernel-Build-33-for-SHV-E120L-FB05.zip
Tegrak-Kernel-Build-33-for-SHV-E120L-FB05.recovery.tar

1. Trước tiên cài Install Samsung Kies (để có USB driver)
2. Thoát Samsung Kies (chắc chắn rằng nó đã được tắt hoàn toàn)
3. Tạo folder với tên là "tegrak" trong root thẻ nhớ trong của bạn (Thẻ nhớ trong máy chứ ko phải thẻ nhớ ngoài nhé)
4. Boot vào download mode (volume down + home + power)
5. Chạy Odin , kích vào PDA và chọn tegrak recovery "Tegrak-Kernel-Build - xxxxx .recovery.tar" (Chọn link phía trên theo đúng đời máy và version của rom nhé)
6. Khi recovery xong, Odin sẽ tự động khởi động lại điện thoại của bạn, rút cable USB ra
7. Boot vào recovery mode (Volume Up + Volume Down + power on )
8. Chọn "install zip from sdcard" (phone memory\tegrak\update)
9. Chọn kernel file "Tegrak-Kernel-Build - xxxxx .zip" (Lưu ý tải ở link phía trên phù hợp với đời máy và version của rom rồi copy vào phone memory\tegrak\update)
10. Khi xong, chọn Exit để thoát khỏi.
11. Sau khi khởi động lại, Tegra recovery sẽ xuất hiện khi màn hình "Galaxy S2 HD LTE" đc tải.
12. Vào market cài đặt Tegra Kernel, sau khi cài xong, chạy chương trình kích Enable rooting.

Vậy là các bác cài xong Tegra Kernel roài đó.

- Sau đây là em hướng dẫn các bác up rom FB05
1. Trước tiên tải bản backup FB05 tại đây http://www.mediafire.com/?fotc8lf63v3mjt0, http://www.mediafire.com/?6cvqqf2352pcp8c
2. Giải nén file FB05.rar bạn sẽ nhìn thấy 2 files ( system.tegrak.tar và text file)
3. Copy file system.tegrak.tar vào phonememory/tegrak/backup
4. Khởi động vào chế độ Tegra Recovery (Khi khởi động, đợi đên màn hình "Galaxy S2 HD LTE" thì bấm bất kỳ phím nào là nó tự vào chế độ Tegrak Recovery)
5. Chọn chế độ Restore from Backup file
6. Đợi Restore hoàn tất, vậy là các bác đã up lên bản FB05 thành công.

Sử dụng và cảm nhận sự mượt mà 😁
(Lưu ý : backup lại rom hiện tại và copy vào máy tính, tránh tình trạng up hỏng mà ko có bản backup để restore lại nhé các bác)
Lưu ý luôn là anh em muốn úp thì nhờ bác này làm dùm. Nếu lỡ xui xui chết máy. Bác ấy còn đền cho máy khác. Cũng con s2 hd này. Thằng bạn em can tội lanh tranh làm dùm sếp, kết quả bỏ ra hơn 10 chai mua máy mới, con kia làm bia tưởng niệm. Thấy chỉ rất dễ, dễ như ăn cơm.Thực ra chẳng cần tao folder takga trước. Lên market tải về tự nó tạo dùm luôn.
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó ko tự làm dùm đâu bác, em thử roài, chết là do ko đúng đời máy bác ơi, S2HD có 3 seri 120s/k/l
Chọn sai rom là brick ngay
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi ! Cám Ơn vanthinh87 nhé !
Mình làm dc rồi thick qua FB 05
mình vừa up song len chưa biết thế nào ^^ !
1 bài viết quá chi tiêt Thank nhiều nhiều......................................
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
FB05 chạy khá mượt mà bác à, bác edit bài cho luôn sang phần hướng dẫn nhé, nhớ ghi rõ nguồn bác nhé :dance:
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
OKie Bác ! Đã edit Lên đầu ! để anh em tập trung nhìn cho rõ ^^..................
@vanthinh87 minh khong download duoc ban cho minh mat khau ban backup FB05 voi
Hỏi ngu tí," copy Tegrak...zip vào Phone memory/tegrak/update" theo cách nào vậy bạn ?
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cứ làm theo tuần tự những gì bác vanthinh87 đã viêt rất chi tiết ^^ !
100% thành công ,lúc cài tegrak nó sinh ra thì phải ^^
Bac Vanthinh87 va cac bac cho em hoi, ban update FB05 co su dung cho e120k duoc ko? Gui qua s2 HD khong co dau mong cac ban thong cam!
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vanthinh87 đã hướng dẫn đó , trong đó cũng đã có bản của e120k đó , bạn copy lên bộ nhớ máy nhé
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi, cẩn thận ng ta lại bắt đền bác đấy, rom thì theo đời máy k/s/l, còn kernel thì link của em mới có cho tất cả các máy, còn rom FB05 là của dòng L, các bác đọc kỹ nhé
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này ! em thấy nó có mượt hơn , nhưng mà hay bị ForeClose quá thì phải , hic chờ đợi đến bao giờ mới có ICS
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dùng mà chưa thấy bị force close bao h cả, em cũng đang mong chờ đây, mà chưa thấy tăm hơi đâu cả, ko biết nó có lên ICS ko nữa
Boot vào recovery mode (Volume Up + Volume Down + power on ).
Sao bước này mình làm không được, Nhấn vô máy chỉ khởi động lại bình thường..pó tay. Các bạn làm ơn giúp mình với.
Bác nào có bản Rom fix lỗi 160 ký tự cho E120S ko ạ?
E vừa tìm vừa đợi mãi mà toàn E120L...
Mong các bác giúp đỡ. E xin cám ơn. (Thử 2 bản của Khựa đều k fix đc 😔 )
Thử hết rồi thì còn gì mà chỉ nữa. Không lẽ giờ nạp liều model khác xem.
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn làm theo cách mình chỉ ở bài 1 ấy ! dùng file adb rùi gõ lệnh , đỡ hại Phím ^^

hic khả năng UP lại bản Teamleader V1.2 quá . bản 1.3 này không chuẩn hic . không biết bác sao chứ em bị cái QQsecurity nó bị foreClose rùi nó lại chặn tin nhắn nữa , không thể nào Fix dc , không uninstall dc
bản 1.3 này có fix sms 80 ký tự hok bác ....? e đang xài bản 1.2 fix sms đc rồi mà send bị fail 😔
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác đang sài bản teamleader 1.3 à, bản mình send trong bài viết là bản FB05 mà, đâu phải bản teamleader 1.3 đâu, ở bản trong link tui gửi nó gỡ bỏ hết hoàn toàn các soft của Trung Của rồi mà, còn QQ thì gỡ đơn giản thôi mà bác, vào bằng Root Explode remove thẳng file apk trong đó luôn rồi mới ra uninstall là ok bác à
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình UP bên PDA-dever...... hic , chẳng ăn thua gì cả , mãi chẳng có bản rom nào ra hồn buồn quá
khả năng up lại 1.2
Ko có bác nào giúp e về e E120S ah 😔
Sao mình mua lại là S mà k phải là L nhỉ :((
bác nào thông thái thử đoán dùm xem S II HD LTE khi nào thì mới lên được ICS nhỉ.......
đoán xong người khác lại tưởng bị hoang tưởng. bạn đoán đi nhà thông tháo
có gì đâu mà gọi là hoang tưởng hả tieuhongkong_binhtan........................................?
Hãng điện tử Hàn Quốc vừa cho đăng tải một danh sách đầy đủ các smarphone và máy tính bảng sẽ được nâng cấp lên hệ điều hành Android 4.0 cùng với thời gian dự kiến của một số thiết bị.

Galaxy S II, chiếc smartphone thành công nhất hiện nay của Samsung, sẽ được chính thức nâng cấp lên phiên bản Android 4.0 Ice Cream Sandwich mới nhất vào ngày 10/3.

Tiếp theo là Galaxy Note

Một số điện thoại "Galaxy" khác cũng nằm trong danh sách là Galaxy S II LTEGalaxy R. Ngoài ra, một số máy tính bảng cũng sẽ được nâng cấp Android 4.0 là Galaxy Tab 10.1, Tab 8.9, Tab 7.7Tab 7.0 Plus

Samsung cho biết thời gian cụ thể sẽ được cập nhật sau, và có thể khác nhau ở từng sản phẩm, tùy thuộc vào thị trường và nhà mạng.

S II HD LTE sẽ được phân phối tại CANADA vào đầu quý II /2012.

Samsung luôn ưu ái cho người dân quê nhà mình. Nhà mạng LG U+ ( phân phối S II HD LTE ) sớm muôn gì rồi cũng nâng cấp cho con cưng của mình.
http://bbs.gfan.com/forum-838-1.html
http://bbs.koxda.com/forum-87-1.html
đây là 2 diễn đàn trung quốc chuyên về dòng s2 hd lte nay 😃 bh bản rom moi nhất của e120s la Gdphone-E120S-FB13-V16.tar_2 . các bác dùng chrome mà dịch nhé 😃
Bác nào chỉ hộ e sao e làm theo cách này root máy mà k được. Máy e là Galaxy SII HD LTE E120L
s2 hd lte bị mất boot ,hay gọi tắt bị brick , bro nào bị mà cứu được xin giúp mình với
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã Brick thì có mà ngải cứu bác ơi, chỉ có thể là gửi đi bảo hành, hộ sẽ up lại boot cho bác thôi
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc chắn là chưa có anh em nào bị Brick nhỉ ^^ !.................
Tin Đồn đã có 4.0 cho s2 kìa ! không biết anh em nào up chưa nhỉ ! mà đã có trên HD LTE chưa ,
mấy hum chwangr sờ máy tính chwangr biết , có tin gì cho em biết mới nào .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019