Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S2 HD LTE ---- Chia Sẻ ----Kinh Nghiệm

bjnbjn88
4/1/2012 16:8Phản hồi: 2.043
2.043 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng làm theo hướng dẫn root nhưng mãi vẫn ko thể đc.. máy reset xong vẫn ko có superuse hix hix. Mình dùng E120K
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
ùi ! chẳng hiểu lần trước UP kỉu gì , mà không được , giờ mới chính thức là FB 05 nè ^^
Thank.......Vanthinh
vanthinh87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe, em dùng cái FB05 này khá lâu rồi, và chưa thấy có hiện tượng gì cả, bác nói làm em hãi 😆
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
ùi ! Em Up Bản Teamleader_V1.3 ở bên xda-deverloper nó Update bản 1.2 mà , nhưng mà dùng chán quá ^^ !
Thank Bác đã share
không có bác nào dùng e120k ạ.. em up rom cook thì oke.. giờ úp lại rom ship gốc thì máy bị mất sóng hix hix có bác nào cao thủ cứu đc không ạ
chưa có ai giúp đc em ạ.. úp nào
mất imei hả bác. nếu thực sự thì chia buồn nhé. lên google seach chỗ cứu thử xem.
máy của em chả thấy imel ở đâu bác ạ.. úp lại rom stock thì baseband unknow thôi ạ hức hức.. ko nhận sóng .. luôn báo FCL
@trinhbacuong bác cho em xin cái linkdown rom gốc e120k với😔
losbancos
TÍCH CỰC
12 năm
up phụ tay cho bác nào quan tâm......................................
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
Hội s2 hd lte cứu s2 hd lte của mình mất boot không khởi động được không mở máy được không kết nối máy tính được, đã đem tới trung tâm sam sung và 1 số nơi hcm, người ta nói chưa support chờ support đành trùm mền.AE nào đã từng bị xin chỉ giáo.
[h=1]Samsung bất ngờ cập nhật Android 4.0 cho Galaxy S II[/h]
Mẫu GT-9100 sẽ được cập nhật đầu tiên tại một số quốc gia nhất định, tiếp đó mới mở rộng ở các nước khác.

[TR]
[TD][IMG]http://sohoa.vnexpress.net/Files/Subject/3B/9B/5B/61/galaxys2.jpg[/IMG][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: Image"]Người dùng Galaxy S II đã có thể cập nhật thiết bị sau thời gian dài chờ đợi.[/TD]
[/TR]

Sau khi "lỡ" vụ nâng cấp Android 4.0 cho dòng sản phẩm Galaxy S II với mã GT-9100 hôm 10/3 vừa rồi, Samsung đột nhiên thông báo cập nhật bắt đầu từ ngày hôm nay. Hãng đăng thông tin trên cả trang Facebook và Twitter của mình rằng các model GT-9100 tại Phần Lan, Hungary, Thụy Điển và Hàn Quốc có Ice Cream Sandwich kể từ hôm nay, ngày 13/3. Sản phẩm tại các quốc gia khác sẽ được nâng cấp dần dần sau đó. Một thông tin tốt nữa khi hãng cũng khẳng định sẽ cập nhật cho các sản phẩm Galaxy Note, Galaxy S II bản LTE, Galaxy Tab 8,9 và 10,1 sẽ sớm có cập nhật sau đó.
Theo Số Hóa
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin Tốt nhỉ ! nhưng mà vẫn phải chờ đợi..........................!
Đợi chờ là Hạnh Phúc
uppppppppppppppppppppppppp s2 hd
các bác cho mình hỏi , từ khi lên 4.0.3 máy mình vấn đề kết nối với máy tính rất khó khăn, cụ thể là ko kết nối đc với chương trình thứ 3 trong máy tính, kiểu như phần mềm iphone pc suite cho iphone vậy? mong mọi nguoi chỉ giáo.
Đây là topic dành cho S II HD LTE bạn ạ !

Những thông tin S II ( I9100 ) cập nhật ICS chỉ là để tham khảo và mong cho S II HD LTE sớm được cập nhật lên ICS.

Mời bạn qua topic dành cho S II ( I9100 ) mà thảo luận nhé :
http://www.tinhte.vn/threads/795985/
upppp cho s2 hd lte mao support ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,mất boot rồi hix upup
Hiện LTE đã suport, chờ HD LTE nữa, mình có con LTE tháo tung ra thay cặp cpu và ic nguồn giờ die vĩnh viễn luôn rồi.
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thôi song ! chia buồn với bác , thế là đi tong em HD LTE mồi rồi .
chịu khó đắp chiếu rồi ship sang korea cho bọn ss nó bảo hành thôi ! ^^
thanks thấy bác lòng vòng thì ra cùng cảnh ngộ chúc mừng em lte bác

---------- Post added at 09:17 PM ---------- Previous post was at 09:16 PM ----------

hàng mua xách tay kiếm chổ ship qua hàn khó thật bác biết chổ nào uy tín hcm không chứ cellphone s mình hỏi rồi cũng phó tay

---------- Post added at 09:18 PM ---------- Previous post was at 09:17 PM ----------

hàng mua xách tay kiếm chổ ship qua hàn khó thật bác biết chổ nào uy tín hcm không chứ cellphone s mình hỏi rồi cũng phó tay

---------- Post added at 09:19 PM ---------- Previous post was at 09:18 PM ----------

uppppppppppppppppppppp cho s2 hd lte mau support..........................................................................

---------- Post added at 09:23 PM ---------- Previous post was at 09:19 PM ----------

uppppppppppppppppppppp cho s2 hd lte mau support..........................................................................

---------- Post added at 09:24 PM ---------- Previous post was at 09:23 PM ----------

tieuhongkong vậy giờ cứu được em nó chưa ?............................................

---------- Post added at 09:26 PM ---------- Previous post was at 09:24 PM ----------

tieuhongkong vậy giờ cứu được em nó chưa ?............................................
chết vĩnh viễn luôn rồi bác ơi.
Buồn thật ,ae hàn quốc qua vn toàn chết boot không ai cứu, dt tới dạ em cứu được anh ạ anh cứ đem máy tới,rồi sau vài ngày con này em pó tay anh ơi anh đem máy về dùm thật lòng xin lỗi
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hj thj gyi sang cho nguoi nha o ben day .rui bao nguoi ta bh giup .thuc su cug chua va may kai vu nay the nao
Cac bac lien he nguoi than ben do xem sao trc rui chuyen sang xem nó nói sao 😆
Không có người thân bên đó.Thật nãn thật
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hi thế thì chịu rồi ! mình đang học công nghiệp , có gì giúp đc thì mình sẽ nhiệt tình ^^
uhm.Đành đợi thôi, lên up cho ae cho em nó mau support............Thanks bác nhiều.

---------- Post added at 05:11 PM ---------- Previous post was at 05:10 PM ----------

upppppppppppppppppp buổi chiều.........................................
Con này có boot rồi nên anh em vô tư phang ROM nhiệt tình đi :giggle:
Cám ơn bác, s2 hd lte của em sắp sống lại rồi ,up 1 phát cho buổi sáng

---------- Post added at 09:21 AM ---------- Previous post was at 09:16 AM ----------

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
đã có bản nâng cấp cho E120K.
Baseband : FB08.1720.KT
kernel : FC02.1004
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nguồn đâu nac .bác share link cho ae voc vao
hì hì mình vừa úp về rom gốc và update FW trực tiếp bạn à.. anh em ai dùng E120K mà chưa fix đc sms, *101# thì m sẽ úp bản rom fix lỗi lên.. sory vì hiện giờ nhà chưa nối mạng dùng USB 3G thì úp đến tết tây cũng chả xong.. hix
upppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp
bjnbjn88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cũng up cho em nó nhanh lên 4.0 nao .chờ buồn quá lalala
uppppppppppppppppppppp s2 hd lte ....................................................
khoảng 2 tháng nữa là có file repair cho lte hd. theo phỏng đoán là vậy.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019