Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các anh ơi giúp em với.con s2 i9100 của em rôt nhầm bản i9100g bây giờ treo logo ko vào dược màn hình chính
@hackerso198 đừng lo, bạn chỉ cần kéo rom đúng về và dùng odin để flash 5 phút là song ngay thôi mà.
máy em bị treo lo go khởi động vó tam giác màu vàng. e quên chưa copy file rom vào trong máy, bjo làm sao cài lại rom qua.
Chia sẻ cùng mọi người. APK extractor:
1. Back up và chia sẻ Tất cả các ứng dụng, bao gồm ứng dụng hệ thống.

2. Cho phép trọn nhiều ứng dụng trên một thao tác.

3. Cài đặt và gỡ cài đặt nhiều ứng dụng tại một thời điểm.

4. Không yêu cầu máy có quyền Root.

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.tuanbk.apkextract
]Có nhiều rom đc mọi người trải nghiệm và đánh giá cao như:
- Fusion 1.5
- WizzedKAT 2.6; 2.9 hoặc 3.1
- Omega
- Neatrom[/QUOTE]
Bac đang xài rom nao v, Bác có rom neatrom cho 9100, cho minh xin voi
Chào các bác, mình đang dùng s2 i-9100. Hôm vừa rồi máy bị tắt nguồn, khởi động lại bị treo tại màn hình samsung i-9100. Mình có dơwn stock rom ở sammobile về flash lại qua odin nhưng bị bao failed mãi. Hiện giờ khởi động lại máy thì báo "firmware upgraed ecountered an issue" Mình thử dơwn rom stock 4file của bác ducanhkc910 về up thử nhưng vẫn báo fail. Máy mình chỉ vào được chế độ dơwnloading, ko vào được recovery.
Nhờ các bác giúp đỡ ạ.
@kiancruise 1.check cable: y/c cable xịn nhé, nếu có thể thử đổi cable khác.
2.tắt antivirus
3.gỡ driver samsung cài lại bản khác
4.Đổi odin ver khác
5.Nếu là desktop hãy cắm ra cổng usb phía sau(usb pin nối trực tiếp mainboard sẽ cho kết nối ổn định hơn).
6.Ktra lại các ô trong odin đã chọn chuẩn file chưa--<chỗ này hay chủ quan khi mới up rom stock multi files.
7. Nếu làm cả 6 bước trên mà vẫn fail thì thử làm trên 1 máy tính khác(khuyến cáo chạy win 7 32bit).
1. E nghĩ cable chắc là ok, lúc trước e có dùng để up rom bằng cable này, với lại ko tì đâu ra cable khác thể thử.
2. E đã tắt antivirus
3. Đã cài lại bản mới nhất
4. E đã thử Odin 1.85, 3.07, 3.09
5. E dùng laptop ạ
6. E đã check: Auto reboot, Re-partition, F.reset time
7. Chắc e tìm cái máy tính khác vậy

E up stock 4 file của bác thì nó báo như thế này nghĩ là sao bác?
.......
<ID:0/003> Odin v.3 engine (ID:3)..
<ID:0/003> File analysis..
<ID:0/003> SetupConnection..
<ID:0/003> Initialzation..
<ID:0/003> Set PIT file..
<ID:0/003> DO NOT TURN OFF TARGET!!
<ID:0/003> Re-Partition operation failed.

hoặc là báo như thế này:
<OSM> Leave CS..
<ID:0/003> Odin v.3 engine (ID:3)..
<ID:0/003> File analysis..
<ID:0/003> SetupConnection..
<ID:0/003> Can't open the serial(COM) port.
<OSM> All threads completed. (succeed 0 / failed 1)

Do cũng ko rành về IT nên e cũng chỉ đọc và làm theo, mong bác chỉ giáo. Cảm ơn bác nhiều.
@kiancruise Cái thông báo thứ 2 báo lỗi kết nối cổng COM=> lỗi kết nối vật lý.
đau lòng máy mình bị lỗi cáp USB
mình chạy lại rom stock bản chính chủ viet nam bằng odin xong, báo ok điện thoại bật lên xong cái lại tắt đi luôn
mình chạy lại rom stock bản chính chủ viet nam bằng odin xong, báo ok điện thoại bật lên xong cái lại tắt đi luôn
@loving_u_1991 Vào lại recovery fullwipe là lên ( nếu chạy Odin báo PASS)
@loving_u_1991 Root ok mà tới màn hình khởi động là tắt, khả năng rất cao là version của kernel không phù hợp version của hệ điều hành nha bạn 😁. SS2 chính chủ vietnam chắc leo lên tới 4.1.2 là tèo, bạn nên tìm kernel phù hợp cho bản 4.1.2
cũng ko lên bác ạ, cứ chạy đến chỗ có logo ss là tự tắt
@loving_u_1991 Chúc cuối tuần vui vẻ 😁 :D :D
Nếu muốn đổi gió thì qua đây nha : https://tinhte.vn/threads/rom-galaxy-s2-i9100-4-1-2-neatrom-6-4-xwms3-viet-hoa-nhe-dep-muot-nhieu-tuy-chinh.2365862/
@ducanhkc910 hqua mình có up bản 5.1.1 bên xda, cài room không sao, cài Gapps lại bị lỗi 70, bác up rom có bị hiện tượng như thế không?
@loving_u_1991 Mình up rom chưa bh bị lỗi =)). Vấn đề là phải chọn đúng Gapps cho 5.1.1.
kendmantico
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducanhkc910 Mấy bác up 5.1.1 có bị lỗi NO SIGNAL ko? Nếu có thì làm sao fix dz o_O !!
dù chuyển qua ip nhưng vẫn còn con s2 i9100 chết main.sao dòng này giờ mua linh kiện khó thế k biết.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019