Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bro nào cho mình hỏi gần đây pin chờ trong lúc tắt máy của mình tụt khá nhiều so với lúc trc, lúc thì 45p hao 1%,lúc trưa nay thì 1h30p hao 5%, không hiểu do xung đột phần mềm hay ăn nguồn nữa, mà mình mag ra cellphone thì chỉ cài lại room lp9 thay băng room wanam 12.2 mìbh dang dùng chứ chẳng thấy họ ktra xem pin hay nguồn có vđề gì k bro nào có kinh nghiệm chỉ cho mình nên làm gì với 😔

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@xacach đó là stock rom. pin thường tốt hơn rom cook
dun
@footballno01 Tùy bạn thôi. Nên dùng 4.0
Hello! friends, i am Waleed from Pakistan! and i really don't know how to translate this post into English, any advice would be appreciated.

Thank You!
@pakhonesty hj 😁 .your use Google Chrome
@pakhonesty Hi mate,

This is forum for Vietnamese. So it's difficult to translate. But you can search and find here that is everything about the Galaxy S2 (I9100)

welcome to tinh te forum 😃
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@pakhonesty hey,
You can use translate.google.com.vn
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi bản room cook nào h là tốt nhất vậy?
Cm10 có gì mới ko các pro

em dùng CM 10, phải cắm đt thì dong usb utilities mới sáng để tick vào, tick xong ko hiện cái bảng như hình trên để connect 😔, làm thế nòa bây giờ
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho em hỏi. E có một thắc mắc. Rom stock tốn pin, nóng máy. Thế thì rom stock mình có thể thay kernel khác dùng cho đỡ tốn pin, nóng máy hơn được không ạ.
@chicharito mu Em cũng thích sờ tốc rồi bác ơi.🆒 mối loại có một cái hay của nó từ từ ngâm cứu mới thú vị hồi trước mình gét sì tốc là vì touchwiz giờ có apx rồi thấy yêu stock gê 🆒🆒🆒

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yt1486 Uầy sao sở thích của e vs bác giống nhau ghê. 😁

@tuongtien93 Em đang thì chơi quả wanam 12.1 stock theme bác chơi cùng đi cho vui máy chạy với kerenl apolo chạy vi vu luôn :D

@yt1486 Bác lại giống em hồi mới mua máy chỉ root rồi xóa app . Giờ thì phải đến nửa năm chưa up cái stock lần nào

send from chicharito mu
ai có cho mình cái CF-ROOT DXLPB (4.0.3) đi
thank
@hailam1991 Không có bản root DXLPB đâu bạn
Bạn có thể root bằng DXLP7 , DXLP9
theo cảm nhận mỗi người mình thì DXLP9 lại thấy ổn hơn ..;)
@hailam1991 cái đó bạn up CF-Root DXLP7 hoặc DXLP9 là được bạn nhé. Không có CF-Root DXLPB đâu. Mình cũng đang dùng CF-root DXLP9 đây.
nguyet8522
ĐẠI BÀNG
11 năm
@npth2014 HIC DXLPB root bản DXLP9 vào thì camera tối thui không chụp đc
vutienha92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyet8522 Root đơn giản mà các bác cứ làm phức tạp hoá lên thế :|
Chỉ cần làm theo các bước sau thì ROM nào cũng root được hết. Download ROM DXLPB ICS 4.0.3 từ Sammobile.com rồi lên Appstore.vn/a download cái Mobile Odin Pro.
Xong đó copy Rom vào S2. Cài Mobile Odin Pro (MOP). Chạy MOP, cho phép SU (nếu nó hỏi). Chọn Open File rồi chọn cái ROM DXLPB. Xong scroll xuống tick vào cái Insert Root (chọn luôn cả Allow Root và Inject Mobile Odin Pro luôn). Xong bấm Flash. Xong.
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@Nguyễn Đình Biên Không thấy mã i9300 ở phần tên Rom à bạn.
@Nguyễn Đình Biên bản 14 là i9300 😃)
bikent99999
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Nguyễn Đình Biên Up xong thành cục chặn giấy.keke
@bikent99999 Đi cái main thôi thay mới chỉ khoảng dưới 6.5 triệu .mà giá S2 mới nghe nói còn có 7.5triệu ...:eek:

Co RR V3.0.4 moi ra hom nay ban nao thu cai chua?http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1436854
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@tavinhue Cái link download chờ nửa ngày mà chưa up xong =))

em dùng CM 10, phải cắm đt thì dong usb utilities mới sáng để tick vào, tick xong ko hiện cái bảng như hình trên để connect 😔, làm thế nòa bây giờ
@Nguyễn Đình Biên cài 4 cái rom cm 10 từ ngày 5/8 7/8 9/8 12/8 cái nào cũng bị luôn á. @@
@npth2014 không có cả 2 file S04EnableMTP và S04EnableMTP luôn @@.
Mà cái link down kia hỏng rồi
@mr_leokey Vậy có lẽ bạn up lại rom thử xem
Cũng có thể Rom CM của bạn nó khác ...

Đường link mình thấy bình thường mà
nếu đòi pas thì nhập : 4shared
@npth2014 down được rồi bạn à, đã cop vào và khời động lại máy, vậy mà nó vẫn trơ ra, ko kết nối với pc 😕, mọi người khác dùng cm10 có sao đâu mà em lại khổ thế này 😔
oh. e thay ghi rom s2 len nham lan cac bac thu cai nay naz : http://www.clockworkmod.com/rommanager/device/galaxys2/developer/daniel.hillenbrand@codeworkx.de?manifest=http://developer.clockworkmod.com/developer/daniel.hillenbrand@codeworkx.de/manifest&name=codeworkx&deviceName=Samsung Galaxy S2
lilshiny
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailam1991 xem được phim có âm thanh = mxplayer chưa các bác
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@lilshiny Các bản cũ hơn mình vẫn xem bằng MxPlayer Pro bình thường mà, hình ảnh âm thanh sắc nét luôn 😁
@lilshiny Van chua ban a,phai cai vp video moi xem duoc.
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@tavinhue Mình vẫn xem được clip bình thường với MXplayer 1.6j nhưng với 1 số clip thì quả thật không có âm thanh. Có lẽ tại khi nén video sử dụng chuẩn codec khác nhau.

Dùng cái Super Video (popup) nhìn cho nó giống S3 😃 với lại cũng chạy được khá nhiều định dạng đó (âm thanh bình thường).
vinhvonven
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào có bản Triangle mới nhất ko cho mình xin với, cám ơn nhiều
@vinhvonven Đây bạn , thưởng thức nhé;)
pas : 4shared nếu cần
http://www.4shared.com/android/3ar96cYv/TriangleAway-v170.html
vinhvonven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@npth2014 Cảm ơn bạn nhé ! Mình đã cài, chạy...và bây giờ đang phải odin lại máy vì mất boot 😃
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhvonven cái này lúc bị lúc ko.thi thoảng lại bị ko reboot đc.phải up lại kernel @@
dhruan
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn nào có Rom stock nào cũng được, miễn là có đủ 4 file cho mình xin đường link để down đi, mình down ở trang samsung update thường chỉ có 1 file thôi. Thanks các bạn
@dhruan Mần chi phaỉ cần 4 file vậy bạn .
1 file dùng OK mà :p
@npth2014 Cái clean kernel có bản mới chưa bác.

dhruan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@npth2014 mình muốn chạy lại phần bootloader
cac anh oi cho e hoi, em dung ordin de up nhung ma no khong hien len cong com mau vang. e da cai usb driver roi nhung van khong dc
dhruan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vutaydk máy tính đó có vấn đề rồi do lỗi đụng phần mềm khác thôi, kiếm máy tính khác đi cài lại USB driver sẽ up bình thường, máy tính kia cài lại window sẽ hết, mình từng bị như vậy
Cho mình hỏi bản JB cock cho S2 đã ổn định và ngon lành như ICS chưa?
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sora9961 Cơ bản nó chụp có nhanh như bản của cm10 ko ý

@thanh39mt CM 10 đúng là mượt hơn. Và cái camera của nó thì nhanh thật.
- mất toi cái kiểu vuất qua lại để nhắn tin - gọi điện 😕

send from chicharito mu
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chicharito mu kết cái giao diện gọi điện với có ng gọi đến.bác có bik cách nào mod nó sang các rom khác ko nhỉ 😁
@thanh39mt :oops::p em là chuyên ăn sẵn thôi bác có biết mod gì đâu :D

send from chicharito mu
Ủa cài vào chạy xong bị mất boot á ..:eek:

Hình như vẫn dừng ở V 2.6.5 ;)
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@npth2014 cái hiện tượng đấy em ko bik phải mất boot hay ko.nhưng là đứng ở chỗ galaxy s2 ko vào đc recovery chỉ vào đc download mode xong up lại kernel là bt
vinhvonven
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thanh39mt Ờ ờ. Cứ chạy quay đi quay lại ở màn hình đầu, tam giác vàng ko mất
Thấy có mấy bản 4.1.1, các bác xài thấy thế nào ạ? Dạo này máy em thấy có vẻ treo nhiều, đang tính lên 4.1.1 mà k biết cài bản nào
Bản
RootBOX Jelly Bean 4.1.1
được k các bác?
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
tình hình s3 có JB rồi http://www.sammobile.com/2012/08/16/i9300xxdlg4-galaxy-s-iii-android-4-1-1-jelly-bean-test-firmware/
ko bik bao giờ s2 mình mơi đc ăn kẹo đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019