[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho e hỏi ngu.
E sắp lấy s2 m250 hq. Nó với s2 hd, lte thì kém màn phân giải hay còn kém j nữa ạ?
Bh rom ics nào ổn định game , pin đc nhất ạ. Jb đã ổn chưa ạ
s2 root và reco có dễ bị brick k ạ?
E đọc page 1 và 50page gần nhất r mà k thấy ai kêu j... con này với lu6200 thì ngon hơn k ạ. E hay game, cần pin khỏe, 3g nhìu ạ
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@luckyboykhoi Bạn đọc thử Wiki xem sự khác nhau giữa các biến thể của S2 nhé.

Link:

Code:
http://en.wikipedia.org/wiki/Samsung_Galaxy_S_II#Variants
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết ROM này thì có up lên với S2 HD LTE được không nhỉ? 😁
sr vì mình mới, chẳng biết gì cả :p
các bác ơi...cho em hỏi em đang dùng rom VK ICS...vậy thì dùng cái kernel hay modern nào thì sóng sánh tốt và ổn định ạ...các bác chỉ em gấp vs...tại con cap em bây giờ ở quê mà bị mất sóngq luôn roi...híc
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@berryone cũng tùy từng máy nhưng modem thấy có M250S với DXLP9 là ngon.máy mình thấy M250s ngon hơn.còn kernel thì mình dùng CF root LPD thấy hiệu năng khá pin cũng tạm ổn 😁 mấy kernel kia pin tốt thất nhưng chơi game ko đc
@thanh39mt của em là I9100 bản quốc tế bác ui...tham mưu cho em cái kernel hay cái modern gì sóng tốt dc ko?....em sài mạng VT mà về quê k có miếng sóng luôn...
thanh39mt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@berryone éc.I9100 quốc tế cũng xài đc modem M250s mà @@
@thanh39mt em đâu có biết cái gì đâu...mới mua dt...dc ông anh up rom giùm...giờ thấy sóng thế này em ko biết làm sao...nhớ các bác chỉ giúp giùm vs...híc...trễ rồi mà chẳng ai giúp em hết vậy...sóng thì chẳng có 1 cục nữa...híc
@berryone Ko có sóng thì thử chuyển qua dùng GSM xem sao .em cũng miền núi mà DXLP9 sóng vẫn căng đét🆒

send from chicharito mu
Ai tl cho e với ạ😔(
Không ai trả lời câu hỏi của em hả? ==
@rhymejin Hình như là ko bác ạ .
Ở đây chỉ dùng được cho 9100 + 9100P .. . 9100T + máy hàn quốc m250S...

send from chicharito mu
chết rồi...mình dùng rom VK ICS mà vừa nãy mình up cái modern DLXP9 bây gio92 bị bootlop luôn rồi....huhu...rom VK dùng moderrn nào vậy các bác...help...helpppp
chết rồi...mình dùng rom VK ICS mà vừa nãy mình up cái modern DLXP9 bây gio92 bị bootlop luôn rồi....huhu...rom VK dùng moderrn nào vậy các bác...help...helpppp
@berryone Là sao bác ??? :eek:
Em cũng dùng dxlp9 🆒

send from chicharito mu
ban cm 15/8 chay co ve on dinh hon tat ca, cac bac ah. em up roi, chua thay co loi j, ke ca xem phim va chup hinh. pin cung tam on mac du chua up siya
@ngonhuchinh cho mình xin cái link down + gói gapp của nó nhé.
@kyo_bk Van loi khi xem flv xem bang mx video pro chi co hinh ma khong co tieng ban a.
@kyo_bk Ban dow o day http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=29280423
@tavinhue Làm sao cho pin cm10 hiển thị % vậy mọi người ?

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@apophis ban vao seting .> status . battery status > chon dong thu 2
zduannv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mới trở lại S2. Chào cả nhà
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu Stock chạy nhanh, không nóng máy và có nhiều tuỳ chỉnh như rom cook thì mình cũng thích ;)

Thôi chờ JB xem sao. Có JB chính thức chắc sẽ có project "buffer" =)) , giao diện mà giống S3 nữa thì chắc cũng yêu ;)
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác ơi có ai xài siyah mà biết chạy 2rom không,chỉ mình với
quang868
ĐẠI BÀNG
12 năm
hi Pro !!! cho mình xin mấy cái theme cho phụ nữ xài của Rom Cook V_2.3.6 ( bản này có Tiếng Việt rồi ) và đã root , xin cảm ơn !!!
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
Mấy bác ai chạy 2 rom trên siyah cho mình hỏi nếu mình không muốn chạy 2 rom nữa thì làm cách nào thế mấy bác
@sora9961 thay kenel đi. hoặc up stock rom
@sora9961 Ban vao recovery vao tiep phan lua chon rom boot va chon vao dong move rom 2.
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@sora9961 Chạy 2 Rom thì bạn vào CWM có phần Dual Boot thì phải, mình không nhớ rõ lắm, đại để là dòng thứ 2 từ dưới lên.

Sau đó chọn vào Wipe data/cache 2nd Roms để nó tạo phân vùng cần thiết lên thẻ nhớ (chỉ 1 lần đầu tiên.

Tiếp theo thì chọn tiếp Flash 2nd ROm from sdcard gì đó. Thế là xong.

Khi khởi động sẽ có 3s để chọn Rom nào sẽ được load. Muốn Rom 1 load thì để im, muốn Rom 2 load thì ấn nút home.
bacdo26
ĐẠI BÀNG
12 năm
làm sao để biết máy của mình đã được root vậy các bác ơi.em mới mua lại máy nên k biết.k có icon super user gì ở ứng dụng cả :😔(((
@bacdo26 cài titantiumbackup vào xem nha
@bacdo26 - Máy mua lại thì chắc là người ta cũng đã up lại rom stock rồi nên ko có root
- bạn thử tắt máy về download ding bằng home+power+volume down xem mục custom là bao nhiêu để biết số lần root máy 😁 ( cái này có thể xóa đi nên chỉ kiểm tra cho vui thôi )
send from chicharito mu
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi vs tự dưng cái HDD của e còn 4.10 gb là sao 😔( bt e thấy nó là 11.5 mà
@lodetrada1 bạn up rom bị lỗ rồi . về stock 2.3 trước rồi lại up lên 4.0 nhé
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks b. thế bh về 2.3 rồi lên lại 4.0 là cái HDD của nó lại như cũ ak 😁
@lodetrada1 uhm. chứ up lại stock 4.0 liền không được. phải về stock 2.3 trước 😃
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailam1991 bác có link tải bản stock 2.3 của GT-I9100 ko ! e tìm từ nãy tới giờ toàn thấy của G ko ah 😔
@lodetrada1 link nè bạn nhớ đăng kí nick trước nhé http://www.sammobile.com/firmware/?page=3&model=GT-I9100&pcode=XXV&os=1&type=1#firmware
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailam1991 hxhx e về 2.3 rùi mà sao ko thấy j hết vậy 😔
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks b" nhìu !
mình thấy stock 4.0.4 chạy nhanh, pin lâu, nếu sạc đầy rồi vứt máy đó thì ~90h mới hết pin, còn xài thử cái rom cook divine thì để máy 40~ là ngỏm rồi

các bản rom cook thì ghét nhất là cái app Camera sơ sài, tính năng không hợp lý, mà app thay thế camera thì ít. Còn nghe gọi, nhắn tin, nghe nhạc,... thì đều dùng app ngoài nên dùng rom nào cũng như nhau.
@freakingprime Rom divine là rom nào ta :rolleyes: chưa từng nghe nói ( 9100G thì có )
- sạc 100% mà 40h hết pin thì quá khủng . Đây bật data 1ngày đem ko làm gì cũng chỉ hết 8 - 15% pin là cao
- VK rom camera của nó khác gì rom stock đâu. Nhắn tin thì chưa bao giờ dùng mặc định toàn Go sms. .... 🆒

send from chicharito mu
@freakingprime Rom stock ngon hơn rom cook ? Không biết bạn dùng mấy rom cook cho s2 rồi. Camera mình nghĩ đa phần đều là app camera của rom tock.

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Sạc máy rồi ko đụng tới e nghĩ máy e nó xống được cả tháng luôn ý 🆒 mới sạc này

@lonelydra Mỗi người một khẩu vị bác ơi 🆒

lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@yt1486 Vì mình thấy 2 launcher này giao diện giống hệt nhau nên so sánh thế thôi 😁
@yt1486 bạn cho mình hỏi, wanam 12.1 có ổn định, mượt và pin tốt hơn bản 12.2 không?
mình giờ đang ở dxlp9 stock thì up sang room cock wanam có cần lưu ý gì không hả bạn? apolo bạn dùng là bản nào vậy regular hay ex v0, v1, v2?
cảm ơn bạn nhìu 😔
dhruan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@xacach wanam ban 12 tro len ban nao cung ngon ca khi dung voi apolo extreme v2. Rom stock da root roi dung cwm flash wanam, ko can lo lang gi ca

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019