[GALAXY S2-I9100] Rom cook - root - stock - kernel - Modem - fix tam giác vàng - UV

harrynghiem
4/1/2012 2:24Phản hồi: 24.106
24.106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Đã thử sạc đầy, không bật 3g, wifi, Bluetooth, không ai gọi và nt. Để 2 tiếng rưỡi chưa mất 1% nào, thỉnh thoảng có bật màn hình ngó xem nó đã chết chưa thôi =))
@lonelydra sạc đầy 100% 2h30p ko mất % nào là bt bro ơi..vì từ 100% xuống 99% pin khá trâu..
để qua đêm 8 tiếng còn ko mất nữa mà 2 tiếng mấy kể cả bật data
cac bro cho em hỏi, (cm 10 ), khi vào phần nhạc no báo la no audio on sd card. ko co nhac la sao ta. ai biet chi mình với. em sài realpalyer, cam on ah
Bác nào có để ý vào mạng ít tốn pin hon tapatalk vào tinhte chém gió 😔:rolleyes:

send from chicharito mu
co ai biết cm 10 khong vao nhac được không ah. mình vao realplayer no toàn báo no audio on sd card , ai biet cái lỗi này chỉ mình với. cám ơn nhiều 😔
@ngonhuchinh Mh cũng xài cm10 đây,nhạc nghe apolo và clip xem bằng supervideo,tất cả đều ok hết!

Crazy about Smart Alert and Direct Call &-&
có ai sài bản RR 3.04 chưa nhỉ, ai sài rồi cho ý kiến nhé ;), mình dang down ma lâu thật, 2 tiếng roi mà van chưa được hichic
nhanttri
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy mình gặp vấn đề này , đôi khi mở camera lên nghe tiếng rè rè phát ra từ camera chạm vào màn hình để lấy nét thì nó lại hết , anh em nào có kinh nghiệm giải quyết vấn đề này xin chỉ giúp , mình đang dùng rom stock 4.0.4
@nhanttri Có 2 tiếng tẹt tẹt đó bạn có thể test máy mới ở hiệu xem có không.nếu có thì yên tâm đi vì mình cũng bị như vậy khi dùng apk mặc định ss.;)

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@npth2014 Cái vụ đấy hình như là 9100 chính háng cái nào cũng vậy đơn giản chỉ là báo mở máy ảnh thôi mấy bác ak 🆒

@yt1486 Thì đúng là như vậy đó yêm tâm dùng từ lúc mua đến giờ đã test mấy máy mới độc hộp trong shops.:p

okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy pro ơi. Sao e úp rom DXLPB bằng odin mà cứ bị đơ ở màn hình chữ S là sao ấy. Up xong rồi mà máy nó khởi động cứ đứng màn hình chữ S. Giúp em với
@okurao Full wipe là hết đó bạn.:p

okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@npth2014 Thanks bạn. Mình sẽ thử sau, Bay qua VK chơi lun rồi 😃 dùng thử đã 😃
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
Tắt máy đi, đợi khoảng 5 đến 10 phút. Cắm sạc đầy đủ rồi lại flash lại bằng Odin, nhớ chọn đúng các tuỳ chọn 😃
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra Mình cứ để rứa và root, up lun CM9 có sẵn trong sd card thì oke. Up lại stock k được :-s
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
1 lần không được thì làm 3 4 lần =)), lưu ý là tắt hết trình diệt virus đi nhá 😃 Cho nó yên tâm ý mà =))
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lonelydra Nhiều lần rồi vẫn không xong. Bác này nhìn tên quen quen, bên mysamsung cũng có bác thì phải ;)
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@okurao Đúng rồi, hồi trước mình dùng Samsung Monte nên hay mod theme cho máy đó, hoạt động chủ yếu bên MySamsung.

Chuyển sang Android thì sang Tinhte cho sôm 😁
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kiểu này chắc dùng rom cook lun quá. Đang ghiền stock
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@okurao dừng lại ở chữ S lâu ko bác vì bình thường e up stock dừng lại ở chữ S tương đối lâu. xong nó rung một cái là vào được. bác cứ thử đợi xem. 😁
Tuong Tien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bão về đến Hà Nội rồi các bác ơi!!! Kinh khủng quá!! 😆
HIC HIC CÓ AI GIÚP MÌNH VỚI, SAO MINH KHÔNG NGHE NHẠC TỪ REALPLAYER DƯỢC VAY, NÓ TOÀN BÁO NO AUDIO ON SD CARD KHÔNG VẬY, MINH ĐÃ CHẸP NHẠC VÀO SD CARD 11.5 RỒI MÀ. AI GIÚP MÌNH VỚI. 😔
@ngonhuchinh Dùng app nghe nhạc khác xem sao bạn. CM10 có apolo nghe cũng to mà 😁

send from chicharito mu
@ngonhuchinh Cho máy nhận SD chưa
Bạn fomat lại xem sao dùng luôn trên dt đó;)

CHO MAY NHAN SD NHƯ THẾ NÀO VẬY BAN, MINH KHÔNG BIET CÁI NÀY. MÌNH DUNG NHIỀU PM RỒI MÀ VẪN CHƯA NGHE ĐƯỢC
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@ngonhuchinh Mấy pa toàn phán linh tinh. Bạn xem thẻ nhớ của bạn có file hoặc thư mục nào tên là .nomedia không? Nếu có thì xoá đi để trình nghe nhạc nó nhận lại nhạc.

Nhớ phải bật tính năng show hidden trong phần mềm quản lý file mới thấy file này.
@lonelydra Bạn có nghĩ fomat bộ nhớ nó có xóa hết không mà bảo phán linh tinh vậy bạn .:rolleyes:

lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@npth2014 Format bộ nhớ thì xoá hết chứ còn gì. Mất công lại phải copy lại. Sao không thử những cách đơn giản trước mà cứ phải chạy đường vòng cho xa 😁
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi máy e HDD đang là 11.5 e vào cài đặt định dạng lại bộ nhớ USB thì bh nó còn 4.11 hxhx ai giúp e vs😔
@lodetrada1 Bạn up lại stock rom GB 2.3.x gồm 4 files ( 1. Pit, 2. Code, 3. Modern, 4.csc ) sau đó format usb storage. Rồi reset máy là ok. Tôi cũng bị và làm thành công rồi. Good luck

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@Skittyhalinhbg rom stock 2.3 cho ai cần
http://dl.dropbox.com/u/21845091/i9100XXKH3.rar
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai có link kernel apolo cho mình xin với, Search hoài không có
s101gm
ĐẠI BÀNG
12 năm
@okurao https://www.wuala.com/pedestre/Kernel/Apolo ICS/?key=IZz8nJ7ajpFQ
Của bạn đây
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi máy e HDD đang là 11.5 e vào cài đặt định dạng lại bộ nhớ USB thì bh nó còn 4.11 hxhx ai giúp e vs😔
@lodetrada1 vẫn không hết ah bạn. bạn vào xda hỏi xem. vì lỗi này nhiều người bị rồi. dùng took j ấy là khôi phục được nhưng phải ở 2.3 j ấy. mình không nhớ rõ nữa
lodetrada1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hailam1991 tìh hìh căng nhỉ 😔 vậy để e vào xda tìm vậy
up rom stock 2.3 xem có được ko nè
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác ơi ai xài RR 3.0.4 cho mình hỏi sao mình bật cái navigation bar mà không thấy mấy cái nút nào hết vậy,ai biết chỉ mình với

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
@sora9961
sora9961
TÍCH CỰC
12 năm
@tavinhue Mình vừa cài lại và chọn navigation bar xong,đúng là hơi vướng mắt,nếu như cái nút đa nhiệm giống bên vk rom là được ùi,vì chủ yếu mình cần nút đó thui

Sent from my GT-I9100 using Tapatalk 2
lonelydra
TÍCH CỰC
12 năm
@sora9961 Cài Apex hoặc Holo Launcher HD rồi dùng mấy cái gesture mà set để bật đa nhiệm (recent apps) lên. Mình toàn làm thế, đỡ tốn diện tích mà đôi khi nhìn cũng pro =))
godbaby_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sora9961 mình hỏi chút, hầu hết rom 4.1x mình cài đều không thể hiện được Navigation Bar, bác đang dùng rom gì thế ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019