[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi harrynghiem, 12/11/11. Trả lời: 60499, Xem: 1815674.

1. nhattrieu_1088

nhattrieu_1088 Thành viên

Rom homan vẫn up bình thường bạn nhé ! Mình vừa up xong nè ! Full wipe trước và sau khi up nha ! Mấy hôm trước mình up đều bị lổi, hôm nay down lại homan post #1 thì up thành công.

alex195 thích nội dung này.
  2. HLG114

HLG114 Thành viên

Up rom nào thì làm cái back up bản đó, chán thì restore lại rom, đỡ phải up.

Gửi từ alô của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế chấm com !

3. NguyenDangKy

NguyenDangKy Thành viên

Bác Harry cho em hỏi cái thông số của
    I9100G : HSDPA, 7.2 Mbps; HSUPA, 2 Mbps
    I9100 : HSDPA, 21 Mbps; HSUPA, 5.76 Mbps
    Hai cái này ở việt nam nó có ảnh hưởng như thế nào khi dùng 3G , Wifi
    Ở VN các nhà mạng đã đáp ứng hết công suất của I9100 hay I9100G chưa.

Thank bác.

4. chungtran

chungtran Thành viên

Minh cung thanh cong rui.vi minh coppy ca 2 ban room Homan Gv3 va Galaxyroom RC3 nen khi treo may minh up room RC3 qua recovey la duoc.con room Homan thi up lai 2 lan rui van treo,minh nghi kernel ko hop,dag dung kernel superamos v2.1.minh chua kip cai tieg viet nen viet ko dau

---------- Post added at 11:14 AM ---------- Previous post was at 11:11 AM ----------

The xoa tam giac vang sau khi root la ko up room Homan duoc ah.trach gj em up mai ko duoc,vay co cach nao de up room Homan khi em da xoa tam giac vang rui ko

5. duypecc4

duypecc4 Thành viên

Mình đang sài Galaxy s2 i9100G mua tại thế giới di động. mình muốn up room và làm theo bác Harry bấm tổ hợp phím volume down+power+ok. Nhưng máy không về trạng thái downloading được. mong bác Harry chỉ với. thanks

6. nhattrieu_1088

nhattrieu_1088 Thành viên

Bạn tắt nguồn nhấn 3 phím volume down+power+home, Khi hiện ra màn hình bạn nhấn volume up rồi thả tay ra sẽ vào download mode thôi mà.

7. tretoday85

tretoday85 Thành viên

trước đó chắc bạn dùng openvpn hoặc set dns hoặc phần mềm nào tương tự đúng không tớ vẫn vào dc chắc bạn phải wipe lại rồi

8. anhduc_da

anhduc_da Thành viên

Ko có pro nào giup đc mình vụ này à? trong rom Homam co phần QuickPanelSettings ma sao o taskBar nó ko hiện nhỉ?

9. tretoday85

tretoday85 Thành viên

cứ bình tĩnh bạn ấn power+vol down+ home (cùng một lượt) tầm 3s màn hình vừa hiện thì nhả tay tất cả ra cho tiện rồi mới bấm vol up là ok thôi mà chứ không việc gì phải bấm ngay vol up cho nó cuống quýt ra

10. alex195

alex195 Thành viên

ban cho minh hoi vay khi cho` man hinh` logo ben ngoai ban doi lau khong
    khoang bao lau thi no vao
    ban co phai xoa tam giac vang truoc khi up rom hay giu nguyen tam giac vang noi chi tiet minh biet nhe

---------- Post added at 01:32 PM ---------- Previous post was at 01:29 PM ----------

minh down rom homam o post 1 thanh cong roi va cho chay roi nhung no cu bi do do o man hinh logo samsung roi khong chay nua

---------- Post added at 01:38 PM ---------- Previous post was at 01:32 PM ----------

cac bac oi sau 1 hoi nghien cuu may em no chay duoc roi nhung xin cac bac kiem tra gium em xem da dung rom homam chua vi minh thay no chang khac may ca
    phien ban android : 2.3.6
    baseband : i9100GDZKL3
    kENEL : 2.6.35.7 -lUCIFR-1.21
    ROOT@HANNY-LAPTOP#0
    so hieu ban tao" GINGERBREAD.DZKL3

Nhung minmh thay theme cua no chang khac may

---------- Post added at 01:47 PM ---------- Previous post was at 01:38 PM ----------

hhehehe minh kiem tra thay roi mau cua minh gio rom homam g v3 roi , gio cai minh nghien cuu la theme thoi^^ . suong qua minh da thanh cong voi 8 lan count ^^ se mua jig sau khi nao may chet ^^
    Cam on moi nguoi , cam on tinh te^^ love u all guy

11. local1234

local1234 Thành viên

Mình đang xài theme dark theme , để máy yên ko xài j hết trong vòng 3 tiếng hết 30% pin :| , xin hỏi có ai bị như mình ko ?

12. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Xóa đúng sẽ up bình thường, do em thực hiện sai thiếu bước

13. havenoname

havenoname Thành viên

phien ban android : 2.3.6
    baseband : i9100GDZKL3
    kENEL : 2.6.35.7 -lUCIFR-1.21
    ROOT@HANNY-LAPTOP#0
    so hieu ban tao" GINGERBREAD.DZKL3
    Nếu như thế này thì chỉ mới root được thôi, chưa up được rom

alex195 thích nội dung này.
  14. havenoname

havenoname Thành viên

Hiện tại đã có 7 bản rom chính thức và 1 bản chưa chính thức dành cho I9100G, anh em đã test rồi cho cảm nhận xem bản nào dùng okie nhất:
    1. Stock rom
    2. Juffo rom
    3. Super rom
    4. Galaxy RC2
    5. Galaxy RC3
    6. Dack rom
    7. Homam v3
    và 8 là HRN v2.0

harrynghiem thích nội dung này.
  15. HLG114

HLG114 Thành viên

Đã thử hết. Giờ vẫn phải quay về stock. Đang xem kernel mới xem sao.

16. anhduc_da

anhduc_da Thành viên

Mình up Rom Homam + ken dùng 3G 30phut tụt 10% pin, chơi game lost dc 5h liên tục. Rom này vo vẻ ổn

17. HLG114

HLG114 Thành viên

Mình thấy rom này pin ổn nhất, nhưng màn hình không nhạy, camera không được như stock.

18. phat11

phat11 Thành viên

Harry có thể làm bản mod hiệu ứng xoay màn hình cho anh em i9100G ko...bản của i9100 ko work....!..thank bác nhìu nhé :D

19. napster

napster Thành viên

Rom stock thì dùng stock nào ngon vậy bạn. Mình dùng stock VN với kernel 2.1 supertamos nhưng thỉnh thoảng unlock máy rồi vào game liền là nó đơ đơ ra có khi tự restart lại máy. Mình không OC gì cả.

20. thanhtien_huynh

thanhtien_huynh Thành viên

Xài rom stock của malaysia xem đi bạn. Mình thấy ổn,về khoảng pin thì cũng bt.

Sent from my GT-I9100G ^^