[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi harrynghiem, 12/11/11. Trả lời: 60499, Xem: 1814958.

1. HLG114

HLG114 Thành viên

OK. Để làm lại xem. Nhìn mấy cái thằng vô công rỗi nghề chạy ẩn trong máy mà cay mũi ....!

2. blackspider

blackspider Thành viên

Mình đã root theo kernel trong thớt này thành công đó, bạn cứ làm theo bác harry hướng dẫn sẽ thành công thôi

3. HLG114

HLG114 Thành viên

Sao mình ko root được nhỉ ? Kernel_I9100GDZKI1 phải không ? Bản này có vẻ tốn pin ?

hobanght thích nội dung này.
  4. jonalin1

jonalin1 Thành viên

Bác ơi ! E đang dùng bản pda : DXKH6. bản này root như nào vậy?

5. phucthaigia

phucthaigia Thành viên

anh em root bang kernel nay http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1327509 cua bac Harry vua co root vua co CWM recovery luon. qua odin nha, minh root thanh cong o may minh roi. Minh co file tieng viet cua i9100g nhung minh khong biet cach up len, ai o Tan Phu thi lien he minh free cho, gmail cua minh phucthaigia. sorry vi minh khong biet go dau tv

6. Timkds

Timkds Thành viên

em SGS2 của mình là I9100T, BASEBANd I9100TDUKF4, KERNEL 2.6.35.7-I9100TDUKH1-CL474234, BUILD DUKH1 ( thấy ghi vậy đó, cũng ko rành lém ^^ ), làm như trên có rôt được ko vì mình thấy cái kernel khác, version máy cũng khác.

7. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Dòng t cho thị trừng úc thì phải. Con này cấu hình giống y con i9100 nên có thể dùng chung rom + kernel được. Thông tin đó là mình xem trên mạng but để đảm bảo chạy dc không bạn cần làm những thứ sau:
    1. Down sẵn bản stock cho con này sẵn.
    2. Root máy bằng kernel của i9100 bằng odin xem, nếu nó chạy okay thì có nghĩa là nó có thể dùng rom của i9100

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:39 PM ----------

Nếu bạn có stock tiếng việt nên zip lại chia ra thành nhiều gói up lên www.mediafire.com ấy. Sau đó share link down cho mọi ng down

---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

Bạn cứ nạp kernel trên qua odin là sẽ có root + cwm recovery để up rom.
    Thực ra còn 1 cách root nữa but máy sẽ không có cwm recovery nên mình ko shared

---------- Post added at 04:47 PM ---------- Previous post was at 04:42 PM ----------

Đây root lại theo kernel này xem http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1327509

8. tiendat99999

tiendat99999 Thành viên

để làm mất tam giác khi khởi động cần có kernel gốc ai có up lên cho em với thanks !

9. harrynghiem

Kernel gốc link nằm ở dưới chữ ký but phải làm đầy đủ nhé nếu khoonh lại mất cwm recovery

10. halover

halover Thành viên

bạn nào giúp mình với.
    Fireware of máy minh hiện giờ là DZKI2 (ko root). Mình đã thử nhiều cách để root bằng myGkernel thông qua Odil nhưng đều báo fail. Định hạ cấp fireware về DZKI1 nhưng cũng không được luôn.

11. sinhthuong

sinhthuong Thành viên

hiện tại mình chưa thấy firmware gốc cho dxkh6. Mình mới mua máy sáng này, ngồi mò root,h đang nằm trong bệnh viện này :-s

12. havenoname

havenoname Thành viên

Version:
    - PDA: I9100GDXKH6
    - PHONE: I9100GDZKH5
    - CSC: I9100GOLBKH4
    - Build Info: Tue Aug 30 13:58:16 KST 2011
    Kernel: 2.6.35.7 root@DELL151 #2
    Lính mới mong mọi người chỉ giúp nên xử lý như thế nào với em này.
    Trân trọng!

13. harrynghiem

Xử lý gì bạn dùng thôi

14. havenoname

havenoname Thành viên

Èo, lâu nay không kết dòng Sam, So, LG... lắm vì không voọc vạch gì được, chỉ wen xài No v Ip thui, nay quyết tâm chuyển sang Sam thì lại dính đúng em này, thằng bạn cùng mua nhưng là I9100 nên đã root + cook xong roài, mình cứ ngâm cứu mãi mà chưa thấy em nó xuất hiện, bùn

15. itrungdq

itrungdq Thành viên

Chẳng biết con của minh là 9100 hay 9100g nữa :d

16. harrynghiem

Ecc, bạn mua hàng mà ko biết ah, khi khởi động máy sẽ có dòng chữ i9100 or i9100G

17. sinhthuong

sinhthuong Thành viên

harrynghiem thích nội dung này.
  18. harrynghiem

Cách này có gì hay bạn, bạn phải thực hiện 2 công đoạn là dùng odin flash cái kernel đó + sau đó dùng thêm superoneclick nữa.

Đây là cách cũ cho I9100

Trong khi đó cách trên là bạn chỉ cần nạp qua odin kernel là có root + cwm recovery mà không cần phải qua bước superoneclick.

Thực ra có nhiều cách root, trong đó còn 1 cách nữa rất đơn giản ở đây

Ưu điểm: có thể root / unroot không bị thay đổi kernel nên không lo vụ bảo hành.
    Nhược điểm: máy sẽ không có cwm recovery

sinhthuong thích nội dung này.
  19. jonalin1

jonalin1 Thành viên

Bác harry ơi . bản DXKH6 có up Kernel_I9100GDZKI1 để root được không?. chưa có room gốc của nó lên em hơi run tay. sợ nó lại đen ngòm thì toi

20. harrynghiem

Được, ko thì bạn root theo cách ở Post trên mình đưa đấy. Stock cho con này bản DXKH6 thì chưa có but bản khác thì có rồi

jonalin1 thích nội dung này.