Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em SGS2 của mình là I9100T, BASEBANd I9100TDUKF4, KERNEL 2.6.35.7-I9100TDUKH1-CL474234, BUILD DUKH1 ( thấy ghi vậy đó, cũng ko rành lém ^^ ), làm như trên có rôt được ko vì mình thấy cái kernel khác, version máy cũng khác.
Dòng t cho thị trừng úc thì phải. Con này cấu hình giống y con i9100 nên có thể dùng chung rom + kernel được. Thông tin đó là mình xem trên mạng but để đảm bảo chạy dc không bạn cần làm những thứ sau:
1. Down sẵn bản stock cho con này sẵn.
2. Root máy bằng kernel của i9100 bằng odin xem, nếu nó chạy okay thì có nghĩa là nó có thể dùng rom của i9100

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:39 PM ----------

Nếu bạn có stock tiếng việt nên zip lại chia ra thành nhiều gói up lên www.mediafire.com ấy. Sau đó share link down cho mọi ng down

---------- Post added at 04:42 PM ---------- Previous post was at 04:40 PM ----------

Bạn cứ nạp kernel trên qua odin là sẽ có root + cwm recovery để up rom.
Thực ra còn 1 cách root nữa but máy sẽ không có cwm recovery nên mình ko shared

---------- Post added at 04:47 PM ---------- Previous post was at 04:42 PM ----------

Đây root lại theo kernel này xem http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1327509

để làm mất tam giác khi khởi động cần có kernel gốc ai có up lên cho em với thanks !
Kernel gốc link nằm ở dưới chữ ký but phải làm đầy đủ nhé nếu khoonh lại mất cwm recovery

bạn nào giúp mình với.
Fireware of máy minh hiện giờ là DZKI2 (ko root). Mình đã thử nhiều cách để root bằng myGkernel thông qua Odil nhưng đều báo fail. Định hạ cấp fireware về DZKI1 nhưng cũng không được luôn.
Version:
- PDA: I9100GDXKH6
- PHONE: I9100GDZKH5
- CSC: I9100GOLBKH4
- Build Info: Tue Aug 30 13:58:16 KST 2011
Kernel: 2.6.35.7 root@DELL151 #2
Lính mới mong mọi người chỉ giúp nên xử lý như thế nào với em này.
Trân trọng!
Xử lý gì bạn dùng thôi

Èo, lâu nay không kết dòng Sam, So, LG... lắm vì không voọc vạch gì được, chỉ wen xài No v Ip thui, nay quyết tâm chuyển sang Sam thì lại dính đúng em này, thằng bạn cùng mua nhưng là I9100 nên đã root + cook xong roài, mình cứ ngâm cứu mãi mà chưa thấy em nó xuất hiện, bùn
Chẳng biết con của minh là 9100 hay 9100g nữa :d
Ecc, bạn mua hàng mà ko biết ah, khi khởi động máy sẽ có dòng chữ i9100 or i9100G

sinhthuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách này có gì hay bạn, bạn phải thực hiện 2 công đoạn là dùng odin flash cái kernel đó + sau đó dùng thêm superoneclick nữa.

Đây là cách cũ cho I9100

Trong khi đó cách trên là bạn chỉ cần nạp qua odin kernel là có root + cwm recovery mà không cần phải qua bước superoneclick.

Thực ra có nhiều cách root, trong đó còn 1 cách nữa rất đơn giản ở đây

Ưu điểm: có thể root / unroot không bị thay đổi kernel nên không lo vụ bảo hành.
Nhược điểm: máy sẽ không có cwm recovery
Bác harry ơi . bản DXKH6 có up Kernel_I9100GDZKI1 để root được không?. chưa có room gốc của nó lên em hơi run tay. sợ nó lại đen ngòm thì toi
Được, ko thì bạn root theo cách ở Post trên mình đưa đấy. Stock cho con này bản DXKH6 thì chưa có but bản khác thì có rồi
ban jonalin1 cu root bang kenel http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1327509 bac Trong dua trang truoc dam bao ok. minh theo doi huong dan cua bac ay tu khi minh con sai i9100 den gio chuyen sang i9100g thay bac ay huong dan chuan day. minh moi root thanh cong DXKH6 ne. manh dan len ban. root xong ban vao cwm recovery backup ban DXKH6 nay lai de mai mot muon su dung lai tieng viet chi can restore la xong khoi mac cong tim firmware tviet
sinhthuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhưng tui ko tìm thấy cái kernel nào cho DXKH6 cả 😔
ko cần thiết phải kernel của DXKH6 miễn là kernel dành cho bản I9100G phù hợp với chip của nó là ok. Trong hoàn cảnh hiện nay của I9100G không đòi hỏi như i9100 được bạn ah.

Mình đã nói ở post trước nếu bạn ko thích root theo kiểu kernel, thì root theo kiểu khác kernel của DXKH6 vẫn như cũ không thay đổi kernel, ko thích thì unroot lại
bac Trong cho minh hoi chut: minh sai mykernel va dung set cpu, nhung gia tri min cua no la 300 thi dau cai thien pin duoc dau. bac co cach nao giam muc min cua no duoc khong vay? xin loi tat ca cac ban vi minh khong biet viet tviet co dau
Đúng giá trị đó là mặc định của stock, I9100G không có những kernel xịn như i9100 nên khả năng cải thiện pin là hầu như ko có, setcpu dùng chỉ để underlock thôi chứ uv là không có. Muốn thay đổi giá trị min thì bạn phải biết về lập trình, am hiểu về linux
bac Trong noi vay thi minh bo tay. chi biet mong cho vao nhung kenel nhu i9100 thoi. hy vong bac Trong som tim duoc cho ae i9100g duoc nho. thank bac
Hơi khó, vấn đề là cộng đồng dùng I9100G ít nên việc có những kernel tốt như I9100 là khó.
minh thay bay gio samsung sx toan i9100g ko ma bac Trong? lieu co tin vui gi ve van de cook ko?
Chờ xem, hy vọng có but chắc chắn 1 điều là không nhiều bằng I9100. Lý do: rom cook đa phần từ xda, chứ VN hay Asia ít có. Phần nữa thời điểm này có nhiều sự lựa chọn khác ngoài i9100G như i777, T989, note, HD LTE ...
cam on bac Trong! mong bac som tim duoc rom va kernel xin cho ace dung i9100g. chu dung rom +kernel stock hao pin wa
may minh la i9100gdkh5 root theo cach cua ban 2 ban len rui ko duoc hix
minh dua may ve che do downloading y nhu ban lam rui cam vao odin no cung nhap rui phan pda cung chon vao kernel nhu vay rui star
cung chay binh thuong may tu khoi dong lai nhung khi vào trong thi thay may van chua root duoc hix khong hieu tai sao co moi cai phan kernel cua cua may thay doi con dau khong co j khac biet du lieu van con nguyen hix:hot: giúp mình với
Up theo cái này xem. Mình root được nhưng còn tam giác vàng thì vẫn còn. Kệ.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1327509

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019