[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Co rom cock nao moi nua khong a e 😔
KHông biết cáo ai cài bản rom #1 này không cho biết ý kiến với ?
Bạn ơi , mình xài S2 trắng I9100G , đã thử nhìu lần nhấn tổ hợp volume down + home + power nhưng ko tài nào về downloading mode dc , no toàn mở máy lên thẳng , có cách nào hay apps nào đưa nó về download mode ko ?
Dùng cách khác xem. Lệnh adb (hoặc ktool ... ) chắc là được thôi.
Mình đã root dc máy rồi 😃 , và còn 1 cái nữa là no cứ báo dấu chấm than lúc khởi động máy , giờ làm sao cho no mất đi đây?
1. Đáu chấm than đó là cảnh báo do đã root máy bằng odin. Nhưng ko sao cả. Nếu bạn vẫn muốn làm mất đi xem câu 2.
2. Vào topic.i9100 post1 xem hướng dẫn cách xóa tam giác vàng, cách là như nhau but dùng kernel của i9100g. Lưu ý: bạn phải làm đầy đủ các bước nha.

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
máy em làm theo hướng dẫn nó treo luôn ở tam giác vàng rồi bác ơi....cứu em với
Flash cai v2.0 truoc, flash sau...
Bạn đã làm những gi? Máy bạn là con nào?

Cách thực hiện

Download và cài đặt driver tại đây
Download công cụ cập nhật Odin tại đây.
Download root Kernel tại đây về PC;
Đưa máy về Download Mode & mở Odin lên;
Cắm cáp nối S2 với PC trên Odin sẽ nhận cổng COM màu vàng;
Chọn PDA chỉ đến root Kernel đã down ở trên;
Đảm bảo Odin đã check vào "Auto reboot" and "F. Reset Time". Mặc định đã check sẵn;
Nhấn Start, đợi khoảng 10s S2 sẽ reboot lại. Kiểm tra xem máy đã root chưa bằng cách trong list menu sẽ có 1 icon là

superuser hình đầu lâu hoặc bạn có thể cài thử những apps yêu cầu máy đã root để kiểm chứng.

DOWNLOAD
Code:

v2.1: http://www.multiupload.com/NQ4BHFAB9O
v2.0: http://www.multiupload.com/A6295W0P45

Hướng dẫn up ROM
YÊU CẦU MÁY PHẢI ROOT
(Xem hướng dẫn ở mục 3)

Copy rom vào Internal SD (11.5GB)
Dùng phím cứng vào recovery
Tiến hành full wipe (Nếu đang sử dụng version cũ hơn của bản ROM này thì bỏ qua bước này)
Dùng Volume +/- để di chuyển lên/xuống và Home để chọn install zip from sd card.
Chọn Choose ZIP from SD Card
Chuyển đến bản ROM cần update -> Nhấn Home để chọn
Chọn Yes để xác nhận
Đợi 1 lát trên màn hình báo install successfully -> nhấn phím Power để back lại trang trước.
Chọn reboot phone now và enjoy new rom.

EM LÀM THỨ TỰ NHƯ TRÊN DÍNH CÁI TAM GIÁC VÀNG....Nhưng mà em dùng odin chạy lại cái FW GT-I9100G_XME_I9100GDZKI1_I9100GDZKI1_I9100GOLCKI1
xong hết bị rồi nhưng pin vẫn nhanh hết cực kỳ... cứ tầm 10 phút là 1% pin mặc dù em không làm gì.. máy chạy standby đó bác
em dùng I9100G

(link em dow cái FW mà về chạy hết bị tam giác vàng nè bác http://www.tinhte.vn/f280/i9100g-root-may-rom-ki1-2-3-5-a-915818/ )
Vậy sao nói bị đứng ở tam giác vàng. Bạn làm mất tam giác vàng chưa đủ nên đã bị thay thế kernel khác.

vậy em làm lại từ đầu hả anh,,,tại em làm theo bên topic http://www.tinhte.vn/f280/i9100g-root-may-rom-ki1-2-3-5-a-915818/ pin cũng sụt ghê quá....
giờ máy đã root rồi... em chép file room V2 ở đầu pic bác up vô máy rồi em up lại chắc được dung không bác
Bạn đã up rom cook ở post 1 chưa? Nếu chưa thì up thử

em thử rồi nhưng lần nào cũng bị cái hình tam giác vàng có dấu chấm than thôi.....bác có cái room cook nào mà up qua odin không. up qua sdcard em up không được...
I9100G nhé bác
1. Tam giác vàng muốn mất thì làm giống trong topic i9100
2. Tại sao bạn up rom cook qua cwm recovery không dc?

bạn ơi bạn cho mình hỏi S2 i9100 dùng rom nào là mượt nhất.máy mình đang ở 2.3.4 muốn xuống 2.3.3 để dùng tiếng Việt thì phải làm thế nào?cám ơn bạn nhiều
1. Tam giác vàng ở đây là nó như này nè bác...có chữ Galaxy S2 GT-i9100g + cái hình tam giác vàng...nó đến đó là treo...để bao lâu cũng không được
2. Up = cwm recovery em làm được nhưng up xong thì reboot máy là nó bị lại cái tam giác vàng nhu 1 đã nói. chứ ko faj là có tam giác báo là mình root rồi nó vô được máy. nó cứ đứng im hoài như vậy đó bác.
Không biết em mang máy ra trung tâm bảo hành nó có up lại cho em bản gốc không nhỉ
Bạn nên bình tĩnh thôi...Ấn tổ hợp 3 phím để về chế độ downloading rồi up lại root chính hãng là ok...mình đã từng bị vậy rồi đó là lỗi do bạn xài root của i9100 thôi
Chài tam giác vàng máy mình cũng có thôi, chẳng sao cả. But vấn đề máy của bạn ko phải là tam giác vàng mà là bị đứng ở màn hình i9100g không khởi động vào trong được. Mình cần biết bạn đã làm những gì mới tư vấn dc.
Nhanh thì về downloading, up lại stock. Link hướng dẫn ở chữ ký

Flash lai.cai' v2.0 la dc ak.. Luc dau minh cung bj nhu ban.
Flash bản 2.0 này bị lỗi ko được bạn ơi...bạn 2.1 thì được nhung bị treo ở lúc khởi động...bác nào teamviewer up dùm em với...em ở tỉnh lẻ nên không có tiệm nào nó làm cả....toàn up ó cho iphone vì nó nhiều ngừoi dùng...khổ thiệt...biết thế mua i9100 thì đỡ mệt biết bao nhiêu
em cho nó về cái room bên kia rồi....chỉ có điều pin vẫn cứ hao quá. mà lại mất tiếng việt nữa....ko biết mang ra ss nó có up lại cho mình bản gốc không nhỉ
Bạn đã full wipe trước khi up rom chưa?

@harrynghiem nếu root theo mục 3 có cần full wipe ko bác?
@Bachlongtaynguyen root thì không cần full wipe, chỉ up rom mới cần

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019