[GALAXY S2-I9100G] Hướng dẫn Root + up rom - Update Jelly Bean 4.2.1

harrynghiem
12/11/2011 7:48Phản hồi: 60.699
60.699 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác nào còn link donwnload stock 4.04 của nước ngoài nào đó cho mình xin.
dưới chữ ký của bác havenoname có đủ những thứ các bạn cần nhé
Đã cài được VietmobiTV, lại chạy ầm ầm, sướng

Sent from my GT-I9100G xước lung tung lưng gắn hoa tung tóe using Tinhte.vn
@alanin87tn Rom nào mà lỗi này vậy bạn ?

Chào các quý anh !
@HLG114 có lỗi lầm gì đâu hả bác chẳng qua trong quá trình up hay cài đặt có vấn đề thôi. chứ em cài có thấy bị làm sao đâu. mà cái rom TW5 này nếu dùng app2zip thì khi backup một số app sẽ không chạy đâu cái này không giống ở cm10
@alanin87tn lên CHplay tìm cái app super backup về có thể backup danh bạ tin nhắn khi muốn full wipe và cái hay nữa là có thể backup các app thành file apk một cách dễ dàng với những app không thể rs được thì cài bằng apk thì độ thành công sẽ cao hơn
@thientinhsau Hì, tại hm trc mình ko biết mở flash lúc cài thôi, làm lại theo bạn hướng dẫn là ok
Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@alanin87tn dùng những bản rom được lên 4.1.1 nên cũng có một số app và game chưa có update để có thể chạy cho mình được và một số app không còn được hỗ trợ nữa như flash chẳng hạn. mục đích sử dụng của mình không cao nên thấy nó khá là ổn
em đang root máy thì sụp nguồn máy tính. thế là chưa root xong. bh em cám máy vào thì hiện lên phần giới thiệu samsung galaxy 9100G nhấp nháy. hình như là máy lúc nhận máy tính lúc lại không nhận.
lúc em mở odin lên thig ô ID:COM màu vang bên trái hiện lên rùi lại tắt đi lại hiện lên theo nhịp của điện thoại cũng nhấp nháy nv. cac mem giúp em dc không?
sợ máy em chết quá. huhu
@trunghai2009bg Các pro đã khuyến cáo ae nên up = lap rồi mà,để tránh những rủi ro thế này đây.ae trong topic chưa thấy ai bị như này cả,bạn đi hỏi bác have hay bác hary nghiêm đi,xem các bác ấy có giúp đc k
@trunghai2009bg bạn tháo pin ra ,rồi lắp lại ,cắm cáp vào là ok thôi ,đừng sợ ,phải bình tĩnh 😁
sao mình cắm máy 9100G vào Computer thì Odin lúc nhận lúc không. màn hình máy cứ nhấp nháy không à., huhuhuhuh
@trunghai2009bg bạn thử full wipe xem rồi làm lại từ đầu, thử lại xem odin nhận ko, m chưa gặp nên ko rõ lắm, cứ thử mọi cánh đã, mà bạn root và xem lại các bước làm đúng hướng dẫn chưa, đang ở rom nào, phien bản bao nhiêu, rồi up lại stock qua odin
@unknown_o0o không còn mấy cơ hội đâu khi up mà bị mất điện đột ngột thì không còn gọi là soft bick nữa rồi. phần trăm đi sửa là cao rồi chẳng ai bảo hành cho nữa đâu. cái này có khi phải đụng vào main rồi
@thientinhsau máy còn hiện lên được là chưa sao ,còn làm được ,khi nào đen ngòm ko hiện gì cả mới bị handbrick phải cứu boot
@hoalang nói thật là mình chưa gặp kiểu này bao giờ nếu như odin nhận cổng com ổn định thì chắc chắn là không vấn đề gì nhưng đằng này nhận không ổn định. mà handbrick cũng có nặng và nhẹ chứ
CM10 ngày 29 đây bà con ơi mỗi ngày một bản thà hồ mà update nhé bây giờ thì chẳng khác gì cm9 nữa rồi
http://www.get.cm/?device=i9100g
@1102.Xmen chẳng dễ thế đâu
@thientinhsau Vậy là con GẤU của bác kết em TW5 rồi. Còn con GẤU của em chưa chịu kết em nào hết. Cứ 3-4 ngày lại nhảy sang em rom khác. Hiện tại GẤU của e đang ôm em REMIX 3.8. 😁😃:p

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 2
@thientinhsau Trung thành thật. Mình thì có CM10 là lâu hơn cả thôi, còn lại được 1 đến 2 ngày.

Chúc bạn may mắn, thành công !
@nhattrieu_1088 chắc là vậy trước cũng kết em RR lắm nhưng chỉ kết em RR9 thôi còn mấy bản mới như 3.x thì chưa bao giờ up cả
thôi lại phải lượn rồi tối gặp lại vậy🆒
@thientinhsau Lượn đi mua bánh rằm sao ? Buồn quá, hơn 2 tháng ko gặp con trai rồi mọi người ạ. Mai rằm mà ko làm gì đuọc.

@HLG114 bác làm xa nhà thế cơ ah
@thientinhsau Cũng chẳng xa nhưng mà ko về được bạn ạ. Có lẽ phải thay đổi thôi.

@HLG114 Công việc thì phải chấp nhận thôi bác à ! Nhiều lúc tết và lể em cũng đi làm có đc ở bên gđ đâu. 😁😔😃;)🆒:eek:😕:oops::rolleyes::mad::p

@HLG114 vâng nên thay đổi chứ dù bận thì bận cũng không nên để 2 tháng thằng con không nhìn thấy bố đâu
Duyz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có cái kernel của 4.0.4 Germany cho em xin với:p:rolleyes:

Sent From My GT-i9100G★Awesome CM10★
kutomo
TÍCH CỰC
12 năm
@Duyz bạn qua bên trang này http://samsung-updates.com/device/?id=GT-I9100G ,tìm đến cái Region DBT mã này chính là FW của Germany và click vào chữ K màu xanh tương ứng với ROM đó nhé, K= Kernel, F= firmware , và M= Modem.
@Duyz bạn download ở trang này nhé http://samsung-updates.com/device/?id=GT-I9100G
Ở bên này đông vui quá 🆒

Gửi từ GT-I9100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Duyz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tks bác:p

Sent From My GT-i9100G★Awesome CM10★
tìm khắp trên google chẳng thấy chỗ nào chế tác vỏ bằng hợp kim cho Gấu nhà mình
@thientinhsau khi nào bạn tìm được chỗ ,thì thông báo cho mình biết với ,muốn cho em nó cứng cáp mạnh mẽ :p😁
Có bản update Codename ae đổi gió tí. 😁😃:p
http://www.mediafire.com/?mn6nf34fqmjvf20

@nhattrieu_1088 cái này là rom ah
@thientinhsau Tất nhiên là rom rồi. Bản update tiếp theo của rom codename 3.4.1.

hehe thế à :p
tiendaudinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
giúp mình với havenonameơi.
hiện tại máy mình đã update len 4.0.3 tự động từ nhà sản xuất nhưng chưa root, MINH chỉ update bằng chức năng cập nhật phần mềm thôi, hnay minh root theo huong dẫn của bạn thì máy bị lỗi rui.
Cách thực hiện
  • Download và cài đặt driver tại đây
  • Download công cụ cập nhật Odin tại đây.
  • Download root Kernel tại đây về PC;
  • Đưa máy về Download Mode & mở Odin lên;
  • Cắm cáp nối S2 với PC trên Odin sẽ nhận cổng COM màu vàng;
  • Chọn PDA chỉ đến root Kernel đã down ở trên;
  • Đảm bảo Odin đã check vào "Auto reboot" and "F. Reset Time". Mặc định đã check sẵn;
  • Nhấn Start, đợi khoảng 10s S2 sẽ reboot lại. Kiểm tra xem máy đã root chưa bằng cách trong list menu sẽ có 1 icon là superuser hình đầu lâu hoặc bạn có thể cài thử những apps yêu cầu máy đã root để kiểm chứng.
  • MÌNH THẤY SAU KHI NHẤN START THÌ MÁY DỪNG LẠI Ở MÀN HÌNH KHỞI ĐỘNG RÙI ĐỨNG LUÔN RÙI .
  • BÂY GIỜ MIH PHẢI LÀM THẾ NÀO VẬY ?
@tiendaudinh Nếu vẫn vè dowload mod...thi up lại rom 4.0.3 qua odin và dọc hướng dẫn root cho bản rom mói nay. Chac ban nham ker roi
@tiendaudinh trang 1 là ker của 2.3.x nên sẽ bị treo ở màn hình khởi động tìm ker của 4.0.x thì root lại sẽ ổn thôi link dưới chứ ký của bác havenoname
tiendaudinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
uh. minh load ker cua 4.0,4 ve root lai ok rui . cam on ban nhieu nha
cả buổi sáng ko đc 1 comt nào 😔
Tớcl là thứ 2 ! Chúc tối nay vui vẻ !

kelclen13
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu phát ... em là mem mới mong mọi ng` tư vấn cho em cái jellybean nào ngon lành nhất cho s2 với
@kelclen13 Cái này còn tuy may nữa m cảm thấy hợp voi cong viec va ung dụng.bjo co jely king ,rootbox,remix...nhớ doc kĩ truoc khi up nhe
tiendaudinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện gio mình đã up lên room 4.0.4 rui.
mih muốn về lại 2.3.6 để đem bảo hành thì phải làm sao vậy
mong các bạn chỉ mình với. thanks
tiendaudinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài s2 i9001g
@tiendaudinh Về trang 1tìm bản stock 2.3.6. Full wipe xong thì up qua odin. Ma máy bạn làm sao ??
@unknown_o0o nếu root rồi thì phải reset count nữa cơ bạn à. còn ở stock nào cũng bảo hành đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019