Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

galaxy s2 lỗi mất sóng

vuonghieu123
20/4/2012 10:7Phản hồi: 42
tình hình là mình đang dùng e s2 i9100 được khoảng 3 tháng rồi , mình đã tự up rom qua nhiều phiên bản để sử dụng tất cả đều rất tuyệt vời , nhưng dạo này máy thường bị vấn đề rất khó chịu , sóng yếu hơn hẳn và đặc biệt là hay bị mất sóng ( do nó cứ tự động chuyển qua lại chế độ máy bay ) rất ức chế và thi thoảng lại sập nguồn , mình đã thử up lại rom nhất nhiều lần kể cả rom gốc vẫn bị thậm chí up cả về 2.3.6 ( hiện dùng 4.0.3 ) nhưng vẫn bị như vậy .
nhờ bác bác có kinh nghiệm hay đã từng bị như vậy xin chỉ giáo hay bắt bệnh giúp xem nó bị bệnh gì . xin cảm ơn các bác
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử nạp modem khác vào xem có thay đổi không.
@themen_ts bạn có thể nói rõ hơn không vì mình chưa thử vấn đề này bao giờ cả
http://forum.cellphones.com.vn/threads/2035-Modem-I9100-Danh-sách-các-modem-dành-cho-ICS-rom
mình mới phát hiện ra cái lỗi mất sóng là do cái chỗ lắp sim không dè được phần sim lòi ra đó các bạn. hiện mình đang test bằng cách chèn thêm miếng giấy vào thấy sóng full. Mình sẽ cập nhật thường xuyên khi có kết quả nhé :p
okie rùi các bác ạ. đúng là nó
nglong89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lehoang010284 phả vẩy không bác, em đã làm rôi luc đầu gắn vô có sóng luôn mừng quá nhưng cứ chập chờn bác ại, chán quá
liêu
có phải do bản rom không bác?
liệu có đúng ko bác . Máy mình hay mất sóng lắm . Sóng yếu yếu ấy 😔
của e cũng bị như bác.. k hiểu tsao sóng rất yếu và còn hay bị mất hẳn sóng.
k biết xử lý ra sao đây..
của em cũng thế bị tịt hẳn sóng luôn
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình là ss galaxy y thường xuyên bị mất sóng, nhưng gọi lần đầu ko dc, gọi lần 2 thì được. Lên bảo hành người ta bảo do hdh android, cài lại hdh mới nhưng cài về lại "vũ như cẩn". Ae nào bít chỉ giáo dùm!!!!
@viethung588 Do bản room đấy . Trc mình chạy bản 2.3.5 stock . Mất sóng liên tục . Sau lên 4.0.3 stock thì ko bị . Sóng khỏe lướt web nhah lắm . Mình dùng s2 . Bạn thử cài bản room khác xem . Hay cài lại modem cũng đc

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
Sau 1 thời gian thì khay sim s2 ko còn khít nữa, các bạn dán 1 miếng decan trên sim rui dút lại đảm bảo hết hiện tượng rớt mạng. Mình đã test

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn
cua minh la GT-i9100 song luc co luc khong.minh da test thu nhieu rom va modem khac nhau rui van khong dc.ai biet xin chi dùm cái.Thanks.
@Xuanpro001vn Trước mình dùng bản 2.3.5 sóng yếu thật . Nhưng lên bản 4.0.3 stock thấy cũng đc. Về nhà ko thấy bị mất sóng như trước . Bạn thử đổi sang modem của ms205 xem . Sim viettel thì sóng yếu thật đấy . Dùng vina vs mobi thì chắc là lúc nào cũng căng

traind
CAO CẤP
10 năm
@zendi bạn ơi cho mình xin link modem m250s vs! và up ntn b chỉ giúp mình! mình tks nhiều
Độ mạnh của sóng phụ thuộc vào phiên bản kernel mà máy bạn đang sử dụng nhé!
@thanhxdcd Ko biết rom nào sóng khỏe nhất nhỉ 😃

@thanhxdcd Minh up rom gio bi mat ime va modem rui.^^!.Ban co cach nao khac phuc ko?
@Xuanpro001vn Bác về rom stock thử coi😃
@thanhxdcd Mình cài rom stock rùi. ở chỗ phiên bản baseband nó ghi là không rõ.và imei cũng không rõ.
cái baseband version thì bác có thể tìm modem nào đó như JVT, KG3... flash lại là có sóng thôi, còn Imei thì bác tìm trên google, có bài chỉ cách lấy lại đó
@thanhxdcd Mình làm rủi nhưng nó được 1 lúc rùi lại tự bị mất luôn.cái baseband mà có la imei có luôn.Chắc phải mang ra tiệm.
Máy mình ko hiểu sao còn ko cập nhật đc ngày giờ ấy . Điên quá . Lên bản 4.0.3 này có bài nghe còn như đĩa xước

May minh la galaxy s2 o nh thi co song den cho lam thi mat song ko biet do loi gi hay do phan cung,may minh la sach tay
@trailanghd Do bản room đấy . Bạn cài modem khác hoặc cài bản room khác . Trc mình cũng hay bị mất sóng . Cài bản 4.0.3stock thì sóng khỏe hẳn ko bị mất

máy mình cũng vậy,tư khi lên 4,0,4 thì thỉnh thoảng bị mất 3g còn sóng điện thoại thì vẫn căng
viethung588
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài đặt lại và chọn chế độ mạng chỉ Gsm chứ không fai automatic nữa là hết bị mất sóng.
Ae thử làm thế xem
Mình làm như vậy cũng ổn định hơn rồi,có lẽ do nhà mạng sóng không ổn định

Chọn chế độ GSM only test thử. Nếu sóng mạnh thì ok còn mất hẳn hay có sóng không gọi được thì máy đang bị hư phần sóng GSM rồi. Tương tự test thử cho phần WCDMA luôn thế nào.
Phần mềm thì dùng 1 bản Stock rom nào đó cao 1 chút về up lại là biết rồi, không cần up nhiều đâu, mắc công chết con eMMC thì các bác i em xì xì tiền nha. Hy vọng mấy bác biết được bệnh của máy mình .
mình là thớt đây . mình lâu lắm k gé qua giờ mình xin nói với ae nguyên nhân của máy mình và ai bị như vậy coi như toi và mình đã bán e nó rất lâu rồi . máy mình nguyen nhân do mình up rom liên tục nhiều quá mới bị như vậy và mang cho ông anh chuyên sửa chữa điênthoai cũng bó tay phải gửi lên hãng sau 3 ngày hãng kết luận chết cpu ..... và k thể thay thế vì nó quá đắt lại mang về cầm ra tiệm cầm đồ cầm được 4 triệu hê hê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019