galaxy s2 lỗi mất sóng

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi vuonghieu123, 20/4/12. Trả lời: 42, Xem: 15097.

1. vuonghieu123

vuonghieu123 Thành viên

tình hình là mình đang dùng e s2 i9100 được khoảng 3 tháng rồi , mình đã tự up rom qua nhiều phiên bản để sử dụng tất cả đều rất tuyệt vời , nhưng dạo này máy thường bị vấn đề rất khó chịu , sóng yếu hơn hẳn và đặc biệt là hay bị mất sóng ( do nó cứ tự động chuyển qua lại chế độ máy bay ) rất ức chế và thi thoảng lại sập nguồn , mình đã thử up lại rom nhất nhiều lần kể cả rom gốc vẫn bị thậm chí up cả về 2.3.6 ( hiện dùng 4.0.3 ) nhưng vẫn bị như vậy .
    nhờ bác bác có kinh nghiệm hay đã từng bị như vậy xin chỉ giáo hay bắt bệnh giúp xem nó bị bệnh gì . xin cảm ơn các bác

:
  2. themen_ts

themen_ts Thành viên

bạn thử nạp modem khác vào xem có thay đổi không.

vuonghieu123 thích nội dung này.
  3. vuonghieu123

vuonghieu123 Thành viên

4. lehoang010284

lehoang010284 Dự bị

mình mới phát hiện ra cái lỗi mất sóng là do cái chỗ lắp sim không dè được phần sim lòi ra đó các bạn. hiện mình đang test bằng cách chèn thêm miếng giấy vào thấy sóng full. Mình sẽ cập nhật thường xuyên khi có kết quả nhé :p

5. lehoang010284

lehoang010284 Dự bị

okie rùi các bác ạ. đúng là nó

6. zendi

zendi Thành viên

liệu có đúng ko bác . Máy mình hay mất sóng lắm . Sóng yếu yếu ấy :(

7. ch0c0pje

ch0c0pje Thành viên

của e cũng bị như bác.. k hiểu tsao sóng rất yếu và còn hay bị mất hẳn sóng.
    k biết xử lý ra sao đây..

8. 00ô00

00ô00 Dự bị

của em cũng thế bị tịt hẳn sóng luôn

9. viethung588

viethung588 Thành viên

Máy mình là ss galaxy y thường xuyên bị mất sóng, nhưng gọi lần đầu ko dc, gọi lần 2 thì được. Lên bảo hành người ta bảo do hdh android, cài lại hdh mới nhưng cài về lại "vũ như cẩn". Ae nào bít chỉ giáo dùm!!!!

10. zendi

zendi Thành viên

Do bản room đấy . Trc mình chạy bản 2.3.5 stock . Mất sóng liên tục . Sau lên 4.0.3 stock thì ko bị . Sóng khỏe lướt web nhah lắm . Mình dùng s2 . Bạn thử cài bản room khác xem . Hay cài lại modem cũng đc

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn

11. nambi

nambi Thành viên

Sau 1 thời gian thì khay sim s2 ko còn khít nữa, các bạn dán 1 miếng decan trên sim rui dút lại đảm bảo hết hiện tượng rớt mạng. Mình đã test

Sent from my SAMSUNG-SGH-T989 using Tinhte.vn

zendi thích nội dung này.
  12. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

cua minh la GT-i9100 song luc co luc khong.minh da test thu nhieu rom va modem khac nhau rui van khong dc.ai biet xin chi dùm cái.Thanks.

13. zendi

zendi Thành viên

Trước mình dùng bản 2.3.5 sóng yếu thật . Nhưng lên bản 4.0.3 stock thấy cũng đc. Về nhà ko thấy bị mất sóng như trước . Bạn thử đổi sang modem của ms205 xem . Sim viettel thì sóng yếu thật đấy . Dùng vina vs mobi thì chắc là lúc nào cũng căng

14. thanhxdcd

thanhxdcd Thành viên

Độ mạnh của sóng phụ thuộc vào phiên bản kernel mà máy bạn đang sử dụng nhé!

15. zendi

zendi Thành viên

Ko biết rom nào sóng khỏe nhất nhỉ :)

16. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

Minh up rom gio bi mat ime va modem rui.^^!.Ban co cach nao khac phuc ko?

17. thanhxdcd

thanhxdcd Thành viên

Bác về rom stock thử coi:)

18. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

Mình cài rom stock rùi. ở chỗ phiên bản baseband nó ghi là không rõ.và imei cũng không rõ.

19. thanhxdcd

thanhxdcd Thành viên

cái baseband version thì bác có thể tìm modem nào đó như JVT, KG3... flash lại là có sóng thôi, còn Imei thì bác tìm trên google, có bài chỉ cách lấy lại đó

20. Xuanpro001vn

Xuanpro001vn Thành viên

Mình làm rủi nhưng nó được 1 lúc rùi lại tự bị mất luôn.cái baseband mà có la imei có luôn.Chắc phải mang ra tiệm.