[Galaxy S2 T-Mobile T989] chia sẻ và thảo luận

manhhung1420
14/5/2012 5:55Phản hồi: 8.919
8.919 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào cả nhà , mình mới dùng SS t989 Rom T989UVLH1 4.0.4 , giờ mình muốn xài rom cook thì có cần phải flash về 4.0.3 không ? và nếu flash rom cook mà bị lỗi treo logo thì phải flash về rom 4.0.3 đúng không , và cần những tool nào để flash , mong mọi người share dùm nha , bữa giờ lục lọi topic đọc thấy nhiều người bị lỗi tùm lum và hiện giờ topic vắng tanh nên sợ bị lỗi không ai chỉ giáo + link rom và tool đều die hết , Mong các bác anh em pà kon chỉ giáo _____________cám ơn nhiều nhiều 😁 !
hài.....! topic bị bỏ rơi rồi , cuối cùng mình cũng hiểu rồi , đây là list rom cho các bác newbie http://forum.xda-developers.com/wiki/Samsung_Galaxy_S_II/SGH-T989/ROMs#Stock_ROMs , tham khảo đi
namrom110049
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bacsidien94. Bác cho m xin link bản 5.0... với lại hướng dẫn cụ thể dùm . Thank bac nhiều. :p

Gửi từ SAMSUNG-SGH-T989 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@namrom110049 link của bạn đây : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2313530

MAKE SURE RADIO & RECOVERY IS UPDATED
2. FACTORY RESET (IF COMING FROM ANOTHER ROM)
3. INSTALL ROM
4. INSTALL SUPERSU
5. THEN GAPPS
6. REBOOT AND ENJOY
nvtnet
ĐẠI BÀNG
7 năm
@phatchuong GAPPS chọn thế nào bác
Datlaai
TÍCH CỰC
7 năm
@nvtnet dòng mặc định đã là 6.0 rồi thì tất nhiên thích cái nào cũng được : stock tức gốc , full tức là đầy đủ nặng lắm đấy , nano tức nhỏ bỏ bớt không cần thiết . cứ thế vào recovery mà cài zip thôi . chọn cái nhỏ để bỏ những cái k cần thiết đỡ nặng máy
chào tất cả các bác, em mới chuyển qua xài android và bắt đầu vs T889. máy em đang ở 4.1.2 chưa root. vì em rất mới nên mong các bác chỉ giúp! bh em muốn cài CWM, ROOT và có 1 Rom cook mươt, ful chức năng, full tiếng VN. mong các bác giúp em. làm ơn chỉ giúp em cụ thể luôn ạ!! cảm ơn các bác rất nhiều
Sẵn em báo cáo luôn là các link file thuốc cần ở # 1 die hết rồi ợ! mong bác chủ up lại dùn em!! tks
traivnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
bạn ở cần thơ à hôm nào cafe giao luu kinh nghiem choi
Mấy anh ơi, Máy em đang xài, tự dưng k nhận sim nữa, có hiển thị icon lỗi sim , giờ phải làm sao ạ . bấm zô Rom version thì vừa bấm vào thì tự đọng thoát ra .
traivnn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bac co thu dung sim khac vao chua? Co khi do sim cu no bi nhu the
chào các bạn nếu ai có thắc mắc gì cứ để lại tin nhắn diễn đàn cho mình. mình sẽ cố gắng giúp đỡ nếu có thể.
Nếu như bạn đang định cài rom cook và đây là lần đầu tiên bạn đến với thread này, thì mình có đôi điều lưu ý muốn chia sẻ cho bạn.
Những điều bắt buộc đầu tiên các bạn cần làm và làm cho chính xác đó là:
1- Cài Recovery mode cho máy
2- Root máy
3- Backup dữ liệu.

================
Hướng dẫn cài Recovery mode và Root cho Galaxy S2 Hercules T989:

Các tài nguyên cần có để thực hiện. Các bạn tải về máy tính, riêng file .tar là để nguyên đừng giải nén nhé:

1-CWM-RECOVERY_6.0.2.8.tar
2-CWM-SuperSU-v0.87.zip
3-ODIN3-v1.85

Các bước thực hiện như sau:

1- Copy File "2-CWM-SuperSU-v0.87.zip" vào thẻ nhớ của điện thoại.
2- Rút cáp usb ra. Tắt máy điện thoại tháo pin ra vài giây rồi lắp pin lại.
3- Giữ cả 2 nút Vol + Vol- rồi cắm cáp usb từ điện thoại vào máy tính lúc đó máy sẽ vào chế độ Downloading
4- Bật file ODIN3-v1.85.exe đã tải về khi nãy.
Chắc rằng trên giao diện ODIN đã có dấu tick ở Auto reboot và F.Reset time.
Nhấp chuột vào nút PDA và chọn đường dẫn đến file "1-CWM-RECOVERY_6.0.2.8.tar".
5- Cuối cùng nhấn nút Start chờ vài phút để phần mềm chạy sau khi xong điện thoại của bạn sẽ khởi động lại.
Lúc này máy của bạn đã được cài ClockWork Mode Recovery
(Cái này dùng để UP ROM và cài những phần mềm hỗ trợ có dạng .zip).

Bây giờ chúng ta bắt đầu Root máy.

1- Tắt điện thoại tháo cáp usb ra giữ chặt hai nút Vol + Vol -, nhấn nút Power vài giây rồi nhả ra khi đó máy sẽ vào màn hình ClockWork Mode Recovery,
2- Các bạn dùng phím Vol + Vol - để duyệt, nút Power để chọn.
3- Các bạn di chuyển đến " Install zip from sdcard " nhấn nút power để chọn sau đó duyệt đến dòng "choose zip from sd card" (nếu ko có thẻ nhớ sd card, thì nó ở internal card)
nhấn nút power duyệt đến file "2-CWM-SuperSU-v0.87.zip"
nhấn power duyệt đến dòng "Yes - Install 2-CWM-SuperSU-v0.87.zip"
nhấn nút power và đợi vài phút cho phần mềm chạy xong,
bạn nhấn nút back trên máy và chọn "reboot system now" để máy khởi động lại

lúc này trên menu Application sẽ có icon có biểu tượng SuperSU
máy của bạn đã được ROOT !!
có ai biết cửa hàng nào ở hcm bán linh kiện + phụ kiện t989 các loại không vậy???
cổng sạc không kết nối dc máy tính thì root sao thế???
Tại sao điểm truy cập của mình không bật được, bật lên thì không lên. Mà nó hướng dẫn nói là "để sử dụng khả năng điểm truy cập điện thoại của bạn, bạn cần có dịch vụ mobile hotspot điện thoại thông minh để bổ sung vào kế hoạch tỉ lệ của bạn" vậy là sao ai giúp mình với
Evil9896
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai bán xác s2 t989 màu đen không nhỉ?
Ben zen với màn hình còn được là ok?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019