galaxy s2 và htc sensation cảm nhận sau 1 thời gian sử dụng

Anh_2611
26/6/2011 16:42Phản hồi: 30
s2 phần lớn là vỏ bằng nhựa nhưng cầm vào rất chắc chắn và nam tính,khác hản vói những dt từ trước tới giờ cua sam sung,vào mạng bằng wifi chạy như ngựa,vao 3g nhanh không kém,màn hình đẹp độ nét cao,giảm giảm độ sáng xuống 10% mà vẫn nét,camera chụp ảnh nét,quay phim funl HD nét và đẹp,xem video HD trên s2 thì khỏi phải nói.loa ngòai to.nghe rõ ràng,ram 1g nhưng sử dụng dc gần 600mb,đủ nhu cầu chạy mọi ứng dụng,cho dù chạy nhiều ứng dụng mà máy ko hề bị giật,sủ dụng các ứng dụng đều rất nhanh và mượt,rom 2g,ổ cứng 12g tha hồ mà lưu trữ,pin dùng lâu,chán mổi cái giao dien ít tùy biến...vì con s2 của e bị lổi hồng ảnh khi chụp.khi mua ko ktra kĩ.sau đó mua sang con htc sensation.thích giao diện của sensation....
htc sensation vỏ kim loai theo em nghĩ dùng 1 thời gian vỏ sẽ bị tróc lớp sơn ở kim loai,màn hình độ phân giải cao mà nhìn mờ nhoẹt,cảm giác như bị 1 lớp mang che trên màn hình,tăng độ sáng tùu 70% trở đi thì nhìn còn tạm dc,nói chung ko ăn thua,vào wifi tạm dc,chưa nhanh bằng s2,ve 3g phải gọi s2 bằng cụ,thua xa s2,chụp ảnh ko nét và đẹp bằng s2,quay phim funl HD định dạng 3gp cũng ko đẹp bằng s2 định dạng mp4,xem video mp4 hay phim HD trên sesation chán chết dù màn hình độ phân giải cao,bật phim lên xem thì phải chờ khoảng 5giay mới chạy thua xa s2 bật phim lên xem luôn,loa ngòai bé.nge nhạc qua tai nghe bt(tùy vào nhận xét của mổi người),rom 1g.ram 756 nhưng chỉ cho sử dụng co 180mb,nếu vào mạng các trang web nặng và nghe nhạc hay chat chit thì máy ko đáp ứng nổi,nên nhanh nóng máy,duyệt web ko dc mượt như s2,thi thỏang bị giật và lang,thua xa s2.dc mổi cái giao diện 3D là đẹp(kết cái này).ngòai ra khi nt hay chát chit thì độ rung phản hồi của sensation sướng hơn s2...dùng dc 1 vài hôm thì phát hiện con htc sensation của e cũng bị lổi hông ảnh khi chụp.thế là lại bán đi.Giơ e chờ xem con nào ra manh hơn 2 con này thi dùng
(nếu ai ko chơi game hay hay vào mạng thì dùng sesation vì giao diện đẹp,màn hình ngòai nhiều tùy biến.Nếu thích chơi game vào mạng,xem phim nghe nhạc thì dùng s2)
mẹ khiếp.đen thế là cùng,dùng 2 con đều bị lỗi hồng ảnh khi chụp.nản wa...
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ơi, gõ tiếng việt mà ko có dấu coi chừng bị del bài đó. Ps: Cám ơn bài cảm nhận 😃
x-jutom-x
ĐẠI BÀNG
13 năm
bài này vừa dài vừa chả có dấu má j cả, đọc xong chắc phải nhỏ 1 lọ V-Rohto mất...
Ngay khi S2 ra là có lỗi camera, và có bản cập nhật riêng cho camera rồi mà badc chủ thớt có thể chưa cập nhật, ngoài ra, đã lên ke7 cho Pin dài hơn và máy bớt nóng, lên đến Kf4, kf2 là máy hết nóng và pin trâu rồi. Kf2 cho nhiệt máy không quá 36 độ C. Lỗi hồng tâm hết hoàn toàn từ ke7 mà.
mình dùng s2 ke7 mà vẫn bị lối hồn tâm mà.nhiều ngừơi up lên kf2 va kf4 mà vẫn bị lổi hông tâm đấy thôi...
Mình mới kiểm tra kho ảnh khi dùng KF4, và mới chụp hôm qua và hôm nay dùng KF2.
Bác chủ thớt nói đúng bản KF2 có thấy màu hơi hồng hồng ở kh vực giữa màn hình. Còn KF4, và stock Rom ban đầu không thấy. hay là lại dùng KF4. HIHI!

Do phần mềm hết các bác a. Toàn bô lô ảnh chụp tại Vinpearl không có gì là hồng hồng cả,
MrLeehaf
TÍCH CỰC
13 năm
Bác đã dùng màn Super Amoled Plus của S2 rồi thì chuyến sang con khác nhìn không mờ mới là lạ
Cũng đang muốn kiếm S2 xài mà thấy máy chụp bị lỗi hồng tâm mà thấy nản wá. Hay mình chờ S2 chj́nh hãng nhj̉ ... p/s: khoảng gjữa tháng 7 này Hãng sẽ gjớj thjệu và bán tạj VN
dngduc
ĐẠI BÀNG
13 năm
S2 của mình hàng UK nguyên seal mua của DTG, mở ra là version KE7 không bị hồng tâm, mới lên KF2 stock, vẫn chưa thấy hồng tâm đâu cả. Chả hiểu cái mà các bác cứ bảo S2 lỗi hồng tâm nó như thế nào !
có thể nó bị theo lô hàng sản xuất bác ah
diabolikvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
s2 cứ cellphone_uk với dtg là chuẩn thôi
cubi2308
TÍCH CỰC
13 năm
các bác chơi em thật, mấy bữa nay đang cố nín nhịn chờ s2 chính hãng vừa rẻ, vừa yên tâm, vừa đc tặng ốp lưng kiêm pin dời (tổng cộng dung lượng pin lên đến 3000)....mà cứ nghe các bác khen như thế này thì chết em mất....hihiih
Bác đừng lên mạng là chờ được ấy mà, nhưng mà chờ ngày nào sốt ruột ngày đó, he he....!

---------- Post added at 08:21 AM ---------- Previous post was at 08:17 AM ----------

Cụ chủ thớt có 2 lựa chọn khi không dùng S2 và Sen: Chờ IP 5 tháng 9, hay NEXUS 3 vào tháng 11, hay Galaxy S3 vào quý 1, he he....!
cố nín nhịn như bác thì bao giờ mới có máy mà dùng. khi có hàng chính hãng ở VN thì thì lại có em xách tay khác ngon hơn. đến lúc ấy lại nín nhịn chờ đợi. dùng s2 sướng lắm, quât thôi bác ah.
Vãi ông chủ topic thật, S2 với Sensation mà thay như thay áo. Bạn Hungdunghcmc cho mình hỏi bản firmware KF4 cải thiện nhiều lắm so với KE7 à, ko nóng và pin lâu hơn nhiều hả bạn. Mình đang dùng KE7 thấy pin cũng được nhưng chơi game đúng là khá nóng.
Bác lên kf4 hay kf 2 luôn và ngay đi, vì hết nóng, có nghĩa là pin dài hơn rất nhiều. Mình thấy kf2 ngon hơn, vì phần smart dial không lỗi, chỉ cần gõ vài chữ cái là hiện ea tên cần gọi trong phần keypad. Tuyệt đối không lên kf3 bác nhé, Pin tụt thê thảm luôn, he he!
Chủ thớt mua Lg op 3D về dùng tạm nhé. Con này hiếm nhưng chất chưa thấy lỗi gì cả :p
-- trước lúc mua cũng định chờ S2 nhưng chờ ko nổi đành phải làm em 2X
hix em mua LG 2X gờ đếch muốn đổi em nào nữa .....................
Hehe....bác chủ nói thế ko sợ Sen nó bùn à 😃 cái j mà KHÔNG CHƠI GAME HAY VÀO MẠNG THÌ CHỌN SEN ....?

Công nhận là bác sài 2 máy, nhưng đánh giá Sen thấp đến nổi......AI THÍCH CÁI GIAO DIỆN ĐẸP THÌ MUA như bác thì DÌM HÀNG QUÁ đấy ạ

Các bác sài Samsung đừng bảo e chém gió hay j nhé, các bác xem kỹ lại cái màu ( nhất là đỏ, cam, xanh lá ) đi, xem nó có thật ko...😃

Sent from my iPad2 using Tinhte.vn
ngày trước e có Sen bây giờ chuyển sang dùng Galaxy s2
Về cảm nhận mà nói, dùng Galaxy S2 hay hơn nhiều. Màn hình- tốc độ. Em thích nhẹ của Galaxy hơn so với nặng của Sen.
Nói chung, hài lòng khi dùng Galaxy
bác chủ thớt dìm hàng Sen rồi.
bài xài 1 lúc 2 em, 2 cái màn hình khác nhau, chất lượng xuất ra có chênh lệch nên nhìn rõ và nhận xét Sen kém hơn hẳn là đúng (thật ra Sen ko kém. mà vì S2 có chất màn hình quá đẹp)
S2 có giao diện như Sen thì quất luôn chứ đừng nói lăn tăn khoản vỏ nhựa. (vì mình xài toàn bao da cầm tay thôi, bù thêm được cái trọng lượng rồi)
lmcuong4u
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã xài Sen và đang dùng S2. Có cảm giác là Sen bắt wifi tốt hơn S2.
Màn hình thì cả 2 đều đẹp. Cảm giác thích giao diện của Sen hơn S2.
Mình chọn dùng S2 vì Sen pin tệ hơn chút, wifi nếu cầm tay trên đỉnh máy thì tụt sóng liền..S2 có bộ nhớ trong nên tiện hơn Sen dùng thẻ nhớ gắn ngoài.
Theo cá nhân mình thì nói chung tùy theo sớ thích mà chọn thôi, khó nói em nào hơn.
sao ko shot vài pic cho nó xôm xôm bro
jì cũng dc, mỗi tội quay camera ko tạm dừng dc não Qua,
vitgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này mà kết luận màn hình S2 đẹp hơn Sen thì chắc bác là người thích ... xem phim hoạt hình rồi. Màn S2 sáng rõ thật nhưng mà màu thì lòe loẹt giống hệt phim hoạt hình. Màn Sen tối hơn nhưng mà màu sắc trung thực. Hai cái màn này so ra thì giống như so sánh TV Sony với TV Samsung.
titom113
ĐẠI BÀNG
12 năm

ặc có mỗi bác kêu nó lòe loẹt .... Sống động chứ ..
vitgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, bác nói cũng đúng, vì màu sắc phim hoạt hình bao giờ nó cũng sống động mà. Nói thật là mình đang dùng Sen XE còn người yêu mình dùng S2. Màu sắc màn hình S2 lúc đầu nhìn bắt mắt thật nhưng mà dùng 1 lúc thấy chán ngay (đấy là cảm nhận của mình thôi, có thể mọi người thấy thích). Mà thằng S2 ghét nhất mấy phím cảm ứng của nó, bấm vào cứ trơ ra, thường phải chọt vài phát mới thấy tác dụng, không biết mọi người dùng có thấy thế không. Ngoài ra thì mọi cái của S2 đều tuyệt vời.
traichien
ĐẠI BÀNG
12 năm
hàng dc sản xuất bởi anh H.C.Đào :giggle:
vitgia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nói vậy là sao ạ? Máy bạn gái e mua là hàng cty mà, chắc k fải HCĐ đâu. Nhưng mà 3 cái phím cảm ứng cứng ý bấm kém nhạy lắm, chả hiểu sao nữa.

Sent from my HTC Sensation Z710e using Tinhte.vn
Vỏ nhựa của s2 cầm như đồ chơi. Vote sens 😆)))

Sent from my HTC Desire HD A9191 using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019