Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S3 nghe gọi không thấy tiếng :(

hunter52
9/7/2012 17:57Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranxhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bảo hành đi bác ơi, con của e cũng bị như b, e mang ra tt bảo hành họ nói bị phần cứng. Vừa bảo hành lỗi này xong, bjo nghe gọi to, rõ... điểm hiệu năng lại cao hơn mới lạ chứ 😁
hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tranxhai Bác bh ở đâu vậy. Bao lâu thì được lấy máy vì mình cần dùng máy nên vẫn chưa đem đi.
tranxhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunter52 33 Phố Tô Vĩnh Diện, Thanh Xuân Bác ah nhà e gần đó 😁, 1 - 2 tiếng là đc lấy :D
@tranxhai bác mang ra thbh có nhanh không bác
hunter52
ĐẠI BÀNG
12 năm
hix. mình mang qua chỗ 12 Điện Biên Phủ rồi. hẹn 1 2 ngày lận. đọc cmt của bác muộn quá 😔(
tranxhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hunter52 Bạn cứ gọi điện hỏi thường xuyên là nhanh nhất 😁
@hunter52 các bác bảo hành có vẻ vất vả quá nhỉ em đem máy đi bảo hành thì ngồi đợi xong lấy luôn trừ khi phải thay đồ thì phải đợi nó đặt hàng trên công ty về thôi chư có hàng ở trong kho thì cũng thay luôn. bác gọi thẳng lên phòng chăm sóc khách hàng của samsung là ở trên đấy sẽ gọi điện về trung tâm bảo hành rồi lúc đó máy của các bác sẽ đc làm nhanh thôi chứ nhiều khi các bác đợi thì nó để cho máy của các bác còn lâu
con s3 của mình thì ko bị gì cả ngoài cái màn hình thôi nhưng cho qua cái vụ đó r.
S2 thì trước đó bị hồng tâm, ám màu, đến em S3 này hết bị điểm sáng giờ đến vụ mic này nữa. Các anh em nào bị lên tiếng confirm lại, nếu số lượng đông quá phải comment lại với samsung vina quá. Chứ kiểu này với 1 siêu phẩm mà toàn gặp những lỗi cơ bản. Điện thoại thì chức năng chính là nghe gọi mà không có ổn định thì thà cầm 1202 xài sướng hơn. Mong sao Samsung quan tâm nhiều hơn nữa đến các siêu phẩm của mình để các thượng đế không phải sầu.
huyhuynhus
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh cung bi hien tuong thi thoang goi k nghe gi, bi khoang 10s dau tien. Tat loc am o dau vay ban?
tui vừa bị hôm qua xong gọi nghe bình thường mỗi tội bên kia không nghe thấy gì cứ alo alo mãi bực cả mình, tức quá chạy mịa nó về firmware gốc thế là ok , tý nữa thì lại mang đi bảo hành cho mấy ông kia chọc ngoáy chắc cũng chết mất
Mình dùng GALAXY SII HD LTE E120S sau khi nâng lên 4.0 = Kies cũng bị lỗi nhận cuộc gọi không thấy tiếng động gì cả. Mà thỉnh thoảng cuộc bị cuộc không. Chắc tại FW rồi
kizz2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con s2 t989 của mình củng bi vậy...test loa trong bằng secret code thì nghe.nhưng đàm thoại thì im re phải bật loa ngoài chứ loa trong thì im re..
Chán vải
alihieu
TÍCH CỰC
12 năm
Máy của e cũng mới bị như các bác, bị chiều nay. Người ta gọi đến mình ko nghe thấy gì cả, ko biết mình nói ngưòi ta có nghe thấy ko. Máy mới mua chưa được 1 tuần. Giờ thì lại bình thường, chẳng hiểu sao nữa
duydang0612
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy bạn gái mình cũng vậy để tắt lọc tạp âm thử coi...ae có ai chỉ mình cách tắt ko???vì mình xài balckberry mới mua cho bạn gái 1-2 ngày mình ko rành lắm
milanetto
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình mua đc 2 tháng,mình dùng defaut ko up gì cả.Khoảng 2 tuần gần đây thì có tình trạng gọi điện thì đâu bên kia ko nghe rõ,cứ giật giật như mất sóng ,còn bên mình thì nghe rất rõ,ghi âm thử thì thấy nghe bt ko rè,giật gì cả.Có nên đem ra BH ko các bạn 😔
mở chế độ lọc âm sẽ hết
Bác quá đen 😔
Em bị như bác rồi , ra TTBH Samsung Sơn La thì nó bảo bị chết IC thoại, chờ 1 tuần để nó đặt linh kiện . Em thì sốt ruột quá không đợi đc, thế là gửi đi HN bảo hành luôn . Nó thay main mới cho , bây giờ ok rồi 😃
makhoi63
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác nói là mở chế độ lọc âm, mà chằn thấy ai hướng dẫn ở đâu hết....
@makhoi63 uploadfromtaptalk1360931466568.jpg

Bấm bừa số đt nào đó vd 900
Nhấn' menu (nút phía trái) sẽ thấy'

Soạn bằng cây bút của Note II với tapatalk
Máy mình cũng bị hiện tượng này...Mà mọi ng cứ bảo S3 đểu...Làm sao đây 😔(
Hawking
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá dễ, tắt máy, rút sim ra chùi chùi rồi gắn vào lại, hoặc làm lại sim mới do sim dùng lâu, rút ra rút vô bị mòn. Mình bị mấy lần, gắn sim lại là ok =]
Hôm trước Tết có bị tình trạng này nhưng sau thời gian tìm hiểu thì mình thấy là do Kernel thôi bạn ơi. Bạn Flash lại Kernel khác tốt hơn xem sao. Mình đã thành công khi làm như vậy. Chúc bạn Fix được.
Mình dùng máy sách tay S3 T999 của T-Moblie rom stock 4.1.1 cũng bị tình trạng y như chủ thớt. Cụ thể như sau:
1/ Lỗi
- Lúc đầu xài bình thường ko bị gì, lâu lâu tự nhiên có cuộc gọi đến máy rung nhưng không đỗ chuông, nói chuyện thì ngta ko nghe mình và mình cũng ko nghta
- Gọi lại thì im lặng ko nghe chuông gì và máy tự tắt cuộc gọi.
-> Mõi lần xảy ra hiện tượng này thì máy hay bị treo và lag. Mở chương trình nào lên cũng chậm có khi không mở đc.
Sau khi Restart lại máy (có khi restart mấy lần) thì lại bình thường.
2/ Khắc phục (chưa đc)
Đã tìm hiểu và chỉnh các kiểu nhưng vẫn bị bao gồm:
- Up lại rom stock khác (stock mới nhất của T-Mobile), chưa dám up rom cook vì hiện tại con này thấy rom cook hơi ít.
- Vào phone -> setting -> bỏ lọc âm thanh
- Vào Setting -> Accessibility : kiểm tra phần turn of all sound rồi.

Hiện tại h lâu lâu vẫn bị. Bro nào biết chỉ dùm e thanks nhiều. Có người bảo do Kernel, kêu Flash lại Kernel khác mà e không biết làm thế nào. Thanks all!
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
huhu...mới đi thay cái màn hình về chừ củng bị y như bác chủ...ko biết xữ lý thế nào đây nữa...cái loa nó gắn với cái màn hình luôn phải ko các bác,nếu thay màn thì loa củng dc thay mới luôn phải ko nhỉ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019