Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Galaxy S3 nghe gọi không thấy tiếng :(

hunter52
9/7/2012 17:57Phản hồi: 77
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tienltt
TÍCH CỰC
11 năm
mình hôm nay bị giống bạn, bạn khắc phục chưa, làm ntn vậy? dt mình bản QT mà hàng xách tay nen ko có BH
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienltt Xin chia buồn cùng bạn...mà máy bạn làm gì mà bị thế.Máy mình củng bị,nhưng thay xong màn hình là bị,và TTBH họ bảo thay main or thay ic audio đó bạn...thay main hết 2tr5 thôi,vì họ trợ giá cho mình...
Rồi, chắc đây là tình trạng chung quá, mình dùng S3 T999 T-Mobile cũng bị y chan, nhưng đôi lúc up Rom khác thì ko bị, đặc biệt cài cái Viber hay các ứng dụng gọi điện free khác vô dùng vài hôm là bị. Mỗi lần như thế cứ phải tìm Rom khác up lại. Mà chỉ có Rom cook mới ko bị, còn lại Rom stock đều bị hết.
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyphung Thế là bạn bị do room rồi...đa phần là do phần cứng bạn.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@kaka012 Đã cài hầu hết các rom từ stock -> cook nhưng vẫn bị, chắc do phần cứng rồi! potay.com
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duyphung Thế đem tới TTBH thôi bạn ak...1 là thay ic audio, 2 là thay main...
tienltt
TÍCH CỰC
11 năm
k
khắc phục ntn bạn?
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tienltt Nếu bị rom thì bạn up rom khác là xong,như bạn kia ở trên đó...còn nếu lổi phần cứng thì có khã năng do bi hư ic audio gì đó... lổi phần cứng thì hơi mệt đó bạn,đem ra TTBH thì chắc họ bảo bạn thay main thôi,vì họ không dám sữa lổi cháy ic đâu,sợ cháy luôn nguồn...thay main thì 2tr5 thôi,nghe nói họ trợ giá cho...nếu đem ra quán thì hơi phiêu...

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Máy mình mới mua ở TGDĐ có 2 ngày mà bị lỗi giống y chang vậy nek giờ hơm biết làm sao ây @@ chắca chờ khi nào nó bị lại thì mang lên đó wa 😔
Mọi ng cho e xin ít ý kiến với :'(
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuananhdepzaj ý bạn là máy bạn bị như trên,nhưng giờ lại hết rồi hả...
@kaka012 Vâng nghĩa là dùng thì bt nhưng được 1 thời gian là lại bị 1 lần (1ngay/2lần) lúc bị ng ta gọi đến nhưng nhấc máy thì kh nghe gì gọi lại cũng chả nghe gì nốt tiếng chuông dt ng ta còn kh nghe nừa là @@ nhưng rs lại máy thì mọi chuyện lại bt kh biết giải quyết thế nào đây giúp e với 😔
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuananhdepzaj có thể lổi do rom...hiện bạn đang dùng rom stock hay rom cook..bạn thử up lại rom khác xem sao...nếu ko đc thì đem đi bảo hành thay main thôi bạn...
@kaka012 Oài bị vậy mà thay main lun xui vãi máy mới mà bị thế này đây hjxhjx :'(
kaka012
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tuananhdepzaj uhm...bạn thử up rom mới xem sao...ko dc là chỉ còn bảo hành thay main thôi bạn ak...
Nhiều con S3 hay bị kiểu này, đặc biệt khi dùng sóng 3G 😃

Sent from Note2@AndroidVietnam
Chuối thật, bọn BH dã man! theo mình các bác up rom cook và LH7 fix lỗi cuộc gọi, xong vào phần mạng chọn 2G thử xem.
mình cũng dính môt em như vậy đã anh em nào khắc phục đươc chưa vậy
kaka012
ĐẠI BÀNG
10 năm
@baokhanhmobile2012 Chia buồn cùng bác...máy bị sao vậy bác...
tuantq96
ĐẠI BÀNG
10 năm
I9300 hả thớt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019