[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

Thảo luận trong 'HỎI ĐÁP - CHIA SẺ KINH NGHIỆM' bắt đầu bởi cellphone_uk, 30/5/12.

1. namiu8x

namiu8x Thành viên

Nhờ các pro chỉ giáo:
    Làm cách nào để cop nhạc và hình từ PC vào S3 mà ko cần cài kies? Em cắm cáp nó chỉ báo kết nối USB PC như media hoặc camera. Vấn đề là em cop hình ảnh và nhạc vào ko được, nó ko cho cop. Bác nào chỉ chi tiết dùm em với....!
  2. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

dow driver về cài vào rồi coppy
  3. namiu8x

namiu8x Thành viên

Àh còn nữa, em mua máy bên Mainguyen, nó nói em ko cần làm gì cả, trong vòng 1 tuần Samsung sẽ gửi tin nhắn kích hoạt bảo hành điện tử về máy em, cơ mà hôm nay là 1 tuần rồi mà chả thấy động tĩnh gì, khuyến mãi của viettel em cũng chưa kích hoạt nữa. Như thế là thế nào các bác nhể, em có phải nhắn tin gì ko?
  4. namiu8x

namiu8x Thành viên

Down driver gì bác? em ko rành :(
  5. harrynghiem

harrynghiem ERP Solutions

Ko bạn ah, việc kích hoạt bh do nơi bán họ có hệ thống với SS được link với nhau để kích hoạt tự động. Nhiều khi nơi bán họ cung cấp sai số phone nên nó ko báo đến máy bạn. Bạn có thể gửi sms với nội dung là số IMEI của máy đến 6060 nó sẽ reply lại thông tin
    namiu8x thích nội dung này.
  6. nhuankhom

nhuankhom Thành viên

anh herrynghiem và anh ZZ ơi,buổi off s3 lần này 2 anh nhớ nói cái vụ màn hình s3 bị đóm chó mực nhé xem có nhiều anh em nữa bị không và để samsung có ý kiến gì về vụ này hihihihhi
    Zanr Zijbboyquay95 thích nội dung này.
  7. Teoteorom

Teoteorom Thành viên

Bạn search trong box Galxy S3 này có 1 bài riêng của 1 bác share usb driver cho Samsung đó bạn
    namiu8x thích nội dung này.
  8. clic2x

clic2x Thành viên

Camera của S3 này không tắt tiếng khi chụp đc nhỉ :)
  9. Teoteorom

Teoteorom Thành viên

Bác nào chỉ dùm cần copy all contacts vào SIM card như thế nào nhỉ.

Mình vào contacts nhấn lệnh export to Sim card thì nó báo no contact mà ở ngoài thì kg cho chọn contact nào để export to Sim card.
  10. doandu1234

doandu1234 Thành viên

Nếu máy đã root rồi thì bác dùng root explorer vào system/media/audio/ui và move toàn bộ các file có chữ Camera và Video ra chỗ khác là đc, trong đấy có cả file nhạc khởi động của S3 và 1 số file âm báo trong các mục khác.
    Mình đã làm rồi, chỉ còn mỗi bị tiếng chụp khi ở chế độ Burst shoot thôi :)

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
  11. chiphn1

chiphn1 Thành viên

Các bác cho e hỏi, bút Spen của note có dùng được cho S3 không ạ (e rất thích cái bút Spen của note).
  12. harrynghiem

Rom cook nó off sẵn đó em
    cellphone_ukclic2x thích nội dung này.
  13. harrynghiem

But s3 đâu có chỗ nhét cây viết đâu bạn, C pen của S3 nó như cây viết nhìn pro hơn và gài lên áo được.

Còn việc dùng được hay không thì chưa test but nghe nói là không
  14. harrynghiem

cài cái app contact2sim vào dùng
    Teoteorom thích nội dung này.
  15. chiphn1

chiphn1 Thành viên

e thích spen vì đầu bút nhỏ. Có bác nào dùng thử spen trên s3 chưa ạ
  16. clic2x

clic2x Thành viên

Cái này người ta thử lâu rồi mà bạn , cong nghệ màn hình của note và S3 khác nhau nên Spen của note hoàn toàn vô dụng trên S3 :)
  17. huyvo686

huyvo686 Thành viên

bác cho em hỏi có cách nào or phần mềm nào hổ trợ mở khóa màn hình mà k cần ấn vào nút home hay nút mở nguồn k ah ???
  18. harrynghiem

Qua box phần mềm ấy, nó dùng cảm biến ánh sáng để mở. Bằng cách vuốt nhẹ qua cảm biến là nó off- On but có hại cảm biến thì không rõ & khá là hao pin.
    Dùng phím home + power tẹt ga đi, lo xa quá chi. Nó sinh ra để đảm nhiệm việc đó mà. Một số máy còn không có phím home thay thế nữa
  19. Teoteorom

Teoteorom Thành viên

Vào Market sài Lock Screen app của Keneth nhé bạn
  20. cuongchang

cuongchang Thành viên

Mình mới sài android lần đầu các bác chỉ giúp cách kiểm tra tk bằng ussd trên s3 mình thử nhưng nhận được thông báo " vấn đề kết nối hay mã mmi không hợp lệ" mong các bác chỉ giáo