[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

S3 không có tính năng bản phím swype, mình lấy từ Note sang dùng phê thật.
Khả năng nhận diện từ rất tốt, ít khi phải ngó xem kết quả swype và sửa từ.
Bài này soạn với swype.

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@YPMVSTAFF Chưa dùng cái này bjo cả. bác giải thik hộ cho e được ko. Vs nếu hay post link e xin cái soft ấy cái.
Chào cả nhà! Cho mình hỏi- Sao pin con SS GLX S3 của mình đã dc sạc full 100%(23h,đi ngủ). Sáng dậy(8h),mở máy xem thử thì pin nó giãm còn 75%. Sau đó,mình vọc khoãng 2h nữa..Pin chỉ còn có 35%..! Vậy, pin máy của mình có vấn đề gì(pin hư,hay tại máy)? Nghe mấy ae sử dụng 1,5 ngày mà pin vẫn còn 20%..mình ham quá! Có ai bị như mình ko vậy? Có cách nào làm cho pin..khỏe hơn ko? Có dc đổi pin khác ko(mình nhận máy của TGDD ngày 17/06..)? Anh em cho mình ý kiến nha! Thân chào!
@sondautem Máy của bản có bật chế độ Power Save chưa.......để màn hình auto chưa............cái này là Pin có vấn đề rồi........máy mình sáng sạc khởi động lên còn 99% bình thường ai củng bị vậy.....mà của bạn là 75% là o ổn rồi......nên coi lại......xài trung bình tới tối của toi còn 30% pin đó
@gensys Cám ơn bạn! Để mình kiểm tra lại. Nếu tình hình pin nó vẫn yếu..! Thì,mình có thể đem ra TGDD đổi pin khác dc ko vậy?
@gensys Cám ơn bạn, gensys! Mình đã làm theo h.dẩn của bạn. Và,hiện thời gian sữ dụng pin cho dt của mình dc cãi thiện tăng lên rõ ràng(36%-23h>35%-07h)! Thân chào!
mình chưa dùng HDH Android bao giờ cả, và SS3 cũng là cái Samsung đầu tiên dùng. Bạn cho hỏi mình có nên Root máy ko nhỉ?.. và thuật ngữ Tạo Recovery là gì mình vẫn chưa hiểu.
giải đáp giúp mình nhé.thanks
Xem TV trên S3 bằng app nào vậy?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@hccs
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hccs Vietmobi TV 😃

@ryangiggs92 Phải xài bản pro tốn thêm 100k nữa, nhưng hay hơn nhiều bản free.

√ Gửi từ Galaxy S3®
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hccs
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi là mình muốn thoát app chạy đa nhiệm thì sao? Mình chơi game xong toàn bấm home ra.
Cho mình hỏi cách tắt đèn nhấp nháy màu xanh ở mặt trên của s3 như thế nào nhỉ.thanks nhiều.
@daohainam06 Ban vao cai dat nhan vao den lep thong bao co 3 muc do thu nhat bao dang xac pin 2 bao pin yeu 3 bao su kien bi nho ban k thich dung cai gi thi click vao do cho no tat di la ok

Sent from my SHW-M440S using Tinhte.vn
Cái này tùy bạn thôi.
Còn root sẽ mang lại tác dụng :
Có thể back up và recover lại nguyên tình trạng app và os. Nôm na là bảo lưu toàn bộ, khôi phục lại khi cần, máy trục trặc phần mềm chẳng hạn.
Số backup là tùy ý. Vd một bản os 4.0.4, một 2.3.5, một bản tháng trước, một bản tuần vừa qua....v.v
Cho phép chạy các app can thiệp sâu vào os , vd bỏ quảng cáo, tăng xung nhịp, tăng cảm ứng màn hình,các app giúp backup app, đieều chỉnh card đồ họa...

Bạn không root thì android cũng có khả năng backup,fecovery...nhưng hạn chế chỉ một bản last thôi

Tìm trong mục setting, Led notify sẽ có 3 trạng thái dùng nó. Không muốn thì offf hết

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
Wifi bên ngoài mình vào đc
còn wifi tại nhà thì máy ko kết nối đc
ko biết làm sao đây ??
mọi người chỉ dùm mình với 😃
@anhnguyen_20 1 số ít trường hợp ko tương thích. TP-Link có vẻ hơi kén tí!

Bạn dùng router gì?
dapconchuot
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vào phần tin nhắn, thấy cái nào mà có chữ draft thì vào rồi xóa cái tn nhắn dang dở đi thì hết.
whlonghai
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thông báo sóng của s3 là cho cái gì vậy. Có sim hay không có sim cũng y chang.(không phải sóng wifi). Vậy thông báo sóng của sim nằm ở đâu?
@whlonghai Nếu không có sóng thì bên trái ở phía trên cùng màn hình có biểu tượng lỗi sim.
Đúng là S3 không có sim cũng báo full sóng 😃
whisky039
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhà mạng at&t có s3 màu đỏ,có ai cho mình ý kiến về màu đó đc ko?Ko bít đẹp như 2 màu kia ko?
Xin ý kiến mọi người về việc off hội s3 tại Hà Nội vào tuần sau.
Bác nào quan tâm xin cho ý kiến để em tham khảo ạ
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cellphone_uk Em ở miền nam ( Kiên Giang .. chắc chẳng có cơ hội gặp mặt các bác rùi 😔 )
Các Pro ơi cho em hỏi nếu bây giờ em muốn cài đặt tự động app lên thẻ nhớ thì làm thế nào a?Thanks các Pro.
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daohainam06 không được bạn ạ. bạn cứ cài đặt lên bộ nhớ trong sau đó chuyển sang thẻ nhớ như bác Harry đã có bài rồi nhé ^^
@hoang10dia Pro có thể giúp mình gửi cho minh link của bài bác Harry được không?
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
của bác đây http://www.tinhte.vn/threads/1195387/.
sử dụng với mọi file dữ liệu nhé ^^
@mammam Thế mình dùng Link2SD được không nhỉ?
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daohainam06 Bác làm ntn nhé:
Đây là game Asphal6,
Dòng trên là S: Source - Nguồn - là nơi lưu dữ liệu trên thẻ nhớ ngoài
Dòng dưới là T: Target - Đích - là nơi phần mềm sẽ fake dữ liệu từ Nguồn sang Sdcard - thẻ nhớ trong.
mammam
TÍCH CỰC
12 năm
@doandu1234 vậy em thắc mắc vì đã làm như trên giống của bác rồi nhưng trong sdcard vẫn còn data của game kể cả bật hay ko bật thi nó vẫn còn đó chứ ko fake, thế nên em mới thấy là nó chỉ copy chứ ko move qua thẻ
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mammam Nếu data của bác đã có ở Thẻ ngoài rồi thì:

1. Vào directory và nhấn vào hình cái đĩa mềm để unmount đi (đĩa chuyển sang màu xám)

2. Vào thư mục data game trên thẻ nhớ trong, ví dụ ở đây là thư mục data của Asphal, bác xóa hết các file trong thư mục này đi (vẫn để nguyên thư mục nhé, chỉ xóa file bên trong thôi)

3. Quay lại Directory bin và nhấn vào đĩa mềm để mount lại dữ liệu từ Ngoài vào Trong, nếu biểu tượng xanh lá cây như của mình là ok.

4. Dùng file explorer vào thư mục data Asphal ở thẻ trong để ktra, nếu thấy có dữ liệu trong thư mục đấy thì đã fake thành công. Vào game để test thử xem có chạy đc ko.

Chúc bác thành công 😃
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ hình như hết rồi bác ạ. Mình làm thử vẫn thấy được mà. để hỏi lại bác Harry hay sang XDA hỏi xem sao đã
Các bác cho e hỏi làm cách nào để send dc hình khi đang chat trong Yahoo zậy? E đã thử nhưng hok send dc.. nhận thì ok.. hichic😔

Anh em cho mình hỏi: "Máy của mình khi chạm,và di chuyển ngón tay trên màn hình. Thì xuất hiện 1 dấu chấm tròn nhỏ(mầu trắng đục)cũng chuyển động theo dưới đầu ngón tay. Hiện tượng xuất hiện(dấu chấm tròn trắng) đó có bình thường ko? Có cách nào làm cho h.tượng ấy ko hiện ra mỗi khi tay mình chạm vào màn hình..!..Mình mới biết s.dụng loại dt này..,nên ko hiểu gì cả! Mong a e chỉ giáo giùm! Thân chào!
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sondautem Bạn vào setting, developer options, bỏ dấu tích ở mục show touch đi là hết bạn nhé!
@doandu1234 Cám ơn bạn,doanu1234 nha! Mình đã làm theo h.dẩn của bạn. Và kết quả là - OK! Thân chào!
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sondautem Có j đâu bác, ae biết j thì chia sẻ với nhau để cùng thưởng thức "em nó" thôi 😃
@sondautem Vào settings - developer - bỏ phần show touches

off đi, off đi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019