[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minh0401
TÍCH CỰC
12 năm
các bác ơi cho em hỏi , xem cái video trên tay của anh mod post trên web thấy lúc anh ấy tắt máy cái thì đèn LED trắng báo lên , làm sao để đc như vậy nhỉ
mà mọi người biết dùng cái loa android như nào k vậy , đc tặng ở viettel mà k biết dùng như nào , nó toàn dò FM , lắp thẻ nhớ nó cũng k chịu phát nhạc, hic hic , đập vào đầu nó nó vẫn ko có hiện tượng j , vặn cổ nó nó cũng chỉ là dò đài FM với + - volum , em điên nó thế
Minigun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ban tat muc"thong bao"tren notifi la dc.neu ko dc nua thi hay update cho de la OK.do la thong bao chua update do ma.minh vua lam xog nen bit.co ji moi chia se voi minh nha.
Minigun
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vao seting cua google play va cai lai la ok.
hjx đọc cái chỗ làm sao để có chuông tin nhắn ở trên e không hỉu vì đây là lần đầu dùng android các bác hướng dẫn kĩ hơn được không ạ
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cùng câu hỏi làm sao thay đôi đc chuông sms. ( đã tạo thư mục notifications rồi chép nhạc vào )
cellphone_uk: off HN ok luôn, nên off tối hoặc chiều tối cho mát 😁

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@Namdiablo XÀI APP RINGO PRO THÌ THA HỒ CHỌN NHẠC CHUÔNG VÀ SMS.
Vừa xem qua cái này thấy hay hay, share lên cho anh em xem thử.
Sạc dự phòng, thông số đầu ra chính xác với sạc S3, nên có thể dùng tốt cho S3, mà kiểu dáng cũng nhỏ gọn nữa.
http://www.advn.vn/chi-tiet-san-pham/bo-cung-ung-nguon-dien-di-dong-sony-usb-mobile-power-2000mah-687/
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bác nào biết cách tắt dung khi vào chơi game trên s3 ko. E vô game nó cứ dung ầm ầm ý. Khó chịu và tốn pin nữa
@001102 bạn vào cài đặt >>âm thanh >> tự động phản hồi>>tắt đi la ok, ko còn rung trong game nữa ,
@001102 Bạn chơi games gì? Vào setting của games sẽ có mục chỉnh on off thôi

@001102 Nếu xe đâm vào tường mà rung là do game.
Nếu nhạc game mà cũng rung là do thằng Tự động phản hồi trong mục setting sound nhé.
Bật nó lên có mà nghe nhạc dance nó rung toàn bài luôn, lại theo nhạc nữa chứ

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
takeshi3491
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi có cuộc gọi tới mà mình ko muốn từ chối cuộc gọi, chỉ tắt chuông thôi thì phải làm sao ngoài cách úp máy xuống hả các bác 😁
@takeshi3491 Nhấn phím power

yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Nhấn phím tăng giảm ân lượng cũng được bác ơi 😃
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@yugi_mylove Tăng giảm âm lượng thì im lặng + vẫn sáng màn hình.
Power thì im lặng + màn hình đen sì luôn 😃
ryangiggs92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho e hỏi. E tải game MC3 trong topic xog dow Data bằg wifi. Xog xuôi. Nhưg khi vào game chỉ vào đc tới đoạn cầm súg k vào được tới video trailer 😔 cứ bị treo ở đoạn đó, xog một lúc nó cứ reset lại chữ Gameloft. Cứ bị lặp đi lặp lại. E đã thử xóa đi và tải lại nhưg đều k đc. Hix. Bác nào giúp e vs

doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ryangiggs92 Bác dùng Rom và kernel nào, nên dùng Siyah 1.2.6 chơi game mượt mà vẫn tiết kiệm pin bác ạ. Nếu vẫn ko đc thì bác về Rom Stock xem sao.
các bác ơi cho em hỏi muốn lấy lại hình cây bồ công anh tren màn hình khóa và hình nền như mặc định trên màn hình chờ thì phải vào đâu ah ?
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@huyvo686 Vào setting, wallpaper, chọn Home and Lock screen, chọn Wallpapers, chọn hình bồ công anh và nhấn set wallpaper là ok bác nhé 😃
@doandu1234 em cũng vào đó rồi nhưng k thấy cây bồ công anh đâu cả bác , còn 1 điều nữa là lúc đầu em còn thấy có 2 mục chọn hình nềnhình động , nhung sau khi vào titanium backup em vô hiệu " bộ chọn hình nền trực tiếp " thì thấy mất đi mục chọn hình động , em vào lại titanium backup kích hoạt lại " bộ chọn hình nền trực tiếp " nhưng vẫn k thấy mục hình động ở đâu cả . bác có biết cách chỉnh lại ntn k ạ ? thanks bac nhiều
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hình Bồ Công Anh đây bạn nhé!
Trước khi Freeze cái Live Wallpaper picker thì bạn có backup lại nó ko?
Nếu có thì bạn restore lại sau đó Defrost 1 lần nữa xem có đc ko nhé!
Mình vừa Freeze và Defrost trên máy mình thì ok 😃
@doandu1234 em làm giống bác chỉ rồi nhung mà k dc , chép cái hình cây bồ công anh của bác vào rồi set nó làm màn hình khóa thì nó mờ hẳn đi k đẹp gì hết ...mà bác lấy cái hình cây bồ công anh đó ở đâu ra vậy ạ ? chỉ e cách lấy dc ko ?
có bác nào bít chuyển danh bạ từ máy khác sang galaxys3 qua bluetooth không ạ, e mò mãi mà chưa chuyển được hjx 😔
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_daoduy Bạn dùng máy j, mình chuyển từ Nokia C3 sang như sau:
1. Bật Bluetooth trên S3, nhớ check vào mục Visible lên để các máy khác có thể scan thấy S3
2. Vào danh bạ trên C3, vào 1 số liên lạc, danh thiếp, qua bluetooth, C3 sẽ tiến hành tìm kiếm, sau khi tìm thấy S3, nhấn vào tên điện thoại S3 của bạn.
3. Trên S3 sẽ hỏi là có chấp nhận file từ C3 gửi sang ko, nhấp Accept để chấp nhận, vào danh bạ của S3 và kiểm tra xem số liên lạc đã có chưa

Done 😃
@doandu1234 thank kju 😁
có bác nào đã dùng (viet mobi pro) trả phí 100k chưa,cho mình xin ý kiến,
bản miễn phí ko xem đc trên s3 híc,có cách nào xem tv trên s3 nữa ko?
thank nhiều............................................
@Duny_Duny18 Đang xài bản pro đây, xem tốt các kênh VN và HBO, Star Movie, vài kênh hải ngoại load hơi chậm.
Xài bản pro chỉ tốn tiền 01 lần, nhưng được cái là bỏ quảng cáo cáo và tiết kiệm 30% băng thông.
@thaikhang91 nếu mình khôi phục cài đặt gốc,thì app viet mobi pro nó vẫn xem đc chứ hay lại phải nạp tiếp 100k nữa ^^ vâyj?
Cái này mình chưa thử, chắc là được.
Mình toàn dùng TB để backup lại, up rom hơn chục lần rồi thấy vẫn OK.
@thaikhang91 uk để mình lạp cho nó cái thẻ xem như nào,thank bạn nhiều....😃
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
12 năm
S3 không chuyển được dữ liệu sang thẻ nhớ: Tình hình là có một số phần mềm cài xong báo có thể chuyển sang thẻ nhớ nhưng em tìm mãi không thấy chỗ nào cho phép chuyển cả. Có bác nào có kinh nghiệm về việc chuyển dữ liệu từ bộ nhớ máy sang thẻ nhớ không thì mách giùm em với.
@001102 Cho e xin cai link chuyen app va game qua the nho chu bo nho may ma day e xot lam a :]
@phuongthuy87 Chịu khó search cái bạn ơi http://www.tinhte.vn/threads/1344142/
@phuongthuy87 e ko root may thi co cai dc may game ben ngoai ko a? e hoi la chuyen cac ung dung va game tu bo nho qua the nho chu ko phai game e download ben ngoai ve anh a.
@phuongthuy87 Chịu khó search cái bạn ơi http://www.tinhte.vn/threads/1344142/
Điều kiện sử dụng
1. Yêu cầu máy phải được root.
😁
Gửi từ GT-I9300 của tôi
Các a cho em hỏi chức năng " khóa tin nhắn" này để làm gj

Cảm ơn

Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@heevn Bạn thử xóa sms đó khi bật chế độ này xem sao nhé 😁
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Namdiablo để bác giữ lại nhưng tin nhắn mà bác muốn giữ lại.. vd... tn ty đó. hoặc = chứng phạm tội gì đó của bác. :D
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vấn đề này mấy bạn mới dùng Galaxy hỏi hoài vậy. 2GB rom quá dư để bạn cài apps rồi nên đừng quan tâm tới việc move qua thẻ chi cho mệt. Bên cạnh đó cơ bản là Android nó không supports tốt cho việc move qua thẻ.

HTC Sensation chuyển tốt lắm mừ. Tui nghĩ quan trọng là cách chuyển thui chứ chuyển app hay game thì đâu có quan trọng? bác nào bít thì mách anh em với
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai giúp mình với từ khi root máy vào google play down app toàn hiện Đã sảy ra lỗi khi xử lý giao dịch mua hàng không down được app bác nào giúp mình với
@yeuquahoaro Bác dùng mạng vnpt đúng ko? Thử viettel đi....

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhai712 Cảm ơn bác không phải do mạng mà do lỗi bác Harrynghiem chỉ e sửa được rồi thanks bác
Còn tjền k

Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào biết chỗ nào bán pk ss giá mềm ko ? ( HN nhé các bác 😁 )
+ Bút cảm ứng
+ Ốp
+ Nắp lưng
+ Bao da / flip cover
@Namdiablo Www.phukiengiare.com thử xem

Gửi từ Samsung Galaxy S3 GT-I9300 của tôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019