[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thaicoils
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi nãy em root máy bt chứ không nâng fw, rồi lúc sau thấy thông báo có bản cập nhật trong điện thoại galaxy s3 thì em cập nhật bt trên điện thoại bằng wifi. cập nhật xong khi cắm vào kies thì nó không nhận thiết bị, giờ làm thế nào để nó nhận thiết bị nâng cấp khi có fw mới nhỉ 😔

Ảnh chụp của em cũng giống y như này
Mình up qua ota (máy đã root) xong, root lại máy dùng bình thường nhưng sao cài lại Titan backup máy cứ báo không đủ bộ nhớ dù bộ nhớ máy còn trống hàng chục Gb. Xin các bác giúp giùm! Rất cảm ơn!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@inspiron Bạn pải root lại rồi dùng Root Explorẻ truy cập vào data/app để xóa thành phần còn xót lại của TB thì mới cài được mới
Bạn nào chỉ giúp mình cập nhật ota cho máy đã root với. toàn báo abort
pro nào giúp mình với máy đang stock XXALF6 đã root giờ up stock XXALE8 bằng odin không được odin xuất hiện màu đỏ Fair
chào cả nhà ! cho mình hỏi có bạn nào bị treo cuộc gọi nhỡ chưa? chỉ mình với, đã tắt máy tháo sim, up phiên bản mới cũng không được... 😔(
@s2songcanhs2 Anh giải thích rõ hơn về vấn đề gặp phải được ko...

Gửi từ Samsung Galaxy S3 - I9300 của tôi.
Tuc la minh xem chi tiet cuoc goi nho roi ma may van bao co cuoc goi nho nhu hinh duoi. Ban nao gap roi thi chi minh nhe. Thanks uploadfromtaptalk1341586946439.jpg uploadfromtaptalk1341586946439.jpg
thaicoils
ĐẠI BÀNG
12 năm
@s2songcanhs2 tình trạng này giống vụ tin nhắn ảo, đọc rồi mà vẫn báo chưa đọc. bạn thử áp dụng cách chỉnh lại của vụ ti nhắn xem hết không. vào cài đặt -> vào cài đặt cho ng phát triển (gần cuối cùng ý) -> kich bỏ dấu ở ô không giữ cái hoạt động . thử đi nhá 😁
@s2songcanhs2
Bạn cài Exdialer bản Donation từ Blackmart Alpha rồi cài thêm cái plugin xMissedcall, kích hoạt nó lên là sẽ xử lý được vấn đề đó 😃
Cho minh hoi tai sao moi lan minh bat web browser hay xem video co san trong may may lai tu dong toi di vay
@Saberlarry bạn nên viết bài có dấu để người giúp đỡ bạn hiểu hơn ! Mình không rõ có thể để chế độ Power saving nên nó thế hay sao ý !! đợi mod vào trả lời 😁 haha
@Saberlarry đúng đó bạn, con S3 này sao ấy để ở chế độ Auto Brightness màn hình quá tối so vs quy định, muốn đẹp thì tắt chế độ ấy đi ở trong setting, còn mỗi khi duyệt web hay xem video thì bạn chọn menu - tắt chế độ autobrightness của nó đi là ok, sáng choang -.^
Minh dang dung tren s3 de english nen ko co dau, xin loi mn. Minh cung nghi the nen tat di r nhg van bi.
down bộ gõ tiếng việt của trần kỳ nam trong market đi bạn ơi 😃 bạn viết ko dấu dễ ra đảo lắm 😁
@Bold Béo 9000 sr các bác, hum qua mới lấy em nó, nên chưa cài gì mấy, ae thông cảm bỏ qua lần này :D, bộ gõ này viết theo kiểu unicode hay gì thế bác, set với cách dùng thế nào, bác chỉ rõ e cái
@minhtuhd1990 http://www.tinhte.vn/threads/326410/ đây nè chịu khó tìm trong 4rum ý :D
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào không giúp em với,e để máy về chế độ download mod nhưng cắm usb vào s3 thì máy không nhận cáp giờ xử lý sao các bác,máy cứ nằm ở chế độ download mod đang root máy gặp cảnh trớ trêu 😔
dauem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Zanr Zij
Hóa ra là bạn chơi film online trên trình duyệt. ZZ thử vào cái trang v1vn gì đấy khiếp luôn quảng cáo với 1 lô thứ gì cắm vào trang đó. Như thế thì ko cạn bộ nhớ mới lạ 😃

Sent from Android using tinhte.vn[/quott

truoc day e dung s2 k bi moi dau chu!kich len tivi xem online ao ao!e cung k hieu lam nua!hoi buon 😔

@dauem S2 free Ram nhiều hơn 😃. Muốn như yêu cầu của bạn ZZ đề nghị bạn dùng Rom CM9 - AOSP nhé.
Chào các bác!
Con S3 của em dạo này hay bị triệu chứng: lâu lâu khi đang nhắn tin và cũng có lúc mình không nhắn tin, nhưng có tin nhắn của ai đó gửi đến mình thì nó bị rung liên tục không ngừng, màn hình tin nhắn treo luôn, bấm các nút không có tác dụng, phải bấm nút nguồn 1 lúc thì máy tắt và tự khởi động lại.
Không biết có bác nào bị vậy chưa, không biết lỗi này phát sinh do nguyên nhân gì, em định xin số gọi hỏi nơi bảo hành SS xem sao, nhưng trước tiên em post lên hỏi ý kiến các bác xem sao.
Thanhs nhìu nhìu !
dauem
ĐẠI BÀNG
12 năm
Zanr Zij
S2 free Ram nhiều hơn 😃. Muốn như yêu cầu của bạn ZZ đề nghị bạn dùng Rom CM9 - AOSP nhé.

cam on bac nhieu nhe!e hoi ngu nen du dung nhieu may roi ma den bay gio van chua biet cai bo go tieng viet cua Tran Ky Nam!cai vao roi nhung k biet lam sao de kich hoat no len ban fim ca!xl bac va mod da doc!chac moi mat lam!😃
các bác có kinh nghiệm làm ơn cho e hỏi, bây h dùng con S3 thì dùng quản lý file nào là ngon nhất ( không gây lỗi thẻ và phone, nhanh, mạnh, cop đc file hệ thống) trước đây dùng Xperia thì e hay dùng Root Xplorer, các bác cho ý kiến nhé
anh em ơi!xin giúp đỡ mình với,máy của mình là baseband version:I9300TDUL6,mình không thể update phiên bản mới như mấy bác và đặc biệt mình down game game Deamon hunter 3(DH3) thì cứ bao lỗi your device is not compatible with this game.please request a refund.còn game order and chaos thì báo we are having trouble identifying your device.our support teams automatically received information about your phone and are trying to solve the issue for you.you can try to launch the game again in 48h or,alternatively,you can contact your support team directly:support.android@gameloft.com,máy của mình mua của úc và của telstraone,cứu mình với...không lẽ galaxy s3 cũng phân biệt sao trời T_T,2 game đó mình đều down pb mới nhất,DH3 là 1.0.8 còn oder and chaos là 1.1.3 mà T_T
Máy đã cài driver chưa?

Mình hay dùng exstrong explore
Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300
@harrynghiem
Exstrong là cái gì lại vậy harry?

Sent from Android using tinhte.vn
@Zanr Zij Nhầm dư chữ x, es file explore của estrongs

@harrynghiem Ác 😁

ZZ dùng Astro Pro, Total Commander và RE. Thi thoảng dùng My Files!

001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem driver dow o dau vay bac em ko kết nối usb trên s3 đc
@001102 Vào link facebook dưới chữ ký của mình phần root máy sẽ có link down driver

Mình lớ đăng kí samsung apps ở VN nhg lại tạo acc US, có cách nào để chuyển samsung apps về US ko? Cho mình hỏi luôn là SA có liên quan gì tới playstore ko vậy? Nếu so sánh với iP thì cái nào mới là App Store ở bên Android này?
Tiện luôn, nhg app nào theo mn là cần thiết cho s3? Root với stock là gì? Mình mới dùng android, trc toàn iDevices nên chưa hiểu rõ lắm. cám ơn

P.S: ở đây có chỗ nào down app đã cr@cked ko mn
@Saberlarry Cái CSC của bạn là VN ( Rom XXV ) thì sẽ là SS App VN thôi bạn.

SS App chỉ là chợ của SS thôi. Chợ chính vẫn là Play Store ( hay CH Play ) và tương đương với App Store của Apple.

App xxx thì bạn qua box phần mềm là có đủ.

Stock là Rom của SS đưa ra ko bị chỉnh sửa gì cả. Người dùng chỉ có quyền user, giới hạn.

Root là 1 khái niệm chỉ việc mình nâng quyền từ user lên admin ( linux gọi là quyền root ). Khi đó mình mới can thiệp đc vào hệ thống hoặc mới dùng đc nhiều apps rất hay yêu cầu root.

chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
1. Làm sao để nhảy nhanh lên TOP khi đang xem tài liệu dài như duyệt web chẳng hạn
2. Phím DEL phải nhấn vào đúng ở giữa, nếu nhấn hơi lệch lên trên một chút thì sang phím L. Có ai bị như vậy k? Cách khắc phục?
3. Đang đi trên xe, bật dẫn đường bằng bản đồ và định vị thì thỉnh thoảng màn hình chớp lia lịa. Có ai bị như vậy k? Cách khắc phục?

các bác làm ơn cho em hỏi, em check cấu hình máy S3 bằng Android System Info và System Test, nó lại báo CPU của máy là : ARMv7 Processor rev 0(v7l), có ảnh kèm đây, các bác xem có ai giống e không ạ, thank
[/url][/IMG][/url][/IMG][/url][/IMG] Screenshot_2012-07-07-17-42-30.png
@minhtuhd1990 Thông tin vậy đúng rồi bạn 😃
tanviva7211
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990
Cám ơn bạn nhê. Cho mình hỏi thêm tại sao máy hao pin nhanh quá vậy, ko chơi game mà tụt pin nhanh kinh. Đã tắt đi nhg thứ k cần thiết r... độ sáng mình để tầm 70%
@Saberlarry Bạn thấy khó nhìn quá và làm việc ngoài trời nắng sao? 70% là quá cao 😃.

Pin chờ của S3 ko tốt = IP và One X. Đổi lại thời gian sử dụng thì tốt 😃.
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Zanr Zij
@001102 Bác dùg rom j vậy ??? Pđá fifa 40% tụt 7% tkì ngon qá..... hehe
tanviva7211
ĐẠI BÀNG
12 năm
thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp