Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mn cho hỏi luôn mình vừa update app youtube xong, nếu mình nhớ k nhầm thì chỉ cần tap 2 lần là nó sẽ full screen mà h chả đc nữa, và làm thế nào để trở lên top khi dùng web?
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
Tình hình là mò mẫm mãi mà không cài đc hình nền chờ theo kiểu cắt nằm ngang,toàn cắt đứng thôi,nên chỉ đc 1 phần của hình nền rộng,như hồi ở SII thì có cả 2 kiểu,giờ SIII thì ko thấy,có bro nào biết cái này không?
yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix. Tình hình là e vào market play download soft về bị lỗi này. Các bác chỉ giáo giúp e vs.
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Các bác cho e hỏi.e down go sms pro về dùng thử.e vào phần private để dử dụng e set pass r.lúc vào lại private e gõ pass vào nhưng nó cứ hỏi pass là sao

babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@mr.kakashi 1 số phần mềm chạy chưa ổn định trên rom 4.0.4,có thể vẫn hoạt động bình thường chức năng cơ bản nhưng phần bảo mật thì bị lỗi,như tớ thì tớ thấy vậy,vì cái app black list của tớ cũng bị như vậy,để ko xài thì ko sao,vẫn chặn đc số,nhưng cứ set pass vào là y như rằng lỗi,chắc cần thời gian để các app cập nhật cho tương thích với rom mới 😃
cauchunho93
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho e hỏi dùng phần mềm gì chuyển đổi định dạng video để xem trên s3
các bác cho mình hỏi, trc khi ngủ, pin mình khoản 90% mà sáng dậy chỉ còn khoảng 40% thôi 😔 làm thế nào bây h
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bom1109 bác tắt ứng dụng ngầm chưa.
@001102 mình cũng ko để ý, để tối nay test thử :p mà bật wifi qua đêm có tốn nhiều k? mà 1 tuần nay thấy hết nhanh chứ tuần đầu mua về mình thấy qua đêm tốn ít hơn lắm
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bom1109 bác để wifi qua đêm tốn là đúng rồi.
hiện tại thì mình đã root galaxy s3 SGH T999 (t mobile). xin hỏi chủ topic là đã có ROM cho e này chưa? và nó có dùng chung ROM với GS 3 I9300 (quốc tế) được ko?
idemon
ĐẠI BÀNG
12 năm
@MinhNhat1905 ko dùng chung dc, nếu up bị brick thì toi
@idemon Oh. Tks bạn nhé. Xém chút làm liều
@MinhNhat1905 Chỉ mình với
@MinhNhat1905 Bạn root con s3 t999 như thế nào vậy , minh làm theo rat nhieu cah tren cac dien dan ma van ko dc , ban co the huong dan cu thể dc ko ?
Cho e hỏi e cài gametrên máy khi chơi có biểu hiện máy rung với âm thanh game có vấn đề.máy e có phải mang dfi bảo hành ko ah

001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mr.kakashi vào cài đặt tắt cái rung phản hồi đi. vì rung nên tiếng game bị giật đó. trước e đá fifa cung bị cứ tưởng game hỏng
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách.backup tất cả game, data, sms, call log,photos trên S3 ntn ? Mới ra bản cập nhật máy e root nên k up đc, mất bn thứ của e mất 😔

@Namdiablo cùng câu hỏi với bác này, mình muốn up lai rom stock để update nhưng sợ mất hết dữ liệu. Mọi người chỉ cách backup lại dữ liệu để trở về stock mà không mất dữ liệu đi.
@Amazingkiss_27 bạn úp thẳng qua odin í.. tớ đang từ xlite úp thẳng stock qua odin về stock luôn 😁 ..
@kulj_vjp_b0y Up qua odin như vậy không cần backup dữ liệu ah? không mất mát dữ liệu gì chứ bạn? mình còn gà nên chưa dám thử,hjhj phải hỏi ý kiến ae trước đã.
thaicoils: Cách của bạn mình thử rồi mà không được, giờ lại treo luôn tin nhắn nó mới ảo 😔(
ZZ: Mình download ứng dụng đó trên Appstore về làm cũng không được, đã thế lại ăn thêm quả tre tin nhắn nữa, phát điên lên mất... Mới chuyển qua SS dùng thấy phức tạp ghê
Bác nào biết ứng dung,khoá video hình ảnh,tin nhan, cho em với. Thank nhiều.....
@Duny_Duny18 Trên ch play nhiều lắ bạn... mình dùng app lock
Sao em xem pkim nó vẫn bị đứg hình nhỉ. ( em xem trên web kites.vn ) .. ai biết các khăsc pkục bảo em vs
Các bác có app nào thay thế đè nút home để xóa ứng dụng ngầm kg?
mình có cài Application motion nhưng nó kg vô dc màn hình để xóa ứng dụng ngầm. ( Máy chưa Rooted ).
Cho e hỏi cách tắt tiếng khi mở folder. Mỗi lần chạm vào.cái folder là nó nói: folder open. Tắt folder thì nó: folder close. Mỗi lần vậy thì nghe hơi phiền
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế là có mất dữ liệu ko hả e, chứ up qua odin thì những ng root máy đều biết rồi ...

Cho mình hỏi mình vào Play Store tìm cài đặt ứng dụng thì nó báo "
Không thể cài đặt mục này tại quốc gia của thiết bị của bạn."... thì có thể thay đổi đc ko?
@Saberlarry Cái đó do bị giới hạn khu vực tại VN.... ko đổi được... bạn tìm ở ngoài cài vào đi....

Gửi từ Samsung Galaxy S3 - I9300 của tôi.
em úp qua odin tkì k mất j ank ạ... đợt trước em úp stock LF6 xog úpdate bây giờ lên LFB rồi ạ
001102
ĐẠI BÀNG
12 năm
mx
videoplayer. vào maket mà tải. Chplay đó
Về vấn đề Play Store thì mình google nó bảo dùng Market Unlocker là đc nhg mà bắt root máy. Vậy giờ root máy là j và làm thế nào để root? Root có mấy dữ liệu của máy ko?
Máy mình chưa lắp sim, thử mở ra chắc là phải gọt, cứ đem ra ngoài hàng là đc à?

Mà ko biết mình chỉnh cái j mà bây giờ vào S Voice nó ko phản hồi lại tiếng nữa, chỉ hiện kết quả thôi.
@Saberlarry Ra ngoài tiệm đt nó làm cho..... VTA, trung tâm mobi, viettel, vina gì cũng đc...

Gửi từ Samsung Galaxy S3 - I9300 của tôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019