[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình muốn cho máy vào download mode mà toàn bị chụp màn hình khó chịu quá... Có cách nào dễ bấm hơn ko mn
Mình ở nước ngoài không biết có thể kiểm tra bảo hành của s3 trên online được không?
Caác bác cho e hõi nhữg video và ảnh e chụp trên s3 lúc mở wifi nó có tự up lên facebook hay google+ ko ? Ko hiu sao trên google+ có hinh em vừa đi vt chụp hjc
@kenjikid Ai tl dùm e vớj
tthieu87
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi bản rom trong ảnh em chụp màn hình là của nước nào ạ.
Cám ơn mọi người!
@tthieu87 Cuối bài có link
https://docs.google.com/document/d/1GLyIoXJyRklrUYOcCRvH9xaIJMHkK42ZR8YVSlDnWQk/edit#heading=h.345hrh8zzmze
tthieu87
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem ý em hỏi là bản rom trong máy em mua là của nước nào bác xem giúp em với.
THanks!

@tthieu87 à sr bác, em quên paste cái link vào ^^, bác harry post rùi đó nha
http://samsung-updates.com/device/?id=GT-I9300
bác dow Rom gốc của chính hãng VN mà xài
@tthieu87 bác chơi khó ae quá, bây h chúng nó up hết lên XXBLFB hết rùi biết đâu mà tìm, theo như trang này thì là rom của mấy nước châu Âu, Hà Lan hay gì gì đó, tốt nhất dow cái XXBLFB về mà cài ^^
http://samsung-updates.com/device/?id=GT-I9300
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho mình hỏi cái này tý,không hiểu máy bị gì,chả là bình thường mình root máy thay kernel rồi có vấn đề là mình quay lại stock VN gốc XXALF6 rồi up bản mới nhất qua OTA đc 2 lần,1 lần là hơn 20MB và 1 lần hơn 70 MB,mọi hôm thì vẫn thế,nhưng từ hôm qua,lúc mình test thử cái rom cook MIUI và wanamlite,vì không hài lòng lắm nên up lại stock XXALF6,full wape đủ cả như mọi khi,thì tự dưng xuất hiện thêm cái màn hình mặc định có chữ GLOBE,1 vài ứng dụng tên là GLOBE,S Suggest, Music Hub, v.v....,bình thường mình làm gì bị như thế này nhỉ?cũng chẳng có mấy cái ứng dụng lạ lạ này,và đặc biệt khi update qua OTA thì máy báo là ko có bản mới,mặc dù vẫn là bản XXALF6 😔 có bác nào bị thế này chưa?
Screenshot_2012-07-09-09-34-33.png Screenshot_2012-07-09-09-34-43.png
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@Zanr Zij vậy zz hướng dẫn mình cách quay lại như ban đầu với 😔
@babo119us Tải 1 bản rom full có cả CSC như kiểu bản XXBLFB mới nhất và flash bình thường thôi bạn 😃
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@Zanr Zij ko Hiểu sao nó vẫn vậy zz ạ 😔 zz có cái CSC của VN ko?
@babo119us Thử bản khác đi, ko cần cứ phải là bản VN, ko cần là bản mới nhất!

Sent from Android using tinhte.vn
tiện đây em hỏi lạc đề tý, nhờ bác harrynghiem hướng dẫn em cài mấy cái gameloft chút, e cài mãi theo hướng dẫn của top này mà ko được : http://www.tinhte.vn/threads/1290834/
games : Spiderman Amazing, Nova3, ModernCombat3, nếu bác rảnh cho e xin Yh!, hướng dẫn em với :
my Yh! : happiness_whitebear@yahoo.com
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@minhtuhd1990 cái dungeon hunter 3 thì phải bật wifi hoặc data lên mới load shop đc 😁 mấy cái kia tớ không biết
@minhtuhd1990 Nova + MC3 mình instal okay. Một số games yêu cầu lần đầu phải mở wifi để nó check data nếu thiếu nó sẽ down thêm.

Còn 2 games kia mình chưa thử
@minhtuhd1990 Game spiderman bạn down data về, giải nén theo hướng dẫn ( nhớ cài 7zip để giải nén đuôi obb) tiếp tục cài file APK, sử dụng trình quản lý file astro chép data vào mục ./gameloft/games/... Bật wifi - vào game
Nova cũng down các mục về giải nén và chép vào theo hướng dẫn, nhớ bật wifi để check.
DH3 thì khi chơi bật wifi - 3G để load item
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@minhtuhd1990 Bạn cứ làm theo hướng dẫn của bác Dr.Love như bên dưới là được, rất tỉ mỉ rồi ở topic Game HD cho S3 cũng có nói rất đầy đủ. Chúc vui.
Dr.Love said:
Hướng dẫn anh em cài The Amazing Spider Man nhé, mình làm theo cách này và đã okie, các cách khác đều bị văng ra nhé:
1. Anh em download các file data về đc 1 file
main.108.com.gameloft.android.ANMP.GloftAMHM.obb
dung lượng khoảng 600MB nằm trên PC nhé. (PC phải cho xem phần đuôi mở rộng Show Extension trong Folder Options mới thấy đuôi mở rộng .obb nhé)

2. Cài 7zip vào PC, nhấn chuột phải vào file .obb trên chuyển đến dòng 7zip, chọn extract ra thành thư mục
com.gameloft.android.ANMP.GloftAMHM
có dung lượng khoảng 1,3GB. Trong thư mục đó chính là các file data game.

3. Đổi tên tư mục com.gameloft.android.ANMP.GloftAMHM thành thư mục GloftAMHM.

4. Chép nguyên thư mục GloftAMHM (dung lượng 1,3GB) vào S3 theo đường dẫn /sdcard/gameloft/games/. Máy ai chưa có các thư mục theo đường dẫn này thì tự tạo ra nhé. Một số games thuộc Gameloft khi cài vào sẽ nằm trong đường dẫn này đó.
5. Cài file APK vào và thưởng thức nhé.

Ai làm đc like mình nha hí hí !!!
cho mình hỏi sao con S3 cua minh cam vào kies nó chăng nhận gì cả dù đã làm đủ mọi cách
@tuanksqs2001 mình nghĩ là cable lỏng hoặc nó kén cổng usb, máy mình cũng bị, nó chỉ nhận mỗi 1 cổng usb duy nhất trên lap của mình, có khi đang trong quá trình cop dữ liệu lại còn bị văng ra, kết nối nói chung là chập chờn lắm
@tuanksqs2001 Khuyên bạn bỏ kies đi, nó chẳng hữu dụng mà còn làm vướng víu thêm.

Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300
ZinZin1425
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi, máy em là hàng cty, mua đợt đầu ở viettel store, vậy mà đến nay có 3 lần samsung có update rồi mà máy em vẫn ko có thông báo gì qua ota cả. Thao tác thủ công cũng ko thấy có, vẫn báo là ko có cập nhật ạ? Mà máy e vẫn chưa root các bác ạ.?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@ZinZin1425 thế tkì bạn down hẳn rom stock mới nhất rồi úp qua odin đj bạn 😁
ZinZin1425
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kulj_vjp_b0y Vâng. Em cũng phai làm như vậy. Nhưng em muốn tìm nguyên nhân tại sao nó lại ko nhận đc cập nhật. Có bác nào biết ko ạ?

@ZinZin1425 cái này em cũng ko rõ =.= để các pro tl bác :p
@ZinZin1425 Ban doi CSC ve XXV cua VN la dc.

ZinZin1425
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Kane Lunate Ɛ CSC và XXV là gì ạ?

Zoom camera làm thế nào hả mn?
Muốn xem full screen ở youtubeapp mà k phải để auto rotate thì làm ntn ạ
Bác nào cho e hỏi . Cái youtube trên s3 để buff phim nhưng mỗi lần nó tắt màn hình là nó lại nhảy về từ đầu . Có cách nào cho nó chạy ngầm để buff ko ạ , cứ mỗi lần để buff là lại ngồi canh ko cho màn hình nó tắt bất tiện quá 😔

@huybeo_ls Bạn để. Thời gian ság màn hình 10p í.... khỏi lo bị tắt màn hình khj đag xem
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi,PC win7 đã cài driver usb samsung cắm cáp vào PC nhận s3 e mở thử odin nó hiện cổng vàng.thấy ok e rút cáp cho máy về chế độ download mode cắm lại nó không hiện cổng vàng nữa.máy e đã root tính root lại bằng CF-Root-SGS3-v6.4 vì nghe có bác nói root bằng bản này vẫn có thể update stock thông qua OTA vì e chỉ muốn root để cài một số phần mềm.tháo pin ra bao nhiêu lần,cài lại SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones bao nhiêu lần mà không thể xài được odin😔(.lên sammobile down bản stock mới cập nhật về đầy đủ tính up qua odin luôn khỏi mất công root lại.mở my computer nó hiện cái máy quay phim chứ không hiện cái ổ đĩa e đã để chế độ usb debug.e gà mong các bác giúp
game vs các úng dụng down chên CHplay về nó lưu ở đâu thế các bạn:eek:
Các bạn cho mình hỏi.Khi mình kết nối cáp vs Pc thì lúc tải nhạc và hình xong r mình rút ra thui chứ có cần Stop nhưng sử dụng usb k?Nếu có thì mình làm như thế nào?
Ai đó chỉ mình cách hiển thị thẻ nhớ và bộ nhớ máy trên PC để mình bỏ nhạc và apps vô với 😔
@KinaDoll Dùng kies đồng bộ đi.... Có 1 vài máy tính nó ko tự hiện...

Gửi từ Samsung Galaxy S3 - I9300 của tôi - 093.777.48.44
takeshi3491
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nào có phần mềm coi film hd nào tốt cho mình xin với, dùng mx player xem hd 720p mà sao nó ko có tiếng, chỉ có hình thôi hix

doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@takeshi3491 Thử Bs player hoặc Dice player đi bạn.
takeshi3491
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doandu1234 ko xi nhê bạn ơi
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@takeshi3491 Vậy bạn vào setting của BS Player rồi chọn chế độ Software decode xem có đc ko, mà bạn chỉ bị như thế với 1 film hay tất cả các film, nếu vẫn ko đc thì chỉ có Factory reset lại máy thôi, máy mình xem 720p và 1080p bình thường.
takeshi3491
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doandu1234 mình thử rồi, những file khoảng vài trăm mb thì ko sao, file hd 4gb trở lên là mất tiếng
bản room nào ngon nhất hiện nay nhỉ các bác
thank các bác em đã cài đc spiderman, còn cái ModernCombat 3 thì tuyệt nhiên cài kiểu gì cũng không được, cứ vào games là nó giật giật ngay ở ngoài cái hình logo loading ấy, đã thử đủ mọi cách, mong các bác giúp e
sao điện thoại em nó ko bao giờ tự tắt màn hình hết vậy ? mặc dù em chỉnh thời gian sáng là 30s nhưng để hoài nó cũng sáng hoài ?
@kenjikid bác xem cái smart stay xem sao
thưa các bác là tình hình vẫn vậy :
1, NoVa 3 vẫn chỉ nhận 872mb data
2, ModernCombat3 thì cứ giật giật ở logo loading
Help me @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119