[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao game gangter mình vào chơi được 1 lúc là out, có ai biết bị lỗi gì không? Thích trò đó từ pc mà giờ lại chơi không được😔
mình đang có dự định cài rom cho máy, nhưng mà ko biết như vậy có tốt cho máy và có bị phiền phức gì k nên tham khảo ý kiến anh em :p à mà nếu dùng thì nên dùng bản room nào? cảm ơn các bác 😁
@bom1109 Cài rom cook thì tốt cho máy và tốt cho người dùng.
Nên thử Wanam hoặc CheckRom.

√ Gửi từ Galaxy S3®
@thaikhang91 nó có bị khuyết điểm nào ko bác ? kiểu cập nhật của samsung hay gì đó..
@bom1109 Rom nào cũng có khuyết điểm cả, kể cả stock.
Rom cook thì không update qua OTA được, tuy nhiên ai quen xài rom cook thì không cần update đâu bạn, vì luôn có bản rom cook trên nền tảng mới nhất của SS.

√ Gửi từ Galaxy S3®
@thaikhang91 cái checkrom có phải là bản foxhound 2.0 k bạn ?
đt mình đặt báo thức, tắt máy thì máy không báo thức, nếu mở máy thì vẫn báo thức bình thường... mình nên làm gì?
@Phoon Pham Nên mở máy 24/24, muốn tiết kiệm pin thì chuyển qua Airplan.

√ Gửi từ Galaxy S3®
georgevu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực ra vấn đề này ko liên quan đến kỹ thuật nhiều lắm nhưng em vẫn muốn cân nhắc cho hợp... mạng 😆. Các bác cho em hỏi là bản màu xanh (pebble blue) ý, thì mặt trước nó là màu đen, mặt sau màu xanh sẫm hay là cả 2 mặt đều màu xanh???
Hjx các pro ơi mình hỏi cái: sáng nay có bản nâng cấp firmware thế là mình cài xong thế là h gọi đến gọi đi đều bị lỗi com.android.phone, mình đọc thấy phải thay sim nhưng mình rất thích sim mình đang dùng vậy phải làm sao bây h hjc

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang_daoduy Bạn dùng rom Stock à, bạn copy dữ liệu vài máy tính rồi Factory Data Reset xem có hết ko, nhớ là bc này sẽ xóa toàn bộ tin nhắn, danh bạ và các dữ liệu khác trên máy nhé.
@hoang_daoduy Mình cũng bị tình trạng như trên. Làm sao để khắc phục đây mọi người.

X_Q + SIII
Các bác ơi cho em hỏi thẻ nhớ em chuyển sang định dạng ntfs thì không biết máy có nhận được không?
ayakech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daohainam06 Cũng đang vướng phải cái này. Cái thẻ nó phân vùng Fat32 làm cho nhiều film HD mình ko copy sang được.
Theo mình tìm hiểu hiện tại S3 chưa hỗ trợ mount NTFS nên bro convert format thẻ NTFS gắn vô nó cũng ko nhận. Đợi Room or kernel cook sau này đã vậy.
@ayakech Bác ơi format sang định dạng exfat la ok nhé thẻ em 32g đã chuyển sang và ngon lành.
ayakech
ĐẠI BÀNG
12 năm
@daohainam06 Hi vậy thì tốt quá, bạn hướng dẫn dùm tôi có được ko? Dùng tool gì trên máy tính hay trên S3 vậy. Vậy thì ngon rồi, hic hic đỡ phải ngồi convert mất cả tiếng 😁
@ayakech Bạn ban cắm thẻ vào máy tính rồi ấn chuột phải chon format the la được nhớ chọn định dạng exfat.
ayakech
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bạn
Thanks bạn nhiều, vậy để format sang exfat vậy. Có điều chả biết cái Sandisk 16GB Class 4 NC khuyến mại có support ExFAT ko nữa. Để mai tính vậy 😁.
@ayakech Chắc là được thôi.
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ayakech ExFat mặc định là WinXp sẽ ko hỗ trợ, nếu dùng XP thì fải cài thêm bản vá từ Microsoft thì sẽ nhận đc thẻ ExFat nhé.
vannhatka
TÍCH CỰC
12 năm
Sao e cài cái button savio vào là máy đơ như pị điện giật ý. Ai pít vì sao k ạ

Ae cho hỏi làm tn để lưu ảnh từ fb, browsẻ về máy và làm thế nào để select đoạn vb mình cần copy trong messages và browser
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
S3 mình bị dín tí mực ở nắp lưng, chùi nước kg ra mình lấy sumo đánh tí thì ra, nhưng nó bị mờ 1 chỗ nhìn hơi xấu. Có cách nào khắc phục kg các bác?
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gastar Ạch, bạn đánh bay cả lớp phủ bóng Hyper Glaze roài còn đâu, mua cái nắp lưng mới thoai 😃
duclam1290
ĐẠI BÀNG
12 năm
rất dễ , bác đồng bộ từ iphone vào outlook
từ outlook lại đồng bộ vào gmail
trong cpn s3 của bác đăng nhập vào gmail ,để chế độ sync
==> bác chờ 1 lát là gmail sẽ cập nhật danh bạ vào máy cho bác
Hoàng-Long
ĐẠI BÀNG
12 năm
Màn hình con máy của mình ra nắng chả nhìn thấy gì hết các bạn ơi. Mình để Độ sáng ở chế độ auto. Bạn nào chỉ mình chỉnh để khi ra đường k phải 1tay cầm máy, 1tay che nắng cho e nó với. Thanks all.

yugi_mylove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Hoàng-Long Cái này là bệnh chung của dòng màn hình SA rồi bác ơi. Tắt cái auto đi.
baonhi2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
trước em xài N9 được tặng con loa NFC, sau qua S2 dùng vất xó. Giờ em lên S3 rùi, có NFC nhưng sao ko kết nối với loa đc. Nó báo cái hình như thế này ạk
@baonhi2011 NFC của loa Nokia dùng bluetooth, còn S3 xài direct wifi, nên nó không hiểu.
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaikhang91 NFC kết nối cả qua Wifi direct và Bluetooth bác nhé, mỗi tội ko có cái loa kia để test thử xem 😔
baonhi2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
@doandu1234 Bác doandu1234 ở đâu nhỉ
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@baonhi2011 Đã PM cho bác rùi nhé!
vuongde
ĐẠI BÀNG
12 năm
ANH EM NÀO Ở ĐÀ NẴNG OFF 1 BỮA ĐỂ GIAO LƯU CHIA SẺ KINH NGIỆM NHÉ
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cho mình hỏi nắp lưng S3 chính hãng có bán kg hả các bác?
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gastar Thấy trong box rao vặt có đấy bác.
@gastar Nắp lưng chính hãng có bán tại các trung tâm bảo hành SS chính hãng với giá từ 550k nhé.

Gửi từ The New Ipad của tôi sử dụng Tinhte.vn
ssngoclan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em muốn xóa ảnh Facebook và Picasa ở trong Bộ sưa tập thì làm sao hả các bác
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình mới mua nắp chính hãng 390k.
Sao khi duyệt web bằng trình mặc định thì mình thấy màu sắc tối hơn hẳn và hơi ngả xanh nhỉ. Pải chăng để tiết kiệm pin. Bật trình duyệt khác thì bình thường
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình tắt tiết kiệm pin rồi, hình sáng bình thường. Nhưng sao vô diệt web thì nó tối lại. Xin các bác giúp.
@gastar Vào trình duyệt web mở menu rồi chọn color để default là ok.

™• Gửi từ Galaxy SIII của nhà hàng xóm! •™
georgevu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong settings của browser có cái chỉnh độ sáng mà. Tại nó mặc định là auto nên bh các bác fải vào uncheck cái đó rồi chỉnh manual (bằng tay) thôi là đc ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019