[Galaxy S3]Tổng hợp - Hỏi đáp - Thủ thuật - Chia sẻ - Kinh nghiệm

cellphone_uk
30/5/2012 10:37Phản hồi: 7.363
7.363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cho mình hỏi cái này: hôm qua mình xem clip trên tay S3 Hàn Quốc của Cellphones thì thấy nói là khi nhận cuộc gọi hay gọi đi thì chỉ có S3 bản HQ là có ghi âm cuộc gọi còn bản QT thì ko có,nhưng quay ra xem thì thấy máy mình lại có chức năng ấy.mà máy mình lại là bản QT. mình đang dùng rom Wanam.ko biết có bác nào giống mình ko.hay là do dùng rom cook nên có thêm chức năng ấy
@kang13 Cái đó là do wanam nó add thêm vào ghi âm đó bác
baonhi2011
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bác nào ở Hà Nội muốn test loa 360 NFC của Nokia thì em sẽ mang tới cho các bác test. Em không rành mấy vụ này nhưng có mà không xài đc chán lắm
Dạ em xin hỏi có bác nào đang xài Juice Defender quản lý pin ko ạ. Em xin tí review

S3 của em mấy hôm trước chỉ sạc 2h là đầy. Ko hiểu sao hôm nay hơn 6h vẫn chỉ đạt 98%. Hic hic em vừa cài Juice defender mà ko biết phải tại nó ko?

Với lại làm thế nào để lên đầu trang hay cuối khi duyệt web ạ?
doandu1234
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunflower151282 Bạn có dùng đúng cục sạc zin và cable zin kèm theo máy ko, dùng đồ khác sạc ko đủ dòng đâu nhé.
Cái motion nhấp 2 fát để lên đỉnh hoạt động chán lắm, cứ vuốt dài 1 fát từ trên xuống dưới là lên đỉnh ngay mà 😁
@sunflower151282 Mình đã từng dùng thấy nó cũng ko làm pin tốt hơn nhiều !! Nhưng có còn hơn ko ... nhưng h có rom cook tối ưu cell standby rồi thì cái đấy vứt xó thôi ! Mình sạc pin khi có phần mềm đấy nó cũng lâu hơn bình thường một chút thôi , ko đến mức 6 tiếng đâu !!!

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản CF root 6.4 hỗ trợ flash OTA, nhưng mình ko tài nào flash OTA đc ( down OTA, reboot -> 25% là bị đơ ) download xong vào CWM tìm file zip nhưng k có, chả lẽ muốn cập nhật chỉ còn cách về stock ( unroot ) rồi cập nhật ?
quả tắc quả tùng thôi ! ko phải máy nào cũng hen để up đc 😁 , mình thì cứ cook rom mà chiến thôi :D
Vitteo HN đã bán pk chính hãng chưa các bác
vietkute02
ĐẠI BÀNG
12 năm
vừa lên S3
các bác cho hỏi sao mình về downloading cắm cáp vào mà Odin 1.85 nó ko nhận máy nhỉ?
với lại bật chế độ USB khi kết nối với PC ở chỗ nào các bác?
p/s: máy đang dùng XP!
@vietkute02 Bạn vào Settings/Developer options sau đó tích vào USB debugging.
vietkute02
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaikhang91 Thank bác
mình đã bật ở trong đó trước khi cắm cáp rồi nhưng vẫn ko về chế độ USB đc, chỉ về đc MTP thôi😔
@vietkute02 À, S3 chỉ mới hỗ trợ MTP thôi.
Bên XDA có người mod phần mềm hỗ trợ việc này, nhưng chỉ xài được cho thẻ nhớ ngoài thôi.
vietkute02
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thaikhang91 Thank bác
vừa thử copy 1 ít file thì thấy speed giống có ÚSB mode ở Note nên thôi tạm yên tâm😃
Bác nào biết pm xem tv ngon cho S3 ko? Viet mobi tv thi bản free ko sài dc cho s3. Bản pro thi 100k. Mắc quá
@romano19 100k = 2 tô phở ủng hộ tác giả để phát triển cũng đáng mà

Tất cả mọi thứ về Galaxy S3: www.facebook.com/S3.I9300
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@romano19 Bạn có thể sài HDVNBits tuy TV ít kênh VN nhưng bù lại có kho film online thì nhiều, coi mái thoải. 😃
Bác search trong diễn dàn or xda pm có tên là SGS3_Easy_UMS nhé. Mìnhonl bằg đt nê ko chi tiết đc
gastar
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho hỏi là mình xóa Game vậy máy có xóa luôn data kg? chứ xóa game mà data còn chiếm bộ nhớ quá ( máy chưa root ).
@gastar nếu data để trong bộ nhớ máy (bthuong là như vậy) thì khi uninstall sẽ ra đi hết, bạn nhìn kỹ khi uninstall ấy, nó báo dung lượng game là bnhieu đó
cho em hỏi máy e root rồi sử dụng đc button savior mà khi cài titanium backup thì nó báo máy root failed nên k xài đc [ đã down busybox v1.20.2 ]
@howuella bác gỡ ra cài lại xem sao, ngay lần đầu khi vào titanium nó có 2 nữa chọn đó, ấn vào "Grant" là ok mà, có vấn đề gì đâu
Tình hình là đã hâm mộ android mấy năm nay rồi mà bây giờ em mới được dùng.
Em co cài phần mềm tắt màn hình ngay lập tức bằng icon mà em đã thử, Switch pro, turn off screen... mà chưa phần mềm nào tắt được gay, có cái gọi là đặt thì vẫn phải ra màn hình lock rồi mới tắt, chứ không có cái nào tắt bụp một cái như ấn nút power. bác nào dùng phần mềm nào rồi chỉ em với. thanks
Teoteorom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phuhais Screen off FX on Playstore nhé bạn.

Sent from my GT-I9300
@phuhais bạn dùng Button Savior nhé, nếu muốn widget lock ở homescreen thì dùng ScreenOff FX, đảm bảo tắt ngấm ko sáng lại, mình đang dùng
@minhtuhd1990 Cái ni mình cũng dùng rồi, mà nó vẫn bật lên phát xong mới tắt :-s
Các bác làm ơn cho hỏi phát, S3 của mình bị cái nhược điểm khá khó chịu là khi ấn nút home or power để mở khóa màn hình đó, sau khi ấn phải trễ đến hơn 1s nó mới sáng màn hình lên, rất là khó chịu, có bác nào biết cách fix chỉ giúp mình với. Mình nghe nói là do kernel, mà ko biết xem ở đâu và làm thế nào
hien301
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho em hỏi, khi gắn thẻ 32gb cho máy thì máy có bị trể hay lag gì ko? Vì lúc trước em dùng cái note thì gắn thẻ nhớ vào là máy hay lag và độ trể cao hơn so với bt ạh
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hien301 thẻ xịn cl4 trở lên là ko bị nhé ( đang dùng sandisk 32g cl4 ko lag ) 😁
vietkute02
ĐẠI BÀNG
12 năm
đang dư viên Pin note ko biết xài cho S3 đc ko nhỉ😔
bác nào thử chưa cho ý kiến phát@@
@vietkute02 ko đc ạ 😃

Sent from my Galaxy SIII
Namdiablo
ĐẠI BÀNG
12 năm
cellphone_uk cái này hơi OT 1 chút
Hnay nhận đc thư báo nhận phiếu quà tặng 500k cho SII i727 ( 23h40 ngày 15/7 ) mà thời gian nhận từ 13-15/7 như vậy mình có nhận đc nữa ko ? Sr do chả biết post vào đâu bên sforum cũng như bên tinhte 😔
Sau khi root rồi là không update được rom qua wifi được nữa ah? Mà mình có nghe qua là sau khi root virus sẽ dễ vào hơn, cảm ứng sẽ không còn nhật nữa... có phải không vậy các bạn. sau khi root có cách nào trả lại nguyên trạng ban đầu không?
@phuhais 1.Root lại bằng CF—Root v6.4 bạn vẫn có thể update bằng OTA qua wifi.
2.Đúng, sau khi root tức bạn đã phá khóa mở cửa cho phép can thiệp vào system, các app spy, virus thường là những app đòi root sẽ ko bị ngăn cản nữa.
3.Sai, root ko làm giảm độ nhạy cảm ứng, ngược lại còn giúp can thiệp tinh chỉnh làm cảm ứng mượt mà hơn cơ.
4.Bạn hoàn toàn có thể up lại 1 Rom stock nguyên bản qua Odin và Unroot để trở về nguyên bản.

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
cho mình hỏi titanium backup pro có backup đc logs và mess trong máy ko
cho hỏi thêm là governors hotplus và pegasusq có ý nghĩa gì vậy
@howuella 1. Governors (người điều khiển) nói nôm na là những "cấu hình" do kernel hỗ trợ. Mỗi governor chúng ta chọn sẽ quy định cách CPU phải thực thi thế nào với các tác vụ. Ví dụ chạy ở tốc độ nào, phản ứng nhanh hay chậm ra sao ... Em này thích nhẹ nhàng thì ta nhẹ nhàng, dịu dàng cho đỡ tốn sức. Em kia thích trâu bò thì ta phải trâu bò em ấy mới phê chẳng hạn 😁
Một số governors thông dụng như ondemand, conservative, smartass, luzactive ...
2. Pegasusq là một governor mới, khá ưu điểm và đc thường sử dụng gần đây. Nó do Samsung phát triển cho các CPU lõi tứ. Nhưng đã đc gokhanmoral chỉnh sửa thêm và tích hợp vào kernel Siyah để thích hợp cho CPU lõi kép như chúng ta thấy nó đã có từ S2 rồi.
3. Hotplug không phải là governor mà là cách điều khiển các nhân của CPU chạy như thế nào để tối ưu nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019